Ningetaka nijiunge pamoja na mahitaji zenu. Munajua kwamba hii ni sehemu ya mwisho, hii ni wakati wa mwisho na mambo ya mwisho. Tumekusha kuzungumzia hayo jana jioni na asubuhi hii. Inahusu neno la Mungu la mwisho. Hii ni kitendo cha Mungu cha mwisho, ujumbe wa mwisho, saha ya mwisho, na wakati wa mwisho. Yote inafika kwa mwisho wake na kuja kwa Bwana imekaribia. Wakati waimbaji walipoimba Amandre Strande Ngambo ya pili ya muto, hayo yanaweza kunigusa sana kwenye moyo hapa karibu. Tutaweza kuimba huko tukiwa na vinubi na tutaweza kusifu Bwana wetu kwa ajili ya neema na wema aliyotupatia. Siku moja nyimbo zitakuwa na mwisho wake hapa duniani, na tutaweza kuimba huko kama vile haijawahi kuwa hapa mbele, na tutaweza kusifu Mungu wetu pamoja Nilisikia ikisemeka asubuhi hii ya kwamba ndugu Branamu alikuwa amesema ya kwamba adui atashushwa wakati kanisa litakapokuwa limenyakuliwa, na kama vile sipendake hata swali moja ibaki pasipo jibu, ningetaka niweze kusoma kitabu cha Mihuri kwenye ukarasa wa makumi tano na saba. Ukarasa wa makumi tano na saba bia lakini ndani ya Ufunuo sura kumi na mbili mustari wa saba mpaka tisa Shetani diabolo Herre, musaka wa ndugu zetu atashushwa natim, wakati kanisa litakapokuwa limenyakuliwa, wakati the kanisa litakapopanda Shetani herunto atashushwa Shetani ataingia ndani ya Antikristo katika wakati ule genau. Na hapo sasa ataitwa munyama. Hatutaki kuingia katika maelezo ya maneno haya hapa, inahusu mahubiri haya inayoitwa nafsi zilizo katika kifungo. Na hapa ndugu Branamu anafika kwa kumalizia na kusema ya kwamba kutakuwa wakati ambamo ndani yake injili itahubiriwa, lakini hakuna mutu atakayeweza kuamini tena, kwa maana wakati wa neema utakuwa umekwisha kupita na mpaka sasa tuliweza kuamini au mimi niliweza kuamini ya kwamba wakati wa neema utakapokuwa umemalizika, umemalizika. Tutaweza kuchukuliwa ndani ya utukufu, na hapo sasa Mungu atageukia tena taifa la Israeli. Kutakuwa wakati mfupi ambamo ndani yake watu wataweza kusikia lakini hawataweza kuamini tena, na hiyo inalingana na yale yaliyofanyika katika siku za Noa. Alikuwa amehubiri katika miaka mingi, na kisha akangoja wakati fulani ndani ya, sa, ya safina lakini ilikuwa imekwisha kuchelewa mulango kuwa imefungwa, lakini mvua na hukumu zilikuwa bado kuja. Hapo hapo ukapita tena wakati fulani, na mbele ya kusoma hiyo, mbele ya kusoma mahubiri ya Ndugu Branamu, ningetaka niweze kusoma andiko mbili za Biblia. Ya kwanza iko ndani ya Ufunuo sura 22 mstari wa sita na ya pili iko ya Waroma sura kumi na moja. Ufunuo sura ishirini na mbili mstari wa sita, er, akaniambia maneno haya ni amini na kweli, der God, der na Bwana Mungu wa manabii watakatifu alituma malaika wake kuonyesha watumishi wake mambo yaliyopaswa kuwa upesi. Mstari wa saba. Tazama ninakuja upesi. Heri yeye anayeshika maneno ya unabii wa kitabu hiki. Mstari wa nane. Nami Yohana ndimi niliyesikia na kuona maneno haya. Na wakati niliposikia na kuona, nilianguka kuabudu mbele ya miguu ya malaika ambaye alionyesha maneno haya. Mstari wa tisa. Naye akaniambia, angalia, usifanye hivi. Mimi ni mtumishi mwenzako na wa ndugu zako manabii na wa wale wanaoshika maneno ya unabii wa kitabu hiki abudu Mungu. Sura kumi akaniambia, usitie muhuri maneno ya unabii wa kitabu hiki, kwa maana wakati huu umekaribia. Sura kumi na moja yeye aliye mzalimu azidi kuwa mzalimu, na mwenye uchafu azidi kuwa mchafu, na mwenye haki azidi kufanya haki, na mtakatifu azidi kutakaswa. Sura kumi na mbili. Tazama, nakuja upesi na mshahara wangu ni pamoja nami, kulipa kila mtu kama ilivyo kazi yake. Na tena andiko inayojulikana vizuri ya Waroma sura kumi na moja Waroma sura kumi na moja mstari wa ishirini na tano kwa kumi na moja, Kanaanis, wa Roma, kwa maana sitaki ndugu, musijue siri hii ili musijione wenyewe kuwa wenye akili ya kwamba kwa sehemu ugumu umepata Israeli, mpaka utimilifu wa mataifa umefika. Musa na hivi Israeli wote wataokolewa, kama ilivyoandikwa. Sitaki akose kuweza kuingia katika maelezo ya maneno haya, lakini nataka niweze kusoma yale ambayo ndugu Branham aliyosema na akose maswali ambazo zinazoulizwa zitaweza kupata jibu zake kupitia yale ambayo itakayosomewa. Asubuhi hii tuliweza kufika kwenye ukarasa wa makumi tatu na tatu sehemu ya kwanza, na ningetaka niweze kuanza hapo hapo na sehemu ya pili kwenye ukarasa wa makumi tatu na tatu. Inasemeka hapa ya kwamba kuna njia moja na njia hiyo ni Kristo. Kristo ndiye neno ambalo linaloishi ndani yenu na linaloshuhudia kama vile kweli yote ambayo aliyoahidi kwa ajili ya wakati huu. Munaelewa haya? Tusimamie kwanza muda kidogo hapa ndani. Ya wimbo wa kwanza tuliimba ya kwamba mvua ya baraka inyeshe. Munajua ya kwamba si mvua ambayo inayokuwa ya lazima, lakini mbegu na mvua inaoteshaka kila mbegu ambayo iliyo katika udongo, kama vile pia jua. Wakati mvua inaponyesha na jua inapowaka inakwaka, ni kitu fulani cha ajabu, lakini hiyo inafurahishaka pia majani mabaya na pia ngano. Hiyo mvua moja ambayo inaonyesha juu ya ngano inanyesheaka pia majani mabaya. Hiyo jua moja inawakia waovu na wabaya. Waovu na wa, na wema kama vile Bwana Yesu alivyosema. Achten, kama vile Bwana Yesu alisema juu ndani ya mahubiri juu ya mulima Matayo sura tano makumi ine na tano inanyeshea wema na wabaya. Tunapashwa kuuwa macho ili mbegu njema iweze kuwa imepandwa ndani ya udongo ya mioyo yetu mbele ya mvua hiyo, ndiyo ya lazima tunajua, na ninataka niweze kuwasomea kama vile ndugu Branham na anasema hapa kuhusu ndugu 33 35 yaren, ndugu Duplesis, mnajua hakuweza kutamka jina la mutu katika miaka makumi tatu na tatu au makumi tatu na tano lakini aliweza kusema jina hili la huyu mutu kwa maana ilikuwa ili, ili, ili, ye ndiyo alikuwa kama vile ndiyo alikuwa katikati ya hiyo mashirika mbili za madhehebu na kwangu ni na picha Duplesis ya Duplesis, na Papa wakisimama pamoja moja kwa upande wa mwingine, na wakati hiyo inaposemeka hapa, ningetaka niweze kutafuta picha hiyo, lakini niweza kukumbuka varon, hiyo baadaye inasemeka hapa. Kwa sababu gani? Kwa sababu gani? mupatekosti anayejulikana ndani ya ulimwengu mzima anaweza kuandika barua ya mzunguko kama vile huyu ndugu Duplesis akosa aliweza kufanya pia hivyo, kama vile wandugu wengi wanaweza kuambata na kupokea hiyo kitabu au barua hiyo ya mzunguko. Alikuwa akikaa karibu na papa wakati wa makusanyiko ya umoja wa madhehebu, akasema kwamba ilikuwa ni mambo ya kiroho. Hii kweli ni upambanuzi wa roho kweli walisema Roho wa Bwana alikuwa pale, ya kwamba ilikuwa ni ya kiroho. Mimi ninasoma tu kwenye ukarasa wa makumi tatu na tatu paragrafi ya pili ya mwisho. Mambo ngapi ambayo inayosemeka kwamba ni ya kiroho, na ijapokuwa ni ya kimwili na ni ya kimwili, na kisha wanasema kwamba ni ya kiroho. Ni wakati gani au namna gani inaweza kuwa ya kiroho? Ni mahali ambapo roho wa Mungu kupitia neno la Mungu, katikati kati ya taifa la Mungu, anapopokea inayompendeza na sio utakatifu wako au utakatifu wangu, lakini kutofautisha kweli kweli au upambanuzi wa kweli wa roho kuweza kujua ni mahali gani ambapo neno la Mungu la kweli liko. Kunyosha mikono, kuimba, kushangilia na yote ambayo inaweza kuwa na hali ya kuweza kuingia katika baraka ya Mungu au kuweza kushota kwenye chemuchemu chemu hiyo hiyo, haitoshi mara ngapi Ndugu Branamu aliweza kusema Matayo sura 24 msura 24 na kusema ya kwamba mambo hayo mawili yataweza kukaribiana moja na ingine kwa kiwangu, ila ni wachaguliwa tu ndiyo hawataweza kupotezwa au kudanganywa. Lakini umuhimu ulikuwa ukiwekwa juu ya kwamba ilikuwa ni ya kiroho tu huku kwao lakini nafika sasa kwa kiwango ambayo ninaogopa kuhusu watu ambao wanaojisikia kwamba wao ni wa kiroho kuliko wengine, kwa maana nina uwaza ya kwamba nyuma ya watu kama hao kuna kwaka roho zingine na si roho wa Mungu. Mtu ambaye aliye wa kiroho kweli kweli, kweli, hataweza kutazama mwengine akimudharau au kumtazama kumwona kutoka juu na hata weza kujihesabia kama vile yeye ni wa kiroho lakini atajisikia kama vile munyonge mbele ya uso wa Mungu. Na inasemeka pia hapa Nona? kwenye ukarasa wa makumi tatu na ine paragrafu ya kwanza, kama munaweza kuona hii kwa makini sana hapa bwana anasema inalingana na neno la mungu kama vile roho alikuwa amekwisha kutabiri akionyesha waziwazi katika mwaka elfu moja mia kenda makumi tatu na tatu ni kusema vita katikati ya mataifa maendeleo ya matekniki na yote itakayofanyika mpaka mwisho na tunayaona hapa na hayo haikujidanganya lakini sasa tuko naona jinsi namna gani hayo mambo yote yako naonekana Semu ya pili, paragrafa ya pili, nuku, nilitabiri katika wakati ule ya kwamba wakati utakuja ambamo hii umoja wa madini itageuka sasa kuwa ndiye, ndiyo alama ya mnyama, kwa maana wataungana pamoja na mnyama, na itakuwa hivyo Niliyaona nikiwa hai, Waprotestanti wanaanguka, wana mamilioni wakiangukia katika hiyo umoja wa madini, wakiingia ndani. Kwa sababu gani? Wanatafuta hiyo, walipofushwa. Na kisha katikati ya paragrafi inasema ya kwamba, ninajua ya kwamba hii itaweza kuchukua maisha yangu, hata siku moja, ni kweli itakuwa hivyo, lakini hapa kweli imefunuliwa kweli, imefunuliwa na kisha anasema hapa ya kwamba kuna dada moja aliyeona maono, aliyemtumia maono hayo, akasema ya kwamba aliona namna gani hizo mashirika za kimazehebu zinajiunga pamoja katika siri hiyo, ili waweze kuniua wataniua siku moja, wakati nitakapotoka ndani ya gari yangu, au wakati nikapokuwa nimeingia ndani ya gari yangu, utakuwa marisasi ambayo itakuwa imepigwa. Lakini hapa, ndugu Branhamu asema kwamba roho hakusema ya kwamba kama hii itafanyika sasa, lakini hiyo itafanyika baadaye, hiyo itafika baadaye, na tangu wakati huu niliweza kuitambua. Tangu wakati ule, ndugu Branhamu alikuwa akisema siku zote ya kwamba hiyo itafanyika katika gari alikuwa haijue maelezo ya mambo hayo, lakini alikuwa akionyesha ya kwamba mwisho wake wa maisha yake utafanyika wakati atakuwa ndani ya gari. Tunaona vizuri ya kwamba hayo yalifanyika baadaye kwa namna iliyo tofauti na yale ambayo huyo dada alikuwa ameona, au kwa namna ingine hiyo yaliweza kufanyika na kutimilika. 35, kama vile alivyoona, tunapashwa acha swali hiyo kwa namna ingine kwa wakati huu. Kwenye ukarasa wa makumi tatu na tano anasema kitu fulani kitaweza kutugusa sisi sote kama tunaamini na tu, kama tunaweza kupokea yale Mungu aliyosema kwenye ukarasa wa makumi tatu na tano nuku takumbuka yale inaandikwa ndani ya Waibrania sura sita kwa wale ambao waliojua kweli wakati mmoja na kisha walikataa kutembea ndani ya kweli hiyo pale. Sasa hakuna tena toba inayowezekana kwao. Mnaona hapo kuna mpaka, wakati moja kweli inapoonyeshwa kwa mutu fulani kwa ajili ya mara ya mwisho, na kama kweli, kama mutu huyo anakataa kukubali kweli hiyo, hakuna tena kitu hapa duniani kinachoweza kumwokoa. Sawa, sawa na neno la Waibrania sura sita, musari wa ine. Hayo pia ni maneno ya hatari sana ya kuogopesha. Tuliweza kutambua hiyo na sio tu tangu jana, lakini tangu lini, muda mrefu tuliweza lini kuelewa lini ya lini kwamba lini Mungu alizungumuza na matafsiri zetu zote na kuelewa kwetu yote inapashwa kuwa na mwisho wake, na ili neno la Mungu la mwisho linapashwa kuwekwa inapasha kudumu mpaka mwisho na ingine yote inapaswa kunyekea chini yake. Mnajua vizuri ya kwamba mliweza kose kusoma na mimi pia naweza kusoma vitabu au maandiko au mazungumzo. Watu waliweza kuleta mabishano kuhusu kuzimu, wakasema kuzimu ni ya milele, mwingine wakasema kwamba si ya milele. Nataka kuonyesha andiko tatu za Biblia zinazoshuhudia zote ya kwamba kuzimu ni ya milele. Na hapo hapo mtu wa Mungu mmoja akakuja akasema ya kwamba mambo yote ambayo iliyokuwa na mwanzo yatakuwa pia na mwisho wake. Na akasema ya kwamba kuzimu ilikuwa na mwanzo, kwa maana iliumbwa kwa ajili ya shetani na malaika zake, nayo na itakuwa na mwisho. Na mwisho na wakati unapo chunguza swali hiyo kwa makini sana, unatambua ya kwamba watafsiri waliweza kuwa na mashida mingi kama vile ambazo tulizo nazo leo, wakati wa kutafsiri hiyo kitu moja ndani ya lugha nyingine, kuweza kurudisha hiyo wazo moja katika lugha ingine, nao waliweza kutafsiri neno eo, eon, eon, inayomaanisha wa muda wa wakati na si milele. Lakini mwandishi au msomaji aliweza kuonyesha kwamba hapa inaandikwa milele na kwamba hapa hapa, hapa inaandikwa milele na kama weza kuhifurasha kuweza kutazama tu hiyo, weza kusema mtumishi wa Mungu ndiubranamu, mbona hii yote ni zuri, lakini mimi sikuamini kwa sababu hapa imeandikwa hiki na hiki unaweza kuweka kwa nafasi ya kwanza moja au nyingine, ili uweze kuitumikisha kwa ajili ya kushambulia wengine lakini tuliweza kufanya hiyo. Tangu muda mrefu, niliamua kuweza kuamini kwa moyo wangu wote yale yaliyosemeka, hata kama katika wakati hii hiyo haionekana kama vile ya kweli kwangu, na kama hata kama sijaweza kuiona kwa namna hii kwa wakati huu, ninaichunga ndani ya moyo wangu na naikubali, naikubali, naipokea, naikubali. Mingine iliweza kuniumiza sana, ikanitesa sana, na ndio maana niliweza kujifunza kuwa mtu wa kushinda. Hapa tunaambiwa ya kwamba kuna mpaka siku moja kweli itaweza kuwekwa kwa mutu na kuonyeshwa kwa mutu kwa mara ya mwisho, na kama mutu yule anakataa kukubali kweli hiyo sawasawa, sawa na neno la Waebrania hapo, sasa hakuna kitu hapa duniani kinachoweza ku mwokoa tunaweza kusema, Yesu ni mwokozi wetu. Sasa ni uhusiano gani iliyo katikati ya kweli iliyofunuliwa na wokovu wa nafsi yetu? Muni ruhusu lewete kusema hiyo leo, kama Roho wa kweli aliweza kutufanya kuwa wapya, na kama neno la Mungu liko katika mioyo yetu God hapo sasa, roho wa Mungu ataweza kuifunua, na roho wa Mungu haipinganake hata siku moja na neno lilofunuliwa la Mungu. Kila roho yote ambayo inayopingana na neno lilofunuliwa la Mungu, hiyo roho haitoki kwa Mungu, hiyo roho si ya Mungu. Tunapasha kuyaona waziwazi wazi na kuweza kuyaelewa pia. Kuna mpaka usioonekana, mpaka ambao hauwezi akose kuona na ambao hawezi kutambua kwa wakati huu, na unajikubalisha wewe mwenyewe, na unawaza kuhusu Paulo na kadhalika. Paulo alisema kwa jina la Bwana, lakini alikuwa wazi na aliweza kutujulisha waziwazi. Paulo alisema siku moja ya kwamba ni mimi ndiye ninayesema, lakini siye Bwana, Wakorinto wa kwanza sura 7 mstari 12 na wakati mwingine akasema kwamba siyo mimi nayosema, lakini ni Bwana. Wakorinto wa kwanza sura saba mstari kumi. Alikuwa wazi katika moyo wake na katika huduma yake, naye aliweza kujulisha waziwazi, akiambia taifa la Mungu wakati ilipokuwa ni yeye ndiye alikuwa akizungumuza au wakati Mungu alikuwa akizungumuza kupitia yeye. Lakini kulikuwa wakati mahali alipoweza kuingiza msumari kama vile ndugu Branabu alivyosema, na wale wote ambao ishakapigilia msumari wanajuaka vizuri ya kwamba kama hiyo kichwa cha msumari haiko, haijaingia ndani, unajua kwamba haina maana. Hiyo kichwa cha msumari kinapashwa kuingizwa ndani, hilo kitu iweze kushika sasa vizuri, na kama sivyo haikamate vizuri na ndugu Branamu na alikuwa ni mtu alikuwa akionyesha mambo waziwazi -wazi. Alikuwa akikamata hii mifano iliyo yakamatika waziwazi hapa ndani ya Wakorinto wa Kwanza sura kumi na ine, kama mtu wa kizania ya kuwa yeye ni nabii au mtu wa Rohu ajue maneno ambayo ninawandikia ninyi, ya kwamba maneno haya ni agizo la Bwana wa 13 na nane. Lakini so, kama mtu yeah, akiwa mjinga awe mjinga au kama hataki kuyatambua, naye asijulikane, asikubaliwe. Hii ni neno la Mungu, ni kusema anapashwa, anapashwa na sio kwamba anaweza, lakini anapashwa kuyajua, anapashwa kutambua ya kwamba yale ambayo inaye yoandikia hapa ni agizo la Bwana. Lakini kama mtu hataki kuweza kuyajua au kuyakubali, asikubaliwe. hii ndiyo An, hii ndiyo zamiri iliyo wazi ya mtu. Kama mtu hataki kuyakubali mtu yule, naye asikubaliwe. Na sasa katika maelezo haya ndugu Branamu anatuonyesha ya kwamba kweli inakubaliwa tu na wale ambao walio wa kweli, nasi tunapashwa kuikubali ili tuweze kutumikia Mungu wetu kwa moyo wetu wote na nafsi yetu yote. Na kama siyo hivyo, hii kwenda na kurudi tena itakuja na kuingia na tena na tena, wakati moja moja atakuwa na haki na mwingine atakuwa mwingine na kweli wakati si mmoja tunaweza kukubali kwa namna hii au wengine wanaweza kuwaza kwa namna hii, lakini hapana, hiyo yote inapasha kuwa na mwisho wake. Tunapashwa kufikia kwa maamuzi mamoja na kuweza kujua y kwamba neno la Mungu la mwisho linaletwa nalo linakubalisha wote katika hii sehemu ya mwisho ya kanisa chini ya mjumbe wa kizazi cha mwisho na kuna namna ingine tunafika hasa sasa kwa maneno ya muhimu sasa. Hapo hapo ukurasa wa makumi tatu na nane vitendo tatu. Huduma ya Yesu ilikuwa ndani mivuto tatu, huduma ya Yesu ilikuwa katika mivuto sa, mivuto tatu. Nasa, mnajua hiyo, mfanye angalisho, kama mnaweza kuwa wazi katika mjamaa maisha yenu, mweze kuwa tena hiyo katika maisha yenu. Sasa tena daga fulani mvuto wako wa kwanza ilikuwa ni wakati wa kuponya wagonjwa, akawa mtu aliyependwa sana. Inawezekana ya kwamba watu wote waliweza kumwamini wakati alipokuwa akienda kuponya wagonjwa, watu wote walitaka waweze kuwa naye ndani ya kusanyiko lao. Lakini siku moja akasimama, akaanza kutabiri kwa maana alikuwa neno, alikuwa nabii ambaye Musa alikuwa amezungumuza, wakati alipokwenda ili awambie namna gisi walivyokuwa wakiishi na gisi walikuwa wakitenda. Akawa mutu ambaye hapendwi tena, ilikuwa mvuto wake wa pili, ilikuwa mvuto wake wa pili, ilikuwa ni hatua yake ya pili. Naiuliza kama ingali hiyo leo, muwazie hiyo muda kidogo. Ya kwanza ilikuwa ni uponyaji kwa ajili ya wote, ya pili oh, hiyo inaweza kuwa Yesu peke yake, Yesu peke yake au Beelzebul, Jesus only, alikuwa akifanya hayo mambo mamoja katika wakati ule na hizo roho moja zinaishi katika hao watu wamoja, watu ambao waliohukumiwa, ambao hawezi kuokolewa, kwa maana walikuwa wamekwisha kuhukumiwa tangu mbele, kama vile Yuda Iskarioti, mwana wa upotevu. Mnasema Yuda ni kweli. Mkumbuke a Yuda alikuwa mtu wa kizehebu sana lakini hakuweza kwenda mpaka mwisho pamoja na ujumbe. Angeliweza kukubali sehemu moja, lakini hangeliweza kuvumilia ingine inayobaki. Hapa tuna matamshi iliyo ya hatari sana, na ninahuzunishwa sana, na hii inaniumiza sana kuweza kusoma kulinganisha kama hii lakini ni hivyo ndivyo navyoandikwa, nami zingelipenda kuweza kuitamka katika maisha yangu au kuitamka mbele ya kusajikwa hata moja, nikijua ya kwamba itaweza kukambatwa kwenye kanda. Lakini hapa mutu wa Mungu akiwa chini ya uvuvio wa Roho Mtakatifu alisema nukuu lakini hakuweza kwenda mpaka mwisho, pamoja na ujumbe kusema mpaka mwisho, paka na, pamoja na ujumbe aliweza kubali sehemu moja, lakini hakuweza kuvumilia ingine yote inayobaki. Mnajua ni kitu gani kinachohusika hapa? Tuko hapa katikati yetu yote, ambayo inayo husu wengine, tunaweza kuikubali sisi sote na hiyo pia wakati naposema kuhusu wengine wanase, tunasema ndiyo, amina, haleluya, Mungu asifiwe. Na sasa i, iko namna gani kuhusu yale inayotuhusu sisi au inayowahusu ninyi wenyewe? Tunaweza pia kusema ndiyo na amina wakati wa moja wakati wasioamini wa wanapokuwa wameonywa kwa sababu ya mavazi yao au kwa yale ambayo wanaosema na wanaofanya pale tunasemaka amina na tena amina. Wakati kitu fulani kina kitu fulani, fulani, kinachowekwa kinapowekwa kwenye nuru, hapo maamina zinakwaka nyingi, ziwe nguvu au nyepesi. Lakini Mungu Mungu anakuwa makini sana, Mungu anakuwa macho sana, anakuwa macho ili tuweze kufanya hiyo kitu moja pamoja na neno linalotuambia wewe na mimi. Mungu hahusiki na kutenda kwako wakati anapozungumzia wengine. Mungu anaona ngisu navyotenda wakati anapokuzungumzia Mungu anaona vitendo vyangu au namna gisi navyotenda wakati anaponizungumzia. Mnaelewa nini kitu nachohusika wakati wengine wanapoonywa? Oh, hapo sasa, sisi tunaweza kutoka ndani ya makusanyiko tukiwa na kicheko na tunawaza ndani yetu ya kwamba walikuwa nastahili kuambiwa hivi, walikuwa nastahili kuambiwa hivi, na kwamba waliweza kuhubiri vizuri, lakini hiyo haimaanishi ya kwamba hiyo inatuhusu sisi, wewe na mimi hiyo inatuhusu wakati Mungu anapotukosoa, wakati anapotuambia wewe na mimi yale nayotukosea sisi wenyewe, na wakati anapogusa kwa hatua ambayo inapaswa kuguswa ndani ya maisha yetu, ni hapo sasa, ndipo Mungu anaweza kuona jinsi tunavyotenda sisi au jinsi tunavyoshikamata na hiyo. Namna ya kushikamata sasa inakuwa ya lazima sana na kama vile nilivyosemeka hapa inaomba kwenda mpaka Aber kwa hatua fulani, lakini sio mpaka mwisho, mpaka mwisho. Na ninaamini kwa moyo wangu wote ya kwamba wale ambao wanaovumilia mpaka mwisho, wale ambao wanaoweza kukubali kukosolewa kwa kiungu mpaka mwisho hata kama inahusu kanisa au utaratibu wa kanisa ya watu au kitu chochote, nani au kitu kigani, ni wale watakaovumilia ndio watakaovikwa taji. Tunakaa tukiwa tukisikia neno la Mungu kwa ajili ya kulisikia, kwa ajili ya kulisikia na kulipokea na kuliamini kwa maana sisi ambao tulio na watoto tunajua ya kwamba mara ngapi inakuwa vigumu kuweza kuwaadhibisha, lakini tunaamini ya kwamba natunajua, natunajua, ngisi, tunajua wakatu, na tunajua namna gisi tunashonyaka sana wakati tunapokuwa tulishindwa kuweza kuwaongoza kuwa, kuwaelimisha na kuwaleta katika tabia njema, na hiyo inaweza kutuongoza mpaka hata kwenye kaburi. Lakini Mungu, Mungu ni baba mwaminifu baba mzuri yeye hakuwake na upendeleo hapa. Si kwamba Mungu anafanyaka hapa ya kwamba tunafunga macho hapa ya kwamba tunawaza kwamba itafanyika vizuri, lakini haitasonga mbele, haitafanyika. Lakini pamoja na Mungu mambo hayo yanakwaka wazi. Kila mwana ambaye anayependa, anamuadhibu na kumkosoa, wale wote anayokubali anayoukubali na hiyo kukubali inakuwa kitu kingine kuliko hiyo kitu kingine cha kuweza kuwa lizaliwa kuadhibiwa ku, ku, ku, inaanzaka wakati wa kuzaliwa au wakati unapokuwa umezaliwa. Barua kwa Ibrania inaonyeshwa kwamba mtoto aliweza kuonyeshwa kama vile muriti anawekwa, kama vile muriti katika umri fulani wa miaka, na hiyo ndio inahusika na sio kwamba tuko wavulana na wasichana wa Mungu tu lakini ninapokea sasa uriti kubwa inahusu sasa kuwa mriti wa Mungu na uwariti pamoja na Yesu Kristo. Inasemeka mbali kidogo katika paragrafu ya mwisho ya ukarasa wa makumi tatu na nane, huduma ya Yesu ilikuwa ya ajabu sana. Wakati alipokuwa akiponya wagonjwa, huyo nabii kijana wa Galilaya alikuwa akipatia kuona vipofu alikuwa akifufua hata pia wafu. Tunajua pia hatua au mambo matatu, alifufua wafu. Lakini siku moja akageuka, akasema, ninyi uzao wa nyoka, munaosha nje ya kikombe, munaonekana kuwa watakatifu, lakini ndani ninyi si kitu kingine ila uzao wa nyoka oh. Wakati unabi ulipotokea na wakati shirika lilipokuwa limehukumiwa mambo yalibadilika, walimugeukia. Ndio, ni kweli, walimkataa wakamsulubisha, lakini hamwezi kuua kuhu, huduma huduma ayo inaendelea kuishi. Munaweza kuweka mwisho kwa maisha ya mjumbe lakini hamuwezi kuuwa ujumbe. Haleluya! Munaweza kuweka mwisho kwa maisha ya mjumbe lakini hamuwezi kuuwa ujumbe, na tunaweza kusoma hiyo asubuhi hii. Ujumbe huu utatangulia kuja kwa pili kwa Kristo. Mjumbe haiko tena hapa lakini ujumbe iko hapa, na ujumbe huu unageuka kuwa tena wazi tena zaidi na zaidi kwa ajili yetu, unageuka tena kuwa wadamani sana na sana tena na tena, kwa namna ambayo haiwezi kuweza kuwaziwa, na tunaona yale ambayo Mungu anataka kutimiza pamoja nasi au kupitia hiyo ujumbe hasa. Akaendelea, mvuto wa tatu ilikuwa ni ya kuweza kuhubiri wale ambao walikuwa wamepotea ambao hawangeliweza kutenda kuokolewa <tosin> alifika huko mahali ambapo <tosin> hayo macho kubwa iliyokuwa ikijipodoa ilipokuwa alihubiri ali, ali hiyo hizo nafsi ambazo hazingeliweza kukubali neema lakini zikuwa zimekuwa si zimetenganishwa si milele na milele na neema ya mungu lakini wangepashwa kutambua ni yeye alikuwa ni nani, kwa maana Mungu alikuwa amemutayarisha kwa ajili ya hiyo. Najiuliza kama huduma yake itakamata kiwango kama hiyo ndani ya siku za mwisho kama vile ilivyosemeka, kama vile baba alivyonituma nami ninawatuma pia. Yohana ishirini mstari ishirini na moja. Mutafanya hayo makazi mamoja ambayo niyoitimiza. Yohana kumi na nne mstari kumi na mbili. Waliopotea ambao hawangeliweza kuokolewa walikuwa wamekataa neema. Ilikuwa ni mvuto wake watatu. Kuna swali juu ya maneno haya Mvuto wake wa kwanza aliponya wagonjwa, sivyo? Mvuto wake wa pili, huduma yake ya pili, alikuwa akitabiri. Huduma yake ya tatu, alihubiri alihubiri wale ambao walikuwa wamekwisha kuangamia milele na milele. Na hapa tuna kitu mmoja ambacho hatuwezi kusahau au kupita pembeni yake pasipo kuweza kuzungumzia hayo, au kwa kwa urahisi, hata kama hatuwezi kuchelewa juu yake, tutaweza kuiacha kama vile ilivyosemeka, lakini inawezekana pia ya kwamba wa mwisho ataingia ndani ya kanisa la Bwana, na tulikuwa tukiwaza ya kwamba katika wakati ule wa, wa, wa, wa kwamba unyakuo utakuwa umefanyika sasa. Lakini inawezekana kwamba haizi kuwa hivyo, wa mwisho anaweza kuingia, na hapo sasa sehemu ya mwisho na matayarisho ya mwisho inaweza kuanza, na hiyo kazi kubwa na ya nguvu itaweza kuanza katikati kati ya wale ambao waliweza kuitwa ili waweze kutoka, wataweza kunyakuliwa nao, wataweza ku mbele ya mwito wa mwisho natafanyika wakati wa mwisho. Hiyo kitendo cha mwisho kitafanyika nyuma ya mwito wa mwisho. Nashaka kusema hapa ya kwamba sehemu ya mwisho haiwezi kuanza mbele wa mwisho kuweza kuita kutoka. Naanza kwamba iweza kuisema hapa wakati wa makusanyiko ya Pasaka, na ni hivyo ndivyo yale yatafanyika. Kuna bahati tena ukarasa tena za damani hapa, ningetaka niweze kuharakisha ili tusiweze kuvuka na wakati ukarasa wa makumi ine siku moja, kama hamujafanya hivyo, mutaweza kuvuka mstari huo, amutakuwa tena na hitaji ya kuweza kufanya yale iliyo njema. Mumeelewa hiyo au mmesikia yale ambayo niliyosema hapa? Inahusu kitu fulani, ndugu dada Munaelewa yale ambayo iliyosemeka, mutavuka, mutavuka mustari, mutavuka mustari na hamutaweza kuwa na hitaji ndani yenu ya kuweza kufanya yale iliyo njema au ya haki. Mutaweza kuendelea na kusikia ujumbe, mutasikia injili, lakini hamutaweza kukubali. Na ijapokuwa injili itakuwa ikihubiriwa kwa wale waliokuwa wamehukumiwa kwa wale ambao waliokuwa wamepotea belele, nao hawataweza tena kuokolewa. Mumekwisha kufika kwa hatua hiyo, na hamuja hataweza kuyajua. Munawaza ya kwamba munaishi katika mambo ya kujifurahisha, na ijapokuwa mumekwisha kufa na ingawa mungali hai. Musikie wale wote waliokataa ujumbe wa saha mbele ya kufungwa kwa mlango injili ilihubiriwa kwa wale waliokuwa wamehukumiwa mbele, hata waweze kuwa wapite ba, basipo rehema hapa. Mambo mawili yanasemeka katika hiyo maneno mamoja. Musikie wale wote ambao waliokataa ujumbe wa saha mbele ya kufungwa kwa milango na sio mwanzo, na sio kwa mwanzo, na sio katikati, lakini mbele, dakika ya mwisho ya mchezo ya, ya kuanza au kusikilikana. Msikie wale wote ambao waliokataa ujumbe wa saha mbele ya kufungwa kwa milango, na kisha kuna musari, injili ilihubiriwa kwa wale waliokuwa wamehukumiwa mbele hata waweze kuwa wamepotea bila rehema, mbele waweze kupotea pasipo rehema. Nashikisha, nazungumza kuhusu Noa. Nasoma hapa katikati ya paragraph, ni kwa sababu ya hii ndiyo nguzo ya moto ilionekana huko karibu na mto. Ni katika ujumbe tu ndimo wanawake wanaweza kuwa wakionywa na ku na kuwekwa kwa nafasi ambayo nao wastahili, na wahubiri ambao wanaokamata misimamo yao wakiungana na madhehebu, nao wanaonywa pali ya kusimama juu ya neno, ndani ya neno, ndani ya neno, wakati Mungu anapokuwa amekwisha kushuhudia ya kwamba yeye ni Mungu na si mutu masikini au mjinga kama vile ma. mimi nilivyo nisiyekuwa na elimu, lakini hapa inahusu Mungu ni Mungu. Sasa tumekwisha kufika kwa kiwango the ambamo mvuto wa tatu unarudi the kwa ajili ya wale ambao waliopotea milele, na tuiweza kuisema waziwazi wazi au kuisoma hatua tatu ya kwanza ilikuwa ni utangazaji wa neno, uponyaji wa mamilioni ya watu waliweza kuja sana wakati Yesu alipokuwa akihubiri. Na ya pili ilikuwa ni kwamba aliingia mara moja kwenye lengo na akasema yale ambayo angepasha kusemeka katika wakati ule, na wote walienda nyuma yake na Akageukia wale kumi na mbili akawambia, nanyi mnataka kwenda? Yohana sita, makumi sita na saba. Ni hapa ndipo haya matamshi ya nguvu iliweza kutamkwa ya kwamba Bwana, tutaenda tena wapi? Wewe peke yako ndiye uliye na maneno ya uzima wa milele— Yohana sura sita, mstari makumi sita na nane. Maneno yalikuwa magumu lakini lakini maneno yalikuwa magumu lakini uzima wa milele ulikuwa katika maneno hayo. Sasa heri watu wale wanaofuata Yesu ambao waliookolewa, wanaobarikiwa, wanaopona, wanaopokea neno la Mungu hata kama kuwa kali kama vile upanga, na wanaolipokea na wanaoliacha liweze kuingia mpaka liweze kutenganisha roho na nafsi na mifupa na mafuta ya mifupa na ndugu bradamu alikuwa akikumbusha neno hilo linalokuwa katika sura ine mstari kumi na mbili ya Waibrania, ya kwamba neno la Mungu ni kali sana kuliko upanga wa kukata kwa ngambo mbili, linatenganisha au linapenya na linatenganisha nafsi na roho, na hiyo ndiyo sasa ina mbayo inapashwa kutofautisha, inaomba kutofautisha yale ambayo inayotoka katika nafsi au yale inayotoka katika akili, yale inayotoka katika roho wa Mungu. Pia wale ambao wanaopenda yale ya akili wanaweza kuipata, naweza kuiona kwa wingi katika hii ulimwengu ya kikarismatiki na mahali pote yeah. Lakini wale wanaotaka yale taka kwa Mungu, yale yaliyo ya wa kiroho wanapashwa kupokea earth, neno la Mungu mind kwa maana bwana wetu alisema neno, is neno, is neno langu ni roho mind mind na uzima, Yohana 6:63. Mutu ambaye anayepingana na neno lililofunuliwa na Mungu anaweza kushamini kwamba yeye ni wa kiroho, lakini neno tu ndilo roho na uzima. Na kama tunalikubali sasa, hapo sasa nasi tuna roho na uzima. Hapa inasemeka huko juu kwenye ukarasa wa makumi ine na mbili nukuu, inawezekana kwamba hiyo inaweza kwa kufika kwa mwisho wake, mahali hapo inamalizikia. Hayo ilianza wakati wakati ule. And na hapo sasa, inafika kwa mwisho wake, iko, ka, iko kama George vile, piramidi hiyo ilipanda ikitoka Wesley Luteri mpaka kwa yi Pentecosti mpaka waweze kufika kwa kuwekwa kwa jiwe la kufunika, itakuwa ni hiyo. So na kama Pekin hivyo, kama ni hivyo sasa, tuko wapi? hatuwezi kuingia katika kili cha maneno hayo pamoja na neno la jiwe la kufunika la Zekaria sura nne, lakini ndugu Branamu anasema hivi ya kwamba inawezekana ya kwamba mambo hayo mawili yanaweza kuwa yakifanyika kwa mara moja hapa kwa mwisho, kwa upande mmoja, umoja wa ujao wa bibi arusi na bwana arusi kukubaliana ya ujao pamoja na yeye na neno lake, wakiungana katika hatua wa moja, ni kusema kupitia Roho, na kwa upande mwingine tunapaswa kutambua na tutaona ya kwamba hakuna mutu ambaye atakayekuja tena kuongezeka, hakuna mutu atakayekuja kuongezeka. Saa itafika ambamo yule aliye mchafu atabaki kuwa mchafu na yule aliye nje atabaki kuwa nje. Saa itakuja ambamo wa mwisho ataweza kuingia ndani ya kanisa, na tunajua ya kwamba ujumbe huu unapashwa kutangazwa na unapashwa kupenya na kuingia ndani ya mataifa yote malugha zote makabila zote mwazie kuhusu Matayo sura ishirini na ine, sura kumi na ine, habari njema ya ufalme. Na tuliweza kueleza ya kwamba injili ya ufalme wa Mungu si habari njema au injili ambayo watu waliweza kutengeneza, lakini habari njema ya ufalme iko ndani mambo yote ambayo iliyo katika ufalme wa Mungu kwa, se, kwa wakati ule, na hakuwezi kukosa hata kitu kimoja, hata iliyo kidogo sana, lakini inapaswa kubiliwa kwa makabila zote na mataifa yote, ili iweze kuwa ushuhuda kwao, na hapo sasa mwisho utakuja. Na ndugu Branham alisema ujumbe huu ulizunguka katika ulimwengu yote katika wakati ule akose ili, ilikuwa bado kuwa hivyo, lakini leo tunaweza kutazama nyuma na tunajiuliza, ujumbe haujaenda tena wapi? Mungu alikuwa macho ili ujumbe huu uweze kufika mpaka kwenye mwisho wa dunia. Nawaza sasa, nikikumbuka ndugu yule wa Urusi ambaye aliyekuwa hapa na ambaye aliyetushuhudia ya kwamba alisikia vipindi vya redio kwenye redio huko Kazakistan ka kwa watu kwa, kwa kilomita elfu nne na Mosku walikuwa wamekamata makanda za mahubiri na hapo wanaweza kuitangaza, walikuwa waenda huko wakisambazwa nyumba kwa nyumba, nao wote walikuwa wakiisikia. Ilikuwa ni nini? Neno la Mungu lilisambazwa, mwito wa mwisho unaambiwa bila mashaka kwa wale ambao wanaoisikia, nao wanajibu. Na sasa tutazama swali mpaka wale ambao wanaopata sehemu kwa kuvikwa kwa ji, kwa jiwe la kufunika hiyo sasa ni kuweka taji kwa kazi yote ya ukumbuzi, na kama vile nisema, siwezi kuyazungumzia sasa, lakini hiyo ndiyo kumalizia the... kumalizia to... ni kitu cha mwisho ambayo Mungu atakayofanya na ni upendo wa kiungu ndiyo ulioonekana ndani ya Kristo Yesu ndiyo utakaoonekana sasa ndani ya bibi harusi. Naamini ya kwamba hii ni kitu kidogo cha Mungu kuweza kugeuza kubadilisha moyo wangu wote na moyo wako. Hatuwezi kusema ah, sasa tangu sasa nimekuwa mtu mupya. Tunaweza kusema hiyo, si sote tunaweza kuambiana si sote ya, kwamba ya tangu sasa sitaweza kukasirika, ya tangu sasa nitaweza kufanya hiki na kile na siku na zote, tangu sasa tangu sasa. Tushakasema hiyo mara nyingi hata mara mia, lakini hakuna kitu kitbadilika. Lakini kama tunaweza kuishi mazoezi pamoja na Mungu kama vile Yakobo alivyokuwa nayo, ambaye aliyeweza kupigana mpaka alipoingia mpaka jua lipochomoza na alipopata kuguswa katika mguu wake, na hapo hapo yote tukabadilika. Na hapo sasa Yakobo akawa Israeli. Na hapo sasa tunaenda kama vile wapiganaji wa, wa Mungu ambao ushindi ilipewa kwao kwa, kwa, kwa neema. Nukuu itakuwa hiyo. Kama ni hivyo, sasa tuko wapi? Sasa Mungu habadilike Mwazie hayo, mujisukume kwa namna na na ya kiroho muguse, mujisukume kwa namna ya kiroho muguse zamiri yenu na muweze kutambua tuko wapi. Na sasa kama ni hivyo, na kama sasa mungali jisi mulivyokuwa tena, na sasa munaweza kwenda, mumemalizika, muko sehemu ya wale ambao walio nje Wakati mwana kondoo si atakapokuwa ameshika kitabu, kama hamuja si weza kubadilika, hapa tumeonywa sasa. Sisi ambayo tunayosikia na tunayopokea kama tungali hivyo na kama tungali katika hali ambayo hatuwezi kusimama ndani mbele ya Mungu, sasa hii yote ambayo tuliosikia iliweza kuwa na faida gani kwetu? Ni maana gani tunaweza kutosha katika mambo hayo na hapa ndugu Nduburanam anasema kwamba mujiguse kwa namna ya kiroho, muguse zamiri yenu kwa namna ya kiroho. Na hiyo inaniambia mimi na hiyo inakuambia wewe, mujisukume kwa namna ya kiroho ndani ya zamiri yetu. Mungu atupatie hiyo leo kwa neema yake ili tuweze kujisukuma kwa namna ya kiroho ili tuweze kumulilia katika kili cha nafsi yetu na tuweze kusema Bwana, unirehemu. Tazama sasa kitu fulani ambayo itaweza kutugusa sisi sote in nuku sio, katika kuzungumza kwa lugha na sio kucheza katika roho so, na sio kuwa sehemu ya kusanyiko. Na siyo matunda ya roho, si sote tunakubaliana na, na kusema ya kwamba ni kwa matunda yao ndio tutawatambua, sivyo? Tuna andiko nyingi zinazoweza kuwa nazo kwa wakati huu, ambazo ndugu Branamu alikuwa hakose hajue pia, lakini hapa inasemeka, lakini si katika matunda ya Roho. Hii akili ya Kikristo inaweza kuvuka kila mmoja wenu katika hali kama hii, na ijapokuwa wanakataa ya kwamba Yesu Kristo ni Mungu, hakuna kitu kama hiyo, lakini ni neno lilo hai, ni kusema inahusu neno lilo hai. Mnajua ya kwamba walifanya mambo hayo yote. Unaweza kwen, unaweza kupenda, ni kweli, unaweza kufanya hiyo vipimo vyote, unaweza kukubali hata pia kwa furaha na kwa kilindi sana, lakini mtu ambaye hafanyiki kwa namna hiyo, kwa ajili yake wanamuchukia na kwa kilindi inaomba kupendana, lakini hapo kuna kitu ambacho akitembee pia, hiyo pia sio akose, si udanganyifu. Upendo wa Mungu ni upendo wa kupenda pia adui zake. Ni Bwana wetu ndiye aliyefunua upen, upendo wa Mungu, akaombea pia adui zake, akaombea wale waliokuwa wakimtesa. Ni hapa ndipo unaona sasa hii chanzo ya mambo hayo yote ni neno lilo hai wote wako na andiko neno loandikwa na wote wanaweza kukamata Biblia ndani ya mkono na kusema nina neno la Mungu, ya kwamba sitaweza kunyang'anywa neno hilo. Lakini neno la Mungu, katika neno la Mungu liko katika mkono wako na katika ukarasa zake lakini neno la Mungu linapashwa kuwa ndani ya mioyo, ndani ya moyo wako na ndani ya moyo wangu, na kuwekwa muhuri na Roho Mtakatifu na ndani ya moyo wangu, na hiyo ndio lazima sana. Neno lilo hai la Mungu lilofundua toka kiti cha Mungu hapo hapo linapashwa kuwekwa muhuri kupitia Roho Mtakatifu. Naendelea kusoma nuku ni hiyo kama wangeweza kuwa makini sana na kufanya angalisho, yeye alikuwa ni Masia. Yeye alikuwa neno lilo hai lilofunuliwa. Kama Roho wa Mungu iko ndani ya mutu au ndani ya mwanamke, hapo sasa neno liko linaishi ndani ya, ndani yao nao wanaliishi. Hiyo ndiyo kupiga kwa moyo ya waliotayarishwa na kuchaguliwa. Kwa maana neno la Bwana linakuja kwao, nao wanakuwa neno kwa ajili ya watu, barua zilizoandikwa zinazoweza kusomewa na watu wote. Wakorintho wa pili sura tatu mstari wa pili sivyo? Mvuto wa tatu unaweza kuanza, lakini hapa nukuu. Hiyo ndiyo kupiga kwa moyo ya wale waliochaguliwa. Neno lilo hai lilofunuliwa na Mungu ndiyo mvuto wako na mvuto wangu ndani ya moyo wangu na ndani ya moyo wangu. Yote inaanziaka hapa, mbele ya kuweza kutoka, inapashwa kwanza kuwa iliingia, na neno hilo lilofunuliwa na Mungu ndiyo mvuto kupiga kupiga kwa moyo ya wale walio tayarishwa na kuchaguliwa, lakini hao wawili walichaguliwa mwamini na neno kwa ajili ya waamini, na waamini wanalipokea wanalikubali nao neno hilo, na kuwa njo kupiga kwa moyo wao inakuwa ndiyo chanzo ya maisha yao. Moyo sasa inakuwa ndiyo chanzo na yote inaanzia hapo. Bwana anasema mwana wangu, msichana wangu, unipatie moyo wako. Mezali mezali ishirini mezali na tatu msa ishirini na sita. Mungu hataki vichwa vyetu ambayo tunao kubali nayo ambayo tunaoita si ma, ma, maoni yetu, hatutaki kuweza kutafutia huku na huko, ili tuweze kupingana neno hili inaweza kuonyesha kwetu katika wakati huu, lakini Mungu anataka tuweze kubaki kimya na tuweze kubaki tukikaa au tukisimama mbele ya maneno ambayo tunayoonyeshwa na tunayosema, na sasa tuweze kusema Bwana, unataka kuniambia nini? Ndiyo, ni kweli, tunaweza kuenda mbali na neno hili nakuweza kutafuta zingine ya andiko za Biblia, lakini mungu anataka kusaidia. Mnawaza kwamba mungu anataka tufanyia vibaya kuhusu yale yote yaweza kusemeka hapana sio hivyo mungu anataka atusaidie hasa musikie yale inaandikwa hapa katika ukurasa wa makumi ini na saba au juu nuku bibi ya arusi aliwekwa muhuri ndani ya kristo kiungo cha mwisho chiliweza kukombolewa muhuri wa sita ulifunuliwa na mambo mengine ambayo hatuwezi kuchelewa juu yake lakini tunaona hapa bibi harusi aliwekwa muhuri ndani ya Kristo. Inaomba kurudi tena kwa mwanzo na tuliweza kukazilia juu ya wazo hilo hapa. Mwanzo ilikuwa ni mwanzo wa kiungu safi, takatifu, isiyo na mchanganyiko na kisha katika miaka iliyokuwa ikuja watu tofauti waliweza kuja wakiwa na mafundisho tofauti, na hapo mabishano ikaanza, maoni sasa ikaanza kukamatwa, na mamo zikakamatwa. Lakini mwanzo ilikuwa ni mwanzo wa kiungu katikati ya taifa lake. Mwisho utakuwa ni mwisho wa kiungu katikati ya taifa lake, bila mabishano, ohne bila maoni ohne bila hata kuwa na hitaji ya kuweza kuwa na haki bila hata kitu fulani, moyo moja na roho moja, moyo moja na nafsi moja. Upendo wa kiungu uliweza kumiminwa ndani ya mioyo yetu. Ndugu Branham anafika sasa kwa mwisho, na mimi sasa nitaka niweze kufika kwa mwisho. Anaimba kitu fulani, nyimbo fulani ambayo alikuwa akipenda kuimba baada ya mahubiri na hapa anasema, na anayasema katika maombi. Nuku maono ambayo niliyoona wakati pokuwa ningali mtoto, wakati nipokuwa nikiona watu wale katika hali hiyo, ninawaza kuhusu kuzimu. Iko kama vile neema ilikuwa imetoshwa kwenye dunia na kwamba kuzimu ayo yenyewe ilikuwa ikitawala hapa, na watu wako katika hali hiyo mbaya. Mungu mweza yote, ninaomba ili wewe Mungu uweze kumimina baraka zako juu ya kanisa hili chaguliwa kusudi liweze kupokea huduma ya ushuhuda kwa wale ambao walioweza kupotea milele. Hapa hapa hapa tuna kitu fulani ambayo hatuwezi tena kuendelea hapo hapo, kwa namna hii hapa, ndugu braa, naomba kwa ajili ya kanisa chaguliwa. Na mnajua mara ngapi anasema ya kwamba siwazungumzie ninyi tu, lakini naambia kanisa la Bwana ndani ya ulimwengu mzima. Mara ngapi alikuwa akisema, akasema ya kwamba mahali ambapo hizi makanda zitaenda, hii ndani ya mahubiri haya nayosoma hasa kwa mwanzo au niweza kusoma kwa mwanzo hapa, anaombea kanisa chaguliwa ili Mungu aweze kumimina Roho wake juu yake, ili kanisa hilo liweze kupokea huduma inayoweza kuleta ushuhuda kwa wale ambao walioweza kuangamia milele, kama vile Noa alikuwa nayo kwa wakati ule, kama vile Yesu alivyokuwa nayo, nayo kwa wakati ule, kila mtu aweze kuwa amewekwa muhuri ndani ya ufalme wa Mungu na aweze kushuhudia ya kwamba Yesu Kristo ni yule yule jana leo na ni yule yule milele na milele, milele na milele. Tupatie hiyo Bwana, kubali maombi yetu, kwa maana tunakusii katika jina la Yesu. Hatutaki kuingia katika maelezo hapa au katika marefu haya hapa lakini, hapa sisi hatuko watu ambao wanaojua ku- kugeuza geuza, geuza au kutafsiri maneno ya Mungu kwa namna njema. Mnajua kwamba siko kwa namna hiyo, siku zote nilikuwa nikihubiri yale yaliyokuwa wazi na ambayo haikuwa na hitaji ya kuweza kutafsiriwa, na iko hivyo hivyo pia leo kupitia ujumbe ninaweza tu kuhubiri yale ambayo iliyo wazi na ambayo inayoweza kukamatika, yale ambayo inayoweza kutafsiriwa tena na kuweza kuonyeshwa waziwazi wazi. Tena tunapasha kuyachia Mungu, naye ataweza kuyafanya kwa wakati uliyopangwa, na wakati na saha iliyopangwa kwa neema. Tuchunguze maisha yetu vizuri vizuri mbele ya Mungu, na tuweze kusema Bwana, niko wapi mbele yako kama unaweza kurudi nitaweza kuwa tayari kuweza kuingia pamoja na wewe ndani ya utukufu. Hiyo ndiyo swali. Na pia hii tumewekwa muhuri kwa, kwa Roho Mtakatifu tuishaka kuisema. Wengi wanaongozwa, wana wanatumikishwa na roho au wanapakaliwa na roho, ni wale ambao ila tu wale waliotayarishwa mbele ya kusoi kwa misingi ya dunia ndio waliweza kutayarishwa ili waweze kuishi kubadilishwa kwa mili yao na unyakuo, nao watawekwa muhuri. Lakini tunataka tuweze kuwa sehemu ya kundi ya kwanza, kundi la kwanza, yale ambayo inaweza kutuingiza katika huzuni ya ndani, inatusukuma tuweze kulia na tuweze kuomboleza kwa Bwana na Bwana anataka tuambia leo, watoto wangu, ninaonia njema au mipango mizuri kwa ajili yenu. Sitaki muweze kuacha mambo hayo yaweze kupita pasipo na lengo, lakini muweze kushika kwa moyo yale ambayo niliyowambia. Na kama hiyo imetugusa kwenye moyo inatubakilia tu kuweza kuomba kwa moyo wote na kuweza kumwomba ili aweze kutupatia yale yote ambayo iliyo ya lazima kwa ajili ya unyakuo. Tuna imani na uaminifu ndani ya Mungu ya kwamba anaweza kutukosoa kwa namna hiyo na kutuonyesha hayo yote mbele ya macho yetu na tuweze kubaki au, tuweze kubaki kukikala au tukisimama, lakini tuweze kusema Bwana, iko namna gani? kulifanyika namna gani? tuko wapi sasa? uko namna gani sasa? Tunaweza kuambiana sisi kwa sisi ya kwamba tuliweza kupokea kutoka wingi wake neema juu ya neema, na basi Mungu mwaminifu ambaye aliyetuongoza na aliyetushika mpaka hapa, ambaye aliye fanya mengi kwa ajili yetu mpaka sasa, hataweza kusimamia katikati ya njia, yeye atamaliza kazi yake. Lakini hayo yanapaswa kugeuka kuwa kitu ambacho kinachotushika kwenye moyo, mashaka yote na yote inayoweza kutuzuiza ninayo tushika inapaswa kutoshwa ndani yetu anapashwa kukamata nafasi ye, yake ndani yetu. Anapashwa kupokea yale inayompendeza, ili nasi tuweze kupokea yale ambayo inayotustahili. Basi Mungu atubariki nawe pamoja na sisi sote, amina.