Jioni nous nous hii tuko mahali hapa na tunatumainia kwamba Bwana yuko pamoja nasi, na hiyo ndiyo kitu cha lazima sana. Kama tungekuwa hapa bila yeye, tungelipashwa kurudi nyumbani kwetu sisi sote, kama hatuna uhakika hiyo Kil ya kwamba yeye yuko pamoja nasi, tuwe wengi au hapana. Anasema mahali wawili au watatu wanapokusanyika kwa jina langu, mimi ni katikati yao, Matayo kumi na nane mstari wa ishirini. Na ahadi aliyotoa yeye analitimiza. Nasi tuko hapa katika jina lake, ndani ya oga, mbele ya neno lake. Tuliyasema kila mara ya kwamba wale wote wanaoheshimisha Mungu, na sio tu kwa midomo, lakini kwa moyo wanaamini neno lake. Mungu hawezi kutenganishwa na neno lake. Yeye na neno lake ni moja, na kama tunataka tuweze kuwa moja pamoja na Mungu, tunapaswa kuwa moja kwa moja na neno lake na tangu wakati tunapokubaliana na neno lake, naye anakamata usimamizi kwa ajili yetu, usimamizi wetu. Na kama vile tulivyosikia, hakuna kitu kinaweza kututenganisha na upendo wa Mungu ulio ndani ya Yesu Kristo bwana wetu, Waroma nane mstari wa makumi tatu na tisa. Tunajua ya kwamba neno la Mungu linatumikishwa kwa namna tofauti. Shetani ndiye aliyekuwa wa kwanza kuweza kuhusika na neno hilo, na akose pia, atafanya hivyo mpaka mwisho pia. Wakati Bwana wetu alipokuwa hapa duniani Shetani aliweka katika kinywa chake neno la ndiko ambalo limekusha kusomewa a. Na alikutanana na Bwana akiwa na neno hilo, tunaweza kulisoma si sote hapa si, ndani ya Zaburi makumi kenda na moja kama vile tuliweza kuyasikia si sote inaandikwa, kwenye mstari wa kumi na moja Zaburi makumi kenda na moja mstari wa kumi na moja maana atajiza malaika wake juu yako wakuchunge katika njia zako zote. Mstari wa kumi na mbili watakuchukua juu ya mikono yao usivunje mukuu wako kwenye jiwe, kama si tunaweza kusoma hiyo ndani ya Matayo kwenye sura nne kwenye musari wa sita. Hiyo ni habari ya jaribu ya Bwana wetu na adui anasema, yeye mwenyewe anasema hapa kwenye mstari wa sita kwanza, kwa mstari wa sita Matayo ine mstari wa sita akamwambia kama ukiwa mwana wa Mungu ujitupe mwenyewe chini, kwa sababu imeandikwa atakuagizia malaika wake, na mikononi mwao watakuchukua, usije ukajikwaa mguu wako kwenye jiwe. Adui adui a... La, a la, alikuwa akichukua neno la Mungu kwenye kinywa, na hiyo kitu moja, akilifika kwa waandishi wote, kwa wafarisayo wote, kwa wote waliku, walikuwa wakijua neno la Mungu, lakini walikuwa hawajui Mungu na walikuwa hawajui hata pia nguvu za Mungu na hawakukuwa sehemu ya mpango wa Mungu ndani ya wakati wao. Ilikuwa imeandikwa ya kwamba ataagiza malaika wake wa kuchukue kwenye mikono, lakini hakuna mahali kulipokuwa kukiandikwa ya kwamba jitupe chini. Ya kwamba jitupe chini haiandikwe hata mahali pamoja, lakini ni yale ndiyo adui alikuwa akitaka ya kwamba ajitupe chini. Hiyo ndiyo mpango wa adui kujitupa chini akisukumwa, uh, na kisha tena sasa aweze ku- kutamka maneno ya utawa ya u, ya, u, ya utawa na akose kuweza kuongeza juu yake andiko la Biblia, anaongeza tena mawazo ya Biblia. Ana, anab, ana mawazo ya Biblia, anatupatia mawazo ya Biblia, na kisha tena anaongeza tena juu yake mawazo ya Biblia, ili iweze kuonekana kama vile ya kweli, mbele ya batu ya wale wanaosikia, inaomba kuweza kutofautisha nani. Hiyo ndiyo ndugu yangu aliweza, rafiki yangu aliweza kuniambia leo, anayekaa huko nyuma namna gani huyo m- e asofu wa Mprotestanti aliweza kushukuru papa yu, na kisha aliweza kutamka neno ambalo ndugu Rusi aliyoweza kutamka hapa nalo kuwa yu, katika Waroma sura nane inayosema e ya kwamba hakuna kitu kinaweza kutenganisha na upendo wa Mungu, lakini aliweza kuhuzunishwa ya kwamba hiyo kula chakula haikufanywa wote pamoja, watu walipoteza kuona. Na hiyo sio mambo ya kuhukumu au kuleta mambo ya kuhukumu mwengine ambayo ninayosema, lakini hiyo ni maoni ya kuweza kuona, ya kuleta huzuni, ya kuleta huzuni, na ambayo unayoweza tuma, unakuwa na moyo wa kuvunjika. Watu ngapi wanaoweka katika vinya vyao neno la Yohana sura kumi na saba na kusema ya kwamba Bwana aliweza kuomba ili tuweze kuwa moja, Yohana kumi na saba mstari ishirini na moja. Na hiyo inaweza kufika kama wakati, inaweza kukabata muda mrefu tena, na kama kuja kwa Bwana inaweza tena kuchelewa kidogo. Wakati hiyo umoja itakapofanyika wale wote ambao hawatapata sehemu katika hiyo umoja watahesabiwa watahesabiwa kama vile waadui wa Mungu, kwa maana hawatakuwa na sehemu katika hiyo umoja ambayo itakayotengenezwa itakayotengenezwa. Na hapo sasa, wataweza kusema ya kwamba inaandikwa ya kwamba wote watakuwa moja. Vu, sasa kwa nini nyinyi hamutaki kuwa mmoja? Kwa nini nyinyi hamunyenyekei mbele ya Mungu? Kunaandikwa mambo mengi, inaomba tu kuweza kuyaelewa na kuipokea kwa namna iliyo nzuri. Katika neno la Zaburi, nataka kusema ya kwamba wafarisayo wengi na waandishi wengi iweza kusema ya kwamba wafarisayo wachache na waandishi wachache ndio walioweza kusoma yale ambayo adui aliyokuwa amesoma. Wachache ndiyo wangeweza kuelewa wakati wanaposoma yale ambayo adui aliyokuwa amesema, lakini hakuna mmoja katikati yao aliyoweza. Lakin kuja lakini adui alikuwa amekuja na kusema kwamba atatuma, ataagiza malaika wake watakulinda, watakuchunga na watanyosha mikono yao kwa kiwango ambayo mguu wako haitapita kwenye jiwe. Wapendwa, wakati imefika ya kuweza kupambanua kama neno la Mungu linachukuliwa au linaletwa na roho wa Mungu, kama linawekwa katika hali njema au kama adui anaitumikisha kwa namna mbaya. Nakumbuka tena siku ya tatu jioni, ndugu rusi al... anayehitaji kuweza kuomba msamaha. Nina mengi wakati naposikia hiyo kweli kweli si kama watu wako na mengi wanaweza kupata au wanaweza kubahatisha wakati wanaposikia kama vile mimi nikusema sasa. Makusanyiko ma, yote ni ma wazo ya lazima sana mawazo yana njia sana katika kilindi katika neno, na hapo sasa ninaona mpango wa Mungu wote mbele ya macho yangu ya kiroho. Ninarudi tena kwenye andiko mbili ya nabii Yeremia kwenye sura kumi na moja na kisha kwenye sura kumi na mbili na kisha katika mambo ya nyakati inasemeka hapa katika yeremia kwenye sura kumi na moja kwanza kwa mstari wa pili yeremia kumi na moja mstari wa pili sikilizeni maneno ya agano hii ukaseme na watu wa yuda na wenye kukaa katika yerusalema Uambie Bwana Mungu wa Israeli anasema hivi: alaaniwe mtu asiyesikia maneno ya agano hili. Mstari wa nne, niliyo amuru baba zenu siku nilipowatoa katika nchi ya Misri. Hapa anaita tena taifa lake, ili waweze kukamata kwa makini sana neno la agano lake, waweze kuamini na kufata agizo zake na siyo maagizo za watu. Bwana alisema katika Marko saba ya kwamba walivunja, Marko saba mstari wa nane na leo kuna wengi ya namna hiyo, agizo za Mungu, amri za Mungu, mpango wa Mungu, mpango wa wokovu wa Mungu, mafundisho ya Mungu, Mungu, Mungu, yote yalitupwa mpande ngambo na ngambo. Lakini kwa wao wote, kuna mambo ambayo yaliweza kugomboa neno la Mungu, na hapo sasa watu hafanyake tofauti katikati ya yale iliyo ya Mungu na yale ambayo isiyokuwa ya Mungu. Na kisha tena inasema Yeremia kumi na moja mstari wa sita, naye Bwana akaniambia: msikilize maneno ya gano hili na mlitende katik, na kuliweka katika matendo. Kama mnaweza kuelewa vizuri, haiko ulimwengu mzima njo inayoambiwa, lakini ni kuna wale ambao wanaohusika na hii Inasemeka hapa katika mstari wa pili ya kwamba uyambie wakaaji wa Yuda na wale wenye kukaa katika nchi au katika mji wa Yerusalema. Yuda alikuwa kabila ambalo Mungu alikuwa amejichagulia mwenyewe, ambalo ndani mwake ungeposhewa kutokea Masia. Yeye akuja kama vile simba wa kabila la Yuda. Mungu alikuwa ametoa neno lake na alikuwa ameagiza wale ambao alikuwa nao mpango, wale ambao wanaoamini wa neno lake, wale wanaofata fata agizo zake, na si kwa Wafilistini ndiyo Mungu alikuwa akitaka kuwambia kitu fulani, au kwa Amori au kwa Wayebuzi aliwaweka katika mikono ya, ya wale ambao alikuwa na kitu fulani cha kuambia. Mungu alikuwa na sehemu hii yake, alikuwa akizungumuza pamoja na wale ambao alikuwa meweka. Kwa vile agano lake nasi, tuko hiyo kwa neema, nasi tunaweza kuhesabiliwa katikati ya wale ambao Mungu aliyofanya agano pamoja nao kupitia Yesu Kristo bwana wetu. Yale ambayo watu wote wanafanya, yale ambayo ulimwengu mzima ya kizehebu inayofanya au ulimwengu ya kisiasa, hiyo <coughs> siyo shida yetu. Mungu anatuzungumuzia sisi, anazungumuzia taifa lake la agano jipya, na anatuomba tuweze kuheshimu yale yote aliyosema hapa ndani ya Yeremia kwenye sura kumi na mbili kuna mabishano mm, madogo katika moyo wa nabii, na hapa sasa anazungumza kwa Bwana na kusema hivi. Sura kumi na mbili mustari wa kwanza: wewe ni mwenye haki e eh Bwana wakati ninapoulizana nawe, lakini ninataka lakini nitasema nawe katika habari za haki. Kwa nini njia ya wabaya inasitawi, na kwa nini wote wanaotenda hila wanakaa salama? Mstara wa pili. Umewapanda hata wanametia mizizi hata wametia mizizi, wanasitawi mpaka wanazaa matunda. Katika vinywa vyao wewe ni karibu, lakini katika mioyo yao wewe ni mbali. Tusimamie kwanza kidogo kwenye maneno haya hapa. Mungu ana semeka kama vile yeye ndiye anaye anayeleta kustawi, kustawi kwa mtu asiye na Mungu. Mtu mwenyewe hana Mungu, Mungu anamwacha kustawi. Tumekwisha kusoma hiyo hizo zote, hiyo ni mazungumzo mstari wa kwanza. Sasa kwa nini makazi au matendo ya watu waovu wa, wa, wa, wa yanastawi na kwa nini wote ambao wanatenda hila wanakaa salama se wanajisikia wote salama, hawana shida, son, son wako pale bila hata manunguniko. Nani aliye katika hitaji? Ni nani ambaye anayepingwa? Ni nani ambaye adui anaweka mawazo yake yote juu yao lakini siyo juu ya watu wasio na Mungu kwa maana wa wao wale wako wako wake yeye, ni mungu wa dunia hii. Lakini kupingana, kupingana kupingana, Mungu anawaweka pale. Lakini Mungu anawakomalisha anawazisha pia ma, ma, matunda mtata wa kwanza kwa nini njia ya wabaya inastawi? Kwa nini wote wanaotenda hila wanakaa salama? msara wa kwanza, msara wa pili, umewapanda hata wametia mizizi <laughs> na sasa, sasa sasa kupandwa kwa miti au kupandwa kwa mtu asiye na Mungu ana faida gani? Hiyo mizizi yake ina faida gani? Hata kama mizizi yake inaenda katika udongo chini sana, lakini mtu asiye na Mungu anabaki kuwa mtu asiyekuwa na Mungu, na mtoto wa Mungu anabaki kuwa mwana wa Mungu. Mungu analisha muamini, hiyo muamini? Hapana, hiyo, hiyo, hiyo pia analisha, pia wale ambao wasiojua Mungu wanakula hiyo ungano moja, wanapanda mavuno na kuvuna mavuno kama vile watu wote. Mungu ni Mungu wa wenye mili yote, na hiyo haizi kubadisha hata kitu moja. Lakini hayo ilikuwa ni mabishano, na kama unaweza kusoma Biblia, wasioamini walikuwa siku zote na bahati na mambo yanaendaka vizuri vizuri kwao, lakini waamini wanateseka hapa. Inasemeka kwa mstari wa pili ya kwamba unawapanda hata wametia mizizi, wanastawi mpaka wanazaa matunda. Katika vinywa vyao wewe ni karibu, lakini katika mioyo yao wewe ni mbali. Kwa hiyo ilikuwa ni mstari wa pili. Hiyo ilikuwa kama vile ni mambo ya mabishano hapa. Kwa upande mmoja ni watu ambao wasio na Mungu, waovu lakini jin, lakini jina la Bwana walitua katika vinywa vyao, na ijapokuwa mioyo yao iko mbali na Mungu e, il, yana boku na hiyo, kuna wengi wengi watu wengi wanamu kama kama na hiyo, watu wasio na Mungu hawako mahali fulani tu, lakini watu ambao wasio na Mungu ni watu ambao wanaochukua jina la Mungu na neno la Mungu ndani ya vinywa vyao, lakini ambao hawako tayari ili waweze kuamini kwa moyo wao wote na kutenda kama vile neno linavyosema kuamini kwa moyo wao wote na wanapofanya hivyo, wanatengana na Mungu. Na yule anayetengana na Mungu ametenganishwa na Mungu na yuko pale bila Mungu. Na yule asiye na Mungu ni mwovu. Leo tena maneno haya yana maana hiyo moja kama vile mbele, kama vile mbele, kama zamani. Yule anayetengana na Mungu hana Mungu. Na inasemeka hapa tena kwa mstari wa tatu lakini wewe, wewe Bwana unanijua mimi, umeniona, ume ni, umejaribu moyo wangu, maana unavyokutegemea una una msara wa tatu ile: lakini wewe Bwana unanijua mimi, umeniona, umejaribu moyo wangu, namna ninavyo, namna ninavyotembea, ninavyokutegemea, samani, namna ninavyokutegemea na ninamini ya kwamba kila mtu ambaye anaweza kupita katika majaribu ni moyo wake ni tabia yake, ni uzima wake, yote mzima ambayo inayowekwa katika jaribu. Hata mtu wa atene na Mungu kama anaweza kupandwa, anaweza kupandwa, kama anaweza kuwa pale bila hata kuping, kupingwa, lakini anaweza kupenda niweze kuping, kupingwa na matokeo yote ambayo eza kutokea ndani, afadhali nipingwe pali niweze kuwa pali bila kupigiwa lakini nipingwe, lakini siku moja niweze kuwa pamoja na wale watakao kuwa karibu ya Bwana. Na kama tunaweza kusikia neno ambalo limekwisha kutamkwa na kuzungumziwa juu yake siku ya tatu inayohusu kuzindua ekalu katika agano la kale, tunasoma katika Mambo ya Nyakati ya Pili sura tano na yale ambayo inayonigusa sana katika mambo hayo ni kujibiwa kwa ombi na jibu la Mungu ambalo niliyoweza kufata ombi hilo, mbele hayo yote yaweza kufika. Plan mambo fulani yangepashwa kuwekwa kwa nafasi, kuwekwa katika utaratibu, na sio tu kuweza kujenga, na sio tu kujenga, ingepaswa kumalizika. Lakini yote ambayo pasha kuwa katika mahali pa nje ingepaswa kuwekwa kwa nafasi yake Mahadi. mambo yote aepasha kuwekwa katika mahali patakatifu, ingepaswa kuwekwa katika mahali pake patakatifu Iwe yale katika na mahali pa takatifu sana ingepasha nje na sio kwa nje na sio nje tu inje, lakini tunasoma hapa katika Mambo ya Nyakati ya Pili kwenye sura tano kwanza kwa mstari wa tano wakapandisha sanduku akose. Naweza kusoma mstari wa ine kwa ajili ya sababu ya kuelewa vizuri. Wakakuja wazee wote wa Israeli Walawi, wakachukua sanduku, wakachukua sanduku, wakapandisha sanduku. Mstari wa tano. De na hi, ile hema ya kukutania na vyombo vitakatifu vyote vilivyokuwa katika hema Hivi vitu makohani Walawi wakapandisha. Tunakumbuka sisi sote mahubiri yaliyosemeka na ndugu Branamu ya kwamba mkutumikia Mungu pembeni ya mapenzi yake. Alisema kuhusu Daudi aliyenunua ali, ali gari mpya, aliweza kuleta hiyo sanduku juu ya fa-ya gari hilo samboro sa si wa pili sura ya sita mstari wa tatu. Na hapo kulikuwa nyoni fulani walawi waliweka, lakini sanduku lipashwa kuwekwa kwenye mabega. Na hapo kuna maoni mazuri no kuweza kunijia na ambayo sijawahi kusahau mpaka leo. Lakini ndugu Buranama anasema ya kwamba sanduku la agano linge lipashwa kuchukuliwa kila wakati, ni kusema kila moja kwenye chini chini ya chini ya kwenye, kwenye bega ya mkono wa kushoto, ni kusema chini ya moyo, inapaswa kuwa kwenye moyo. Kwenye moyo inapaswa, ingepaswa kuchukuliwa kwenye bega la kushoto. Hasa namna gani pasha kufanyika vitu vizuri? Hata wenye akili waweza kufanya hivyo, lakini hiyo ndiyo inaonyeshwa katika mahubiri au katika mahubiri mengine ingelipasa kuchukuliwa kwenye moyo. Sasa manaweza kusema hasa namna gani hiyo inawezekana? Tazama sanduku, mwazie kwamba hii kitabu hiki kinaweza kuwa sanduku, na yule ambaye yuko kwenye kuume aweze kuwa vizuri, anaziweka huku na huku, na hiyo sanduku inakuwa kwenye bega lake la kushoto lakini sasa huyu mwengine anapaswa kufanya nini? Kama iko hapa kwa kushoto, anasimama kwa kushoto na sanduku inakuwa kwa kume, na hapo sasa anapaswa kuchukua kwenye bega lake la kushoto. Lakini nafurahi kwa maana Biblia inatufundisha upia kuhusu mambo hayo. Kulikuwa mifuniko kwenye kulikuwa, kulikuwa ma mambo ya kufunga sanduku hiyo kama vile makamba za kufunga, na hiyo mam, mambo ya kufunga sanduku hiyo ndio mamiti ya kuchukua ilipaswa kuchukuliwa juu yake, na hapo sasa, mmoja kwa kushoto na kwa kume, mbele na nyuma, ingepaswa kuchukuliwa. Kwa maana hiyo muti ya kuchukua, ya kuchukua ilikuwa ikipita kwenye sanduku kwa kiwango, ingepaswa kuchukuliwa na wote juu ya moyo na ni kitu fulani cha ajabu. Mungu hataki ili tuweze kumchukua tu kwenye mabega. Mungu anataka tuweze kumchukua kwenye moyo. Neno la Mungu linapaswa kuingia ndani ya moyo wetu, kwa maana ni pale ndipo linapaswa kuwa, hiyo ndiyo nafasi yake. Na kila wakati unakwaka watu wanaoichukua, lakini pia kuna watu ambao wanaochukua yale inayoandikwa ndani, kwa maana hiyo ilikuwa ni neno la Mungu. Na watu ambao wanaopokea neno la Mungu watatoka washindi na hawatakuwa na hitaji ya kuweza kubishana na watu walioweza kutengeneza tengeneza na ambao walioweza kutoshwa kwa maneno ya Mungu, lakini Mungu anataka kukomalisha yote jua la Mungu linaangazia waovu na wenye haki, mvua inanyeshea waovu na wabaya. Mathayo tano musari wa makumi ine na tano. Na hiyo ndiyo mahubiri juu ya mlima inasema, na hiyo ndio bwana wetu mwenyewe aza kusema, lakini mutawatambua kwa matunda yao. Mathayo saba musari wa ishirini. Na tunda moja ambayo iliyo na thamani mbele ya Mungu ni matunda ambayo yeye mwenyewe anaweza kuzalisha ndani yako na ndani yangu, na ni tunda la Roho katikati ya wale na kupitia wale ambao neno la Mungu lililo uzima na Roho waliweza kulipokea, ili kupitia Roho uzima wa kiungu iweze kufanyika ndani ya kila mmoja wetu na ili tunda la kiungu liweze kutokea. Na hivyo Walawi waliweka sanduku pamoja na neno la Mungu kwenye mahali ambalo lingelipaswa kuwa, ni kusema, li ndani ya mahali patakatifu sana. Muni ruhusu niweze kuendelea na kusoma kwanza kwa, kwa mstari wa sita Mfalme wa Salomoni, na makutano yote ya Israeli waliokutana kwake walikuwa mbele ya sanduku wakichinja dhabihu za kondoo na ng'ombe wasioweza kuhesabia wasi ku wala kujumulisha kwa sababu ya wingi. Mstari wa saba. Makohani wakaingiza sanduku la agano, sanduku ya agano la Bwana pahali pake katika chumba cha ndani cha nyumba katika pahali patakatifu papatakatifu hata chini ya mabawa ya makerubi. Mnajua, katika mahali patakatifu sana kulikuwa makerubi ambao waliokuwa wakinyosha mabawa zao, na ambao waliokuwa wakilinda mahali pa neema, waliokuwa wakilinda kiti mm, cha neema, walikuwa wakichunga neno, sanduku la agano. Na yale iliyokuwa imeandikwa hapa ni kwamba Walawi walichukua sanduku la agano mbali kwa kiwango ambayo walikuwa na uwezo, walikuwa na uwezo wa kuingia, walikuwa na hali, walikuwa na haki ya kuingia, ndio walikuwa ni makuhani ambao waliokuwa wakihusika na hiyo, na wakiwapasha kuiweza katika mahali ambayo Mungu aliyokuwa ametayarisha. Na kama sisi na wale wote ambao wanaotaka kuweza kusimama mbele ya Mungu, kama tungeliweza kuheshimu kwa moyo wote utaratibu wa siungu, utukufu wa Mungu ungeliweza kushuka tena upya. <tum> nani? Hiyo ndiyo inayokosekana kila m... M... kila mtu sizungumuze, kuhusu sisi hapa, mnisamehe, kwa maana naamini ya kwamba hatukusanyike ili tuweze kukazilia u... ugumu wetu, lakini tunakuja hapa ili tuweze kushasa tukosolewe, na tuweze kukosolewa vizuri vizuri, na kwa uhakika tukosolewe na Mungu na hatuweze kuishiacha tukosolewe que..., lakini inaomba ili tu mambo haya yaweze kuonyeshwa kwetu. Kila kitu kina nafasi yake. Walawi walikuwa na kazi yao, makuhani walikuwa na kazi yao. Kuhani mkubwa alikuwa naye na kazi yake mara moja kwa mwaka. Yote ilikuwa ikipangwa vizuri sanduku. La Agano pamoja na, na sheria ya Agano vilikuwa vimewekwa katika mahali patakatifu pa patakatifu sana, katika mahali ambapo ilikuwa imetayarishwa chini ya mabawa za makerubi. Ni hapo ndipo kulikuwa uwepo wa Mungu. Yeah, na hao makuhani wangepaswa kumaanisha uwepo wa Mungu. Wakati Isaya alipoona utukufu alisikia makerubi na na maserati wakisema kwa, kwa sauti kubwa ya kwamba mtakatifu mtakatifu mtakatifu ni Bwana Mungu, Isaya sita mstari tatu. Na walikuwa wakizungukwa na makerubi, na hapo sasa ilikuwa ikimaanisha ya kwamba uwepo wa Mungu uko mahali neno lake linakuwa na hiyo ina mambo mengi ya kutuambia hayaandikwe tu ndani ya Biblia, lakini iliandikwa pia ndani ya mioyo yetu. Ndani ya mioyo yetu tunatambua pia ya kwamba kulikuwa mambo mengi ya kuzunguka, lakini makohani mia moja na ishirini nao pia walikuwa pale. Inaandikwa hapa kwenye mstari, wa kumi na mbili kwenye mstari wa kumi na mbili na akose kwenye mstari wa kumi na tatu Mambo ya Nyakati ya Pili, sura tano mstari wa kumi na mbili Tena Walawi waimbaji wote pia hata Asafu, Hemani pamoja nao makohani mia moja makumi mbili wakapiga baragumu. Msara wa kumi na tatu, hata ikakuwa wakati wenye baragumu na waimbaji walipokuwa kama mmoja, wakisikilizisha sauti moja ya kusifu na kushukuru Bwana nao aka wakapaza sauti pamoja na baragumu na matowazi na vidanda wakasifu Bwana wakisema bon, kwa kuwa yeye ni mwema na rehema zake ni za milele. Mstari wa kumi na nne, hata wakuhani hawakuweza Kusimama ili kufanya kazi ya utumishi wao kwa sababu ya ile wingu, kwa kuwa nyumba ya Mungu imejaa utukufu wa Bwana, kwa maana utukufu wa Bwana ulijaa nyumba ya Mungu. Hapa tunapika kamilifu ya picha la kanisa la gano jipya nayo ilikuwa imejaa utukufu wa Mungu. Mia moja na ishirini walikuwa wamekusanyika. Hakukuwa mambo ya kunong'onea nung katika masikio au watu ambao Watu ama kuwe watu ambao walikuwa walikuwa na masikio ya kupenda kusikia mambo fulani, lakini ilikuwa ni watu ambao walikuwa wakikuwa si na heshima mbele ya Mungu na maneno yake yote, na ambao waliokuwa wakiamini ahadi ambazo Mungu alikuwa ametoa, na ndio maana waliweza kuja juu, waliweza kuja katika chumba cha juu, na wakati waliposema mtara kumi na tatu ya kwamba kwa maana Bwana ni mwema na rehema zake ni za milele. Mnajua ya kwamba ilikuwa katika agano la kale, lakini wema wa Mungu ingepaswa kuwa milele na neema yake inadumu vizazi hata vizazi, kwa wale wote ambao wanaogopa Mungu. Zaburi mia moja na tatu musara wa kumi na saba. Mungu yeye alikuwa milele siku zote. Mungu alikuwa warehema tangu wakati wa Abrahamu, Mungu alikuwa warehema wakati wa Enoka, Mungu alikuwa wa rehema wakati wa Musa, Mungu alikuwa wa rehema siku zote, lakini watu wangepashwa kumtafuta kwa unyenyekevu, na yule ambaye aliyekuwa akimtafuta alikuwa, alikuwa akiacha kumpata na, na ni wale ambao waliokuwa wakimtafuta ndio walikuwa wakimwona au kumpata. Na hapa ni ya lazima sana, ili tuweze kuilinganisha pia na Waroma kumi na tano mstari wa sita inasemeka hapo kwa ajili ya kutukuza Bwana kama mtu mmoja kwa sauti moja au ili kwa kinywa kimoja muweze kutukuza Mungu na Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Hiyo ni ya lazima sana. Tunakusanyika ili tuweze kuomba, na mara nyingi tunakuwa na shida ya kuweza kuelewana sisi kwa sisi na ombi pia haiwezi akose kushika hata mtu anayesikia, na pia hata kose mwimbaji naye au nyimbo haiwezi kushika hata ile anayesikia. La, lakini Daudi aliimba nyimbo hizi zote katika maombi, aliimba hizi zaburi zote katika maombi, ndani ya maombi, ndani ya maombi. Maombi wale wanaosikia wanakuwa wamejiweka mahali baya lakini kila moja angepaswa kutafuta na kupata usiano yake binafsi pamoja na Mungu. Lakini tuna furahi ya kuweza kutambua mbele, Salomono aweze kumaliza hata kuomba, utukufu wa Mungu ulikuwa umekwisha kushuka wakati sanduku la agano lilipokuwa limewekwa kwenye nafasi yake na siyo mtu ambaye anayehusika, siyo mtu ambaye Mungu anatumikisha, lakini ni watu ambao wanaopata sehemu kwa yale ambayo Mungu anayofanya, wanaingia katika uwepo wake na wanaona utukufu wake ikishuka. Inasemeka hapa kwenye sura sita kwanza kwa mstari wa ine, mambo ya nyakati ya pili, sura sita mstari wa ine. Akasema, Bwana Mungu wa Israeli asifiwe, aliyesema kwa kinywa chake na baba yangu Daudi, akitimiza kwa mikono yake akisema. Mstari wa tano, tangu siku ile nilipotoa watu wangu katika kutoka katika nchi ya Misri ndio oui. Nina shida ya kusoma leo jioni, tuendelee na kusoma kwetu, kwanza kwa, kwa, kwa mstari wa saba. Or, mon père, David, mstari wa saba basi itakuwa katika moyo wa Daudi baba yangu kujenga nyumba kwa Bwana kwa jina la Bwana, nyumba kwa jina la Bwana Mungu wa Israeli. Mstari wa nane: Lakini Bwana akamwambia Daudi baba yangu, kwa sababu ilikuwa katika moyo wako kujenga nyumba kwa jina langu, ulifanya vyema kwanza hivi katika moyo wako. Mstari wa tisa lakini si wewe utakaye jenga nyumba hii, ila mwana wako atakayetoka katika viuno vyako, yeye atajenga nyumba kwa jina langu. Mstari wa kumi. Naye Bwana alitimiza neno lile ambalo alilinena nami Nimesimama pahali pa baba yangu Daudi na kukaa katika kiti cha Israeli, katika kiti cha kifalme cha Israeli kama Bwana alivyoahidi, nami nimejenga nyumba kwa jina la Bwana Mungu wa Israeli. Mutara kumi na moja, nikaweka ndani yake sanduku agano la Bwana lililo ndani yake, ambalo alifanya na wana wa Israeli. Yale ambayo ilikuwa ikinihusu sana sana ni hii shahiri au mstari hii ya kitendo cha agano. Mnajua ya kwamba kuna vitendo au mapatano fulani hapa duniani, na niweza kusoma leo hapa katika Ezra na katika Nehemia ya kwamba ta wakati taifa la Israeli liporudi kulikuwa katikati yao wale ambao waliokuwa wakitafuta ma malamba ma ma zao za kuzaliwa kwao au mavitambulisho ma vyao vya kuzaliwa, na wakati walivyovitafuta, waliweza kukataliwa na waliweza kuambiwa kwamba mungoje ili kuhani mkubwa aweze kuja aweze kuwasha urimu na tumimu, aweze kuhakikisha haki na nuru, ili aweze kuona kama itaweza kuwaka, na hapo mtaweza kupata jibu. Kama inawaka, mtaweza kubali au mtaweza kupata bahati ya kuweza kubaliwa katika hekalu na kama wakati wazika tutaweza kuandika kuhusu maneno haya, na kisha sasa mtaweza kujua mambo yanayozika hapa. Inaandikwa ya kwamba kitendo cha agano na Mungu, alikuwa amefanya agano, na hiyo agano haikuwa imefanyika tu katika maneno, lakini ilikuwa imeandikwa, ilikuwa imeandikwa katika sanduku la agano. Mungu angeliweza kurudi juu ya yale aliyokuwa amesema, na ndani ya agano jipya pia Mungu hawezi kurudi juu ya yale ambayo aliyosema yote, ilikuwa imeandikwa kwenye ukarasa mweupe na nyeusi. Nasi tuna agano la kale na agano jipya, na, na Mungu aliweka sahihi juu ya agano hizo mbili anakuwa macho ili maneno yote ya agano lake iweze kutimilika kwa ajili ya taifa lililoingizwa katika agano hilo la Mungu. Inasemekana hapa na ni wazo iliyo ya lazima hapa, kuanzia kwenye mstari wa kumi na saba basi sasa e eh, Bwana Mungu wa Israeli, neno lako lithibitishwe uliloahidia mtumishi wako Daudi. no il... Tunatambua ni kitu gani kinachohusika, ahadi na utimilifu wake. conclusion... Ku, kuweka agano, kuweka sheria ndani ya moyo wa taifa la Mungu, ambamo neno la Mungu lingepaswa kuwa ombi, aliko fupi au ndefu, kama vile tunavyotaka kuweza kufanya kila wakati sisi, lakini jibu ilikuja kwa mwisho nani hiyo ndio tunapata hapa katika e verse, m, kati frisit, shairi za mwisho za sura sita na pia ndani ya shairi za kwanza za sura saba inasemeka hapa katika musara wa makumi nne. Na sasa e Mungu wangu macho yako, Mambo ya Nyakati sura sita musara wa makumi nne. Sasa e Mungu wangu macho yako yafumbuliwe ninakusihi, na masikio yako yasikie maombi yanayoombwa pahali hapa mui. Na sasa e Bwana Mungu wangu, uondoke uingie pahali pako paraha, wewe na sanduku ya nguvu zako. Makuhani yako e Bwana Mungu wavikwe wokovu, na watakatifu wako washangaliwe mema, washangaliye mema. kumi na mbili. E Bwana Mungu wangu usigeuze mbali uso wako na mtu mu, wako uliye aliyepakaliwa mafuta, ukumbuke rehema za Daudi mtumishi wako. Kama tunaweza kuangalia katika wakati huu wa majivuno wa kiburi, na yote ambayo inayokuwa katikati ya mataifa yote, ninaweza kuwa na wazo ya kuweza kuuliza ni nani ambaye anayeweza kuja leo? Kama Daudi angeliweza kuwa hapa na kuimba zaburi hizi. Nani ambaye anangeweza kuwa hapa? Watawa wote hawangekuwa hapa, wale wa utawa wote hawangekuwa hapa, wangepaswa kuwa wameleta hukumu yao binafsi tangu muda mrefu. Mnaweza mm -hmm. kutambua mm -hmm. yale ambayo nitaka kusema, hukumu yao binafsi ndiyo hukumu oui. yao La plupart des gens ne le savent même pas. Watu wengi hawajuwake hivyo, kwa maana ni kwa maneno yako ndiyo takayohesabiwa haki na kwa maneno yako utakayohukumiwa juu yake, Mathayo kumi na mbili makumi tatu na saba. Na siyo yale ambayo mtu mwengine anayosema juu yako ndiyo inayoleta imani, lakini yale ambayo unayosema juu yako, hiyo ndiyo hukumu yako binafsi ambayo iliyotoka katika midomo yako na ni hivyo ndivyo uliweza kuihukumu au kuiweza kuihesabia kama vile ya kweli, na ni hivyo ndivyo uliweza kuitambua kwamba kweli, na itakuwa hivyo siku moja na si namna tofauti. Usiwaze ya kwamba Mungu atatenda kwa namna tofauti. Mungu ataweka haki yake ya ujao, na kama vile alivyofanya na kama vile alivyoona fanya... na ni hivyo alivyo ndivyo atakayofanya haki yake na kama Mungu hapa nisema, kwamba Bwana Mungu aliweza kuangalia kutoka juu kwa nema, na hapa watu hawakuweza wa kuja. Na pia hata katika kizazi hiki ninaweza kusema kama Solomoni angekuwa leo hapa, hakuna mtu angeweza kukusanyika hapa, watu wote wangeweza wa kuwa nyumbani kwao na viti vingekuwa wazi akose kungeliweza kuwa wamoja katikati ao walio hapa, kuna ungekuwa wamoja ambao wangekuwa hapa. Ndio, ndio, wako hapa, wako hapa, itakuwa imetosha kuweza kuanza pamoja na Mungu, lakini ni hivyo, tunaishi katika wakati iliyo ya hatari na watu ha ha hawaitambui, wanapita pembeni ya uhakika De wanajiweka juu ya Mungu na juu ya neno la Mungu. Mtu yeyote anajiweka juu ya neno la Mungu anajiweka juu ya Mungu, na yule ambaye anayepita pembeni ya neno la Mungu anapita pembeni na Mungu. Inasemeka hapa kwa namna ya kimaajabu sana, mstari wa kumi na nne na sasa, eh, Mungu wangu, macho yako yafumbuliwe, ninakusii, na masikio yako yasikie maombi yanayoombwa yanayo pahali hapa. Wapendwa, kwa nini tunakusanyika? Tunaweza ombea nyumbani kwetu si sote na tunafanyaka hivyo mara nyingi, tunasoma maandiko matakatifu, tunaomba. Hata kama mara nyingi haiwezi kububujika kwa mito kama vile ingiliweza kuiweza kutamani, lakini tunatafuta kuingia katika mazungumzo pamoja na Mungu. Lakini wakati tunapokuwa hapa, kuna... kuna vyombo vingi vinavyokusanyika na hapo upepo ya roho inavuma na moto wa kiungu unawaka, na hapo sasa moto unaonekana na Bwana anasema: ni kitu gani tena ninaweza kutamani kama moto huo umekwisha kuwaka? Luka kumi na mbili musara wa makumi ine na tisa Kama tunaweza kufungua sisi jote, sisi wote vinya, kama tunaweza kufungua sisi sote mioyo yetu, na kama tunaweza kuomba Mungu naye atajibu na atasikia na atajibu. Musara wa makumi ine na masikio yako yasikie maombi yanayoombwa mahali hapa. Mstari wa kumi na moja. Na sasa ee eh, Bwana Mungu wangu uondoke, uingie pahali pako paraha, wewe na sanduku ya nguvu zako. Tunafika hapo sasa, Mungu angelipaswa so kuungana na neno lake, wewe mwenyewe na sanduku lako la nguvu vyote viwili haviwezi kutenganishwa, vinatembea pamoja. Mungu na neno lake haviwezi kutenganishwa, na hapa ha, tunaingizwa sisi kama vile taifa la Mungu, na inasemeka ya kwamba hata makuhani wako, na sio makuhani za shirika la kidhehebu, lakini nasema kwamba wakuhani wako na Mungu anasema utakuwa kohani kulingana na Melkisedeki. Waebrania sura tano mutara wa sita pale alikuwa akilinganishwa na Kristo mwana wa Daudi katika Roho, na ikilinganishwa na sisi ambao tuliyoweza kuombolewa na ambao tunaweza kuwa taifa la wafalme na makohani. Acha makohani wako na sio makohani Si wa kanisa la kiorthodox si lakini ni wakohani wako na sio ma, ma, mapadiri za Baali na ama mapadiri wa Ashera, lakini wakohani wako wale ambao walioingiza katika ufalme wako ndani ya kanisa lako, wale ambao wanaokubali na wanapenda na kuheshimu neno lako. Wa kumi na moja Makuhani yako, ewe Bwana Mungu wako, wavikwe ukovu. Wanavikwa ukovu. Mungu alitupatia ukovu kwa kwa neema neema, na ni kitu fulani kubwa. kumi na moja, makuhani yako ewe Bwana Mungu wangu Wavikwe wokovu na watakatifu wako washangilie wema. Ni watu gani hao, ambao Mungu anaweza anaozungumuza hapa anao anayozungumuza hapa, kupitia kinywa cha Solomoni? Ni watu kama wewe na mimi, waliokuwa pale wakati Bwana Mungu alipokuwa ametimiza ahadi yake na alipoweza kujengesha hekalu ambayo aliweza kupanga yote kwa nafasi iliyokuwa imepangwa, na hapo sasa baadaye hiyo umoja ikafanyika. Tazama neno la Mungu katika sanduku la agano na Bwana Mungu ambaye yuko pamoja na neno lake na pamoja na taifa lake, naye akatuka katika wingu ya utukufu kwa kiwango ambayo wote walimwona. Na mnajua kama tungeliweza kusomba tena mbali, hapo waliweza kuanguka kwenye uso zao wakapiga magoti ili waweze kuabudu Mungu kwenye muaa kumi nne na mbili inaandikwa hapa eh e, Bwana Mungu wangu, wangu. Usigeuze mbali uso wako na mtu wako aliyepakaliwa mafuta, ukumbuke rehema za Daudi mtumishi wako Mstari wa kwanza. Mambo ya Nyakati ya Pili sura saba mstari wa kwanza. Basi Solomoni alipomaliza kupangisha, alipomaliza ku sauti, basi Salomoni alipomaliza ya maombi maombi ya haya moto ukashuka katika mbingu ukateketeza sadaka ya kuteketezwa na dhabihu. Utukufu wa Bwana ukajaza nyumba yote. Msara wa pili, wale wala makohani hawakuweza kuingia katika nyumba ya Bwana kwa kuwa utukufu wa Bwana umejaa nyumba ya Bwana. Msara wa tatu, wana wa Israeli wote waliona wakati moto uliposhuka na utukufu wa Bwana ulipokuwa juu ya nyumba, wakaanguka kifudifudi hata chini nchi, juu ya sakafu, wakaabudu wakashukuru Bwana Mungu, wakasema kwa sababu yeye ni mwema na rehema zake ni za milele. Wakamshukuru kwa ajili ya umilele wa rehema yake. Mungu alikuwa amejibu kwa maana yote ilikuwa imetendwa, ilikuwa imefanyika kulingana na neno lake na mapenzi yake. Mungu atajibu naye sasa wakati mambo yote itakuwa imekwisha kupangwa vizuri na kuwekwa kwa nafasi yake kulingana na mapenzi yake na neno lake, ili aweze kujionyesha pamoja na taifa lake ambalo liliyoweza kupokea neno lake. <coughs> Na ni hiyo ndiyo inayohusika ndani <coughs> ya siku hizi za mwisho, <coughs> na siyo mitumi, mitumikio ya utawa, na sio kitu fulani ambacho kinaweza kufanyika hapa kutoka madhabahu kutoka kwenye madhabahu, haya yote ambayo ninaweza kufanya au yote tunaweza kufanya sisi kama vile wandugu hapa inafanyika na sisi, na hiyo haiwezi kusaidia hata mtu mmoja. Sisi sote kama vile taifa la Israeli kwa wakati huo, tuna haki, baada ya kusikia maneno ya agano, tuna haki ya kwamba moto wa Mungu uweze kushuka na ili utukufu wa Bwana uweze kujaa katika hekalu. Na Paulo anaandikia Wakorinto, Wakorinto wa kwanza sura tatu mstari kumi na saba kama mtu akiharibu hekalu la Mungu, Mungu atamwharibu yeye, kwa sababu hekalu la Mungu ni takatifu. Ninyi ni hekalu lile Mungu anataka aweze kutufanya sisi kama vile hekalu, sisi kama vile kanisa, sisi wanadamu, watu, aweze kutufanya amba sisi, ambao watu, watu ambao ndani yake mambo inapaswa kupangwa kulingana na neno lake na si kulingana na desturi zetu, au kulingana na mawazo yetu, au na yale ambayo tulikuwa ikipokea kila wakati, lakini kupangwa yote kulingana na neno lake, na hapo sasa moto utashuka na hapo haitatoka hai kwenye madhabahu, lakini itatoka mbinguni. Kutoka mbinguni kutatoka hiyo kelele ya kiungu, upepo yenye nguvu, na moto wa Mungu utashuka. Tungelipenda tuweze kuwa sehemu ya wale ambao kwa mwisho hawataweza kupata haya au watakao kuwa walidanganywa lakini tunataka tuweze kuwa sehemu ya wale ambao walioweza kupata neema mbele ya Mungu na ambao wanaojiacha kuongozwa kulingana na maneno yake, wale ambao wanaopata sehemu katika utimilifu wa ahadi na ambao wanaoweza kuchukua baraka ya Mungu kwa namna ya kusikilikana, ya kuonekana, ya kukamatika na kwa namna inayoweza kuishi kila mtu binafsi. Hakukukuwa tu maneno ya utawa, lakini kulikuwa jibu ya kweli ya Mungu. Nasi tunaingoja sote, ni wakati gani katika hii umoja, kukubaliana kwa imani, kubaliana kwa neno na wa mafundisho, na kutakasiwa kuwa mmoja kwa namna ya kimsingi ndani ya Kristo. Ni wakati gani kwa namna hivi tunaweza kuonekana mbele ya Mungu, ili utukufu wa Bwana uweze kushuka? Kitu cha kwanza ambacho tungepasha kujua ni kwamba Mungu alitufanyia neema inahusu iko namna gani kuhusu Solomoni, angeliweza kushangalia yeye mwenyewe na kose moyo wake ungeliweza kupiga haraka haraka, na hapo sasa angeliweza kusema, Mungu wangu nafanya sasa nini hapa? Mbona hapo kuna watu wengi ambao wako wazuri kuliko mimi? Ni kitu gani nafanya hapa sasa? Hakuwaza mawazo yake binafsi kuweza kuingia ndani yake au kutokea Mnajua kitu gani ambacho huyo mtu alikuwa akichukua ndani ya moyo wake? Alikuwa akichukua ahadi ambayo Mungu aliyokuwa amempatia kwa sauti ya kusikilikana kwa baba yake Daudi, kwa sauti ya kusikilikana kwa, ku... kwa maneno, maneno kwa maneno, na kama vile alivyosema hii mwenyewe alichukua katika moyo wake, na hiyo ndio ilikuwa nguvu yake. Alikuwa na hakika, alikuwa na uhaki wa kweli kwa hadhi na utimilifu wake, naye alisimama juu ya hiyo. Iwe yoyote iliyofika, hiyo haikumsumbua au kumpatisha, kumkosesha usalama. Yeye alifata njia yake pamoja na Mungu, na alifanya yale ambayo aliyokuwa ameambiwa kufanya. Tunapasa→ kufanya hivyo hivyo katika siku hizi, tukiamini kwa moyo wote ahadi zilizotolewa kwa wakati huu, tukitumikia Bwana, tukimutii na tukiiachia neema control, ili iweze kupanga mambo yote na maneno yake na mapenzi yake, kusikuja hata kwa mawazo hata ya mtu mmoja kwamba Salomoni hakuweza kuifikia, kwa maana Mungu alijibu ni ya kuchokesha maisha yote ni ya kuchokesha, lakini hapa ilikuwa ni sehemu ya jungu, sehemu ya kiroho ya kanisa la Mungu, na mnaweza kusoma katika Kutoka sura kumi na mbili inaandikwa ni hapo ndipo Israeli iliweza kuitwa kwa mara ya kwanza kuwa kusanyiko au kanisa. Kutoka kumi na mbili mstari wa tatu. Tangu wakati huo ilikuwa ni ngali taifa la Israeli, lakini tangu wakati mwana kondoo wa Pasaka alipochinjwa ilikuwa ikageuka kuwa kusanyiko. Akose naweza kuisomea, lakini shaka ikuisoma, lakini ningekuwa vema ili tuweze kulinda mambo hayo kwenye roho ya kwamba Mungu aliweka utaratibu. Kutoka kumi na mbili kwanza kwa, kwa mstari wa pili. Kutoka kumi na mbili mstari wa pili mwezi huu utakuwa kwenu mwezi wa m, mwanzo wa miezi utakuwa kwenu mwezi, mwanzo wa mwezi, wa miezi utakuwa mwezi wa kwanza wa mwaka kwenu. Mstari wa tatu, semezeni semeni kwa kusanyiko lote la Israeli mkisema mbele ya hiyo maneno maneno yanasema kwamba kusanyiko ilikuwa bado kuua, lakini wakati Mungu alipokuwa tayari kuweza kutimiza ahadi yake, wakati alipokuwa tayari kutimiza ukombozi wake na ufungulivu wake, kuweza kuchoma sa... mwana kondoo wa Pasaka na kuweza kutoa taifa lake, na hapo hapo hapo akazungumuza na walio wake wasiwa kusanyiko kusanyiko kusema ni kusema, hakuwa tena watu na si kila mtu kutembea kwa njia yake mwenyewe, lakini wakawa kusanyiko. Kusanyiko ambalo Mungu aliyokuwa amepatia maagizo, kusanyiko ambalo ambalo Mungu alikuwa amefanya agano, kusanyiko ambalo likuwa limepata au kupokea maamuzi yao au usimamizi yao mbele ya Mungu na hiyo neno moja inatumikishwa katika gano jipya. Bwana wetu anasema nitajenga kanisa langu, naye alihubiri ufalme wa Mungu. Lakini wakati ilipokuwa ikihusika na hiyo, akasema ya kwamba nitajenga kanisa langu. Na hapo sasa, Mungu aliweka katika kusanyiko huduma na kadhalika na kadhalika. nikusema hapa hatuna hapa siyo kazi ya mtu binafsi na siyo kazi binafsi ya mtu fulani, lakini inahusu habari ya ukovu, inahusu mwito iliyotolewa na Mungu kutimiza mpango wa Mungu katika wakati huo, na kitu hiyo kimoja naweza kuisema inafanyika sasa ndani ya ufalme wa Mungu, sio mambo yangu binafsi au mambo yako binafsi, lakini ndani ya ufalme wa Mungu yale ambayo Mungu aliyojiamulia kufanya ndiyo inapaswa kutimilika. Na kwa ajili ya hiyo anataka ili atutumikishe kama vile kanisa lake aliweka neno la agano kwenye mahali ambapo ligelipasha kuwa nikusema ndani ya mahali patakatifu sana. Na kisha wakati mambo yote ilipokuwa tayari, utukufu wa Mungu ukashuka pale, kulikuwa waimbaji, kulikuwa baragumu, kulikuwa yote na wote wakapandisha sauti kama vile mtu mmoja, na wakapatia Bwana sifa na matendo ya shukurani, na wakaimba vizuri, kwa maana yeye ni mwema na wema wake unadumu milele. musana wa kumi na tatu. Alafu nyumba ya hekalu la Bwana likajazwa kumi na nne kwa watu wangu, ambayo makuhani hawangeliweza kukaribia ili waweze kufanya kazi yao kwa sababu ya wingu, kwa maana utukufu wa Bwana ulikuwa ukijaa nyumba ya Mungu. Sitaki kuweza kusoma tena Waibrania, lakini kunaandikwa ya kwamba Musa alikuwa mwaminifu katika nyumba ya Mungu, na Kristo yeye kama vile mwana ndani ya nyumba yake binafsi, na nyumba yake ni sisi. Inaandikwa pale inaandikwa pale katika Waibrania tatu msitari wa sita Sisi si, hatuko nyumba yetu binafsi, lakini si, sisi tuko nyumba yake, makao yake, hekalu lake ici, nasi tuko hapa duniani tukiwa kwa upande wake, ili aweze kutimiza yale aliyokuwa ameamua kufanya, yale aliyoamua kufanya. Ni neema gani mpaka katika wakati huu tunaweza la kuwa siyo tu na neno kama vile andiko, lakini kwa neema ya Mungu tunaweza kuwa na kuelewa kwa mpango, mpango wa Mungu na kuona kwa ujumla kwa shauri yake, kwa neema sola, na hiyo yote etu, kwa sababu kwa sababu ana mpango kwa ajili yetu si. Na kama Mungu hangelikuwa ametaja kitu fulani juu ya Salomoni, hatungeliweza kusoma kitu fulani kuhusu yeye, bali kimya ingeliweza kufanyika kuhusu kwa ajili yake. Lakini Mungu alikuwa ametoa ahadi hii ya kwamba kupitia kida, eh, Mza, mtoto wako wa mwili ndio alikuwa na watoto wengi wa mwili, na tena tena, mara moja Mungu alifanya uchaguzi na akasema kwamba itakuwa ni wewe. Na mniamini, kama Mungu Mungu angeliweza kuuliza watu, hawangeliweza kuchagua huyu, kama vile ilikuwa kwa wakati huo, pamoja pa na Daudi na mali pote Ma, kila wakati Maamuzi ya Mungu inaendaka siku zote na maamuzi yetu au uchaguzi wetu wa kawaida sisi wanadamu. Na hapo sasa, watu wote wanajivunja vichwa wanakusema kusema o oh, Mungu wangu haiko hivi, mbona haipasha kuwa hivi? Na Samueli aliweza kusema nini? Wakati mmoja alikuja akasema hapana, mwingine akakuja akasema tena hapana. Mwingine akakuja na kadhalika na kadhalika mpaka hiyo roza ya watu wote ilipomalizika. Na kisha sasa akatazama, akata mkuta, akata kidogo, akasema, oh, ni kitu gani kinapikana sasa hapa? Mbona hakuna mmoja katikati ya hawa? Na akauliza, una mtoto mwingine? Akasema ndiyo, lakini iko huko pamoja na kondoo. Akasema mumwache mmulete. Uchaguzi za Mungu ni za ajabu sana, ziko tofauti na njia zetu kama vile mbingu ziko juu ya dunia hii, na hivyo hivyo mawazo yake iko mbali na njia zetu au mawazo yetu. Nani aliyeweza kuwa mshauri wake? Wa Roma kumi na moja mstari kumi tatu na ine. Nani anayeweza kushika au kuchunguza mawazo yake? Hakuna mtu, hakuna mtu. Lakini kusema kitu moja, waona gisi njia zako ni za ajabu, Bwana Mungu mweza yote, na pia hata pamoja nasi katika siku hizi kwa mwisho, tutaona ya kwamba Mungu alifanya njia yake pamoja nasi katika unyenyekevu wote, na kwamba atafika kwenye lengo pamoja nasi sote na sisi pamoja naye, nasi pamoja naye. Jina lake la hadabu na takatifu liweze kusifiwa. Amen. Amina.