Petro wa pili sura tatu musara wa kwanza. Wapenzi, hii ni barua ya pili ambayo inawaandikia ni ninyi. Katika zote mbili ninaamsha nia zenu safi nikiwakumbusha, ninyi mupate kukumbuka maneno yaliyosemwa zamani na manabii watakatifu na amri ya Bwana na Mwokozi iliyoletwa na mitume wenu. Mstari wa tatu, mukijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho wenye kuzihaki watakuja na zihaka zao wakifuata tambaa zao wenyewe, wakisema iko wapi ahadi ya kuja kwake? kwa maana tangu baba zetu walipolala, vitu vyote vinakaa kama vilivyokuwa tangu mwanzo wa kuumbwa. Maana wanasahau kwa kusudi ya kuwa mbingu zilikuwa tangu zamani, na nchi iliyofanyizwa kutoka katika maji na ndani ya maji kwa neno la Mungu na kwa neno hili dunia iliyokuwa wa, kwa wakati ule iligalitishwa na maji ikaharibiwa. Lakini mbingu zilizo sasa na dunia zimewekwa akiba kwa moto na neno hili zikilindwa, hata siku ya hukumu na uharibifu wao wasiogopa Mungu akose mpaka hapa. Hili neno takatifu na dadamani la Mungu. Petro, mtu wa Mungu. Anasema hapa ya kwamba ilikuwa ni barua yake ya pili, na tunaona kila wakati tunaposoma ya kwamba alitaka amshe waamini wawe macho, ili waweze kukumbuka na kushikamana na yale ambayo waliokuwa wamepewa na Roho Mtakatifu, yale ambayo walikuwa wamekwisha kuambiwa na wametume na manabii watakatifu, yale ambayo walikuwa wamekisha kutangaziwa, hawangepasha kuyasahau, hawangepasha kusahau maneno yote waliokuwa wamekusha kutewa. Na wakati posoma haya yote, niliweza kuazia ya kwamba nasi pia, ndugu na dada, hatuwezi kushikamana na kitu kingine ila yale ambayo Mungu aliyoweka juu ya kinara cha taa kwa namna ya kipekee katika siku hizi kupitia wamitume wake na manabii. Na hiyo ni kweli, na Petro hapa kama angeliweza kuona kwamba hii ni ya lazima, hangeliweza kuiandika, lakini alionya waamini ili wawe makini kwa neno la unabii, kwa neno ambalo manabii walikuwa wametangaza. Ndiyo neno hilo liliweza kutimilika katika wakati wao kwa sehemu wakati wa mitume walipokuwa yalipokuwa hapa duniani wakati Bwana Yesu alipokuja na mambo mengi yaliweza kutimilika, na mambo mengi pia yaliweza kutimilika mpaka katika siku zetu na mambo mengine yangali mbele. Lakini sasa tunapaswa kuwa makini kwa yale ambayo watu hao wa Mungu waliosema wakifukumwa na Roho Mtakatifu. Inawezekana ya kwamba katika siku hizo wakati watu hao wangepaswa kuleta maunabii hizo Watu waengeleeza kuanzia kwamba walikuwa wakisema ambacho hekea hakiwezi kuwa au kenya hakiwezi kutimilika, ambacho hakiwezi kuonekana. Lakini tunapaswa kushika kitu moja kwenye roho, ndugu na dada. Mungu anafanya yale anayotaka, naye alijulisha mapenzi yake, naye anaitimiza wakati gani, inalingana tu na yeye, na hakuna mtu ambaye anayeweza kuongeza au kupunguza kitu chochote juu ya hayo lakini Bwana alijiachia maamuzi na kuamua juu ya wakati, lakini tungelipashwa <coughs> na mimi pia, ya kwamba wamitume waliweza kutazama kwa macho iliyofunguliwa kwa yale ambayo manabii walikuwa wamekwisha kusema. Bwana yeye mwenyewe ndiye alisoma katika vitabu vya manabii na akasema kwamba leo andiko hili ime imetimilika mbele ya macho yenu. Si kitu cha ajabu ndugu na dada. Nasi tuna sababu ya kuweza kushukuru Mungu. Hatuna hitaji ya mtu. Tuna hitaji tu yale ambayo Mungu aliyotupatia ni neno lake na watu ambao aliowatuma tunapaswa kuwaheshimu na kuwapenda. Na tuweze kuwa makini kwa yale aliyosema mpaka katika siku zetu. Na kwa hiyo sasa tutashukuru na tunafurahi. Ndio tunaweza, kama tunaweza kuyazungumza katika siku zetu. Hiyo inaweza kuonekana kama pia ina faida kwa wengi. Na ilikuwa pia hivyo hivyo katika siku za wamitume. Na watu wanaweza kuona kama vile ilikuwa ni ya bure hiyo. Petro anasema hapa kwamba katika siku za mwisho kutakuwa wazi haki wakiwa na kiziana zao, wakisema, iko wapi ahadi ya kuja kwake? Mbona mambo yote nabaki kama ilivyokuwa tangu mwanzo? Lakini hawajui ya yale ambayo Mungu anayofanya na yale anataka kufanya na hawataki pia kujua mpango wa Mungu. Lakini Mungu ana mpango na sisi, kama wana wa Mungu tunapaswa kuona jinsi yote yanatimilika, na tunashukuru na tunasonga mbele kwa imani, kwa maana tunajua ya kwamba kama vile katika siku hizo tuliweza kusoma hapa ya kwamba dunia ilipomolewa na maji na hivyo na hivyo. Dada anasema hivyo Mungu alifanya hivyo na kuchunisha tangu mwanzo na hayo yalifanyika yakafanyika, ingejua kwa uhakika wakati Noa na akose, watu wengi walikuwa kitumika na akose, anaweza kucheka na wakisema oh, hii atafika wakati gani? Na safina ilikuwa bado kwa tayari, lakini waliweza akose kuzungumza na kucheka katika siku hizo na akose, pia katika siku zetu Petro anasema ya kwamba katika siku za mwisho wazihaji wataonekana, watasema iko wapi ahadi yake ya kurudi. Lakini kusio mtu wa kujidanganya, Musara Sambe nasema lakini mbingu zilizo sasa na dunia zimewekwa akiba kwa moto kwa neno hili zikilindwa hata siku ya hukumu na uharibifu wao wasiokupa Mungu. Ndio. Ni hivyo ndivyo nasemeka. Huyo mtu wa Mungu anasema hivyo. Na yeye alitosha wapi? Alitosha wapi? Aliweza kushika tu na kuikamata katika anga ili aweze kushika na kujaza tu neno? Hapana. Na hata ya kujisumbua. Saa inakuja muda itakuja wakati itakuja ambapo hiyo nayo itatimilika na, na saa imekaribia. Tumesoma sisi wote katika mahubiri ya ndugu Branham na sana sana mahubiri ya unyakuu wa bibi harusi. Hiyo ni kitu fulani cha ajabu, na kwangu mimi mwenyewe mahubiri hiyo ilikuwa ni ajabu sana. Nilikuwa nikiwaza kitu fulani kilicho tofauti, kulingana na mtu huo ingeweza kuwa imefanana na namna gani? Lakini kwa namna hayo yote tunaweza kuonyeshwa kwetu na namna hiyo hiyo huyo mtu wa Mungu anaweza kuipokea kupitia Roho wa Mungu. Tunaweza sasa kufurahi kwa ajili yake, tunashukuru. Tuna Mungu sana. Bado mengi akoza yataweza kuwa tofauti na yale ambayo tulikuwa tukiwaziwa au tukiwazia, lakini haiko haiko vibaya, lakini wakati furaha yetu itakuwa tena zaidi tena kubwa, tunapata kuacha maoni yetu na mawazo yetu na yote na yote, tunaweza kujua, lakini basi kushikamana tu na neno neno lake na mazungumzo yake, na kwa ajili ya hiyo ndio tuko hapa sote pamoja, ndugu na dada. Leo ninyi tuweze kuabudu Bwana wetu na Mwokozi wetu, tuweze kumsifu kwa ajili ya maneno yote ya uzima ambayo aliyotupatia katika siku hizi za mwisho. Haya sio maneno ya anga, sio maneno. Haya ni maneno, nayo yanatimilika, yatatimilika. Haya ni maneno yake, nayo yatatimilika. Mstari wa saba inasemeka hapa kwa namna ya kimaajabu hii ni shahidi hiyo ya muhimu sana ya nguvu sana, kama weza kuambia watu leo, wataweza kuicheka leo, waweza kusema hii haiwezi kuwa hivi. Hai namna gani za kufika na kose iko yote katika, katika anga na yote iko karibu kutimilika, lakini watu hawangaike, wanasema iliyo ya lazima ni kwamba hii hainiguse, iyi inaweza kugusa iyo nakosa naweza kugusa mwengine <muchilis> nakose, na hivyo ndivyo mambo yalivyo. Lakini hakuna mtu ambaye ambasha kujidangaza kujidanganya, kwa maana alikuwa nasema kwamba yeye anayepanda atavuna pia. <muchilis> tushikamanana ugu neno la Mungu sio shida ndugu na dada, sijui lakini paza kushukuru Mungu na kushukuru tena jioni hii kwa ajili ya yote ambayo aliyotujulisha, kwa maana hayo haikujulishwa na kufunua kwa wengi. Lakini ndugu na dada, kwa walio wake wale aliochagua, tunayaona pia katika siku hizo, tunayaona pia katika siku hizo. Alizungumza kwa wote kwa mafumbo, lakini wale aliochagua aliwaweka pembeni na akawazungumzia kwa namna ya kueleweka. Ni kitu cha ajabu. Iko hivyo hivyo kwa ajili yetu, alizungumza kwa namna ambayo nasi tunaweza kumuelewa. Utukufu kwa jina lake la ajabu. Sasa ndugu, tusimame kwa ajili ya ombi. Bwana, tunakushukuru kwa boyo wote pia kwa ajili ya saa hii ya jioni. Kwa ajili ya makusanyiko haya katika jina lako la dhamana takatifu. Bwana, tunajua kwamba mbingu na dunia itapita lakini maneno yako hayatapita kamwe. Yale kinywa chako takatifu iliyosema, yale wa mitume wako waliyosema, yale manabii wako waliyosema yatatimilika Bwana, kwa maana kutamka maneno ya udanganyifu. Hapana Bwana, lakini ulitamka maneno ya uzima milele na maneno ya faraja na maneno ya hukumu na maneno ya ukombozi. Bwana, ulitoa yote iliyo lazima kwa ajili ya ukombozi. Ulitoa yote. Tunakuabudu jioni hii. Tunakuomba Bwana ili uweze kuwa katikati yetu kwa namna ya nguvu jioni tena hii Bwana. Uweze kutubariki katika wingi wa neema yako. Bwana, tunaamini maneno yako. Tunatumainia maneno yako. Na hivyo hivyo kama vile tutakavyoitimiza. Bwana, tunakushukuru Bwana, kwa maana tunaweza kunyanyua macho yetu kwako tena jioni hii tena. Utendea kuwa pamoja na sisi Bwana, utatubariki Bwana, bariki tubariki Bwana, wakati tunaposikia neno lako. Bariki mtumishi wako ndugu yetu, wakati atakapofungua kinywa chake ili aweze kuchukua neno lako Bwana. Tupatie neema Bwana, ya kuweza kupokea kwa moyo na masikio yaliyo wazi. Bwana tuweze kutoa sauti ya shangwe na shukurani kwa ajili yako. nafu tupatie furaha ya ujao. Utukufu iwe kwa jina lako takatifu la Yesu, amina. Tunakaa Bwana ashukure kwa ajili ya hili ambayo tunayo kuweza kuwa hapa kwa ajili ya kuabudu, na tunaweza tu kusema ya kwamba Bwana tufunze namna ya kuomba. Inayohusu imani. Tunajua ya kwamba mahali ambapo Abrahamu alivumilia katika imani, mahali kulipokuwa hakuna kitu cha kutumainia, Abrahamu alivumilia katika imani, kwa maana alikuwa amepokea ahadi ya Mungu. Na hiyo ndiyo tofauti kubwa katikati ya tumaini na imani, mahali kungali kitu fulani cha kutegemea ile ni tumaini lakini mahali ambapo hakuna hata kitu cha kutumainia, hapo ndipo imani inahitaji kuonekana. Na imani ni ujasiri ya mambo ambayo sioonekana, lakini ambayo Mungu aliyoahidi. Na jioni hii tena tuko hapa ili tuombe, ili Mungu aweze kufikia yale nayompendeza. Hatutaki kumwambia yale ambayo anataka kufanya a yale anapasha kufanya, lakini yeye anajua, anajua vizuri vizuri, yale anayotaka kufanya na yale anayoweza kufanya. Wakati tunapoomba, tunaomba tu ili tuweze kufikia katika msimamo ambayo Mungu anaweza kufanya kupitia sisi, yale ambayo anayotaka kufanya na kufanya kufanya ndani yetu yale anayotaka kufanya. Niliguswa sana na shahiri inayotamka ya kwamba wamitume na manabii walizungumza kwa jina la Bwana, kwa jina la Bwana, kwa ya kwamba maneno hayo maneno yao ingelipashwa kutukumbusha, na maneno hayo ni maneno ya Bwana, maneno ya Mungu na kisha kuna shahiri hii ambayo inaweza kusomewa kwa mwisho msalwa saba ya Petro wa pili sura tatu. Ndiyo, na si neno lingine, na hakuna neno lingine. Kwa neno hilo moja, neno hilo moja ambayo mbingu na dunia viliumbwa nayo, yale ambayo inayoonekana na yasiyoonekana yalitengenezwa ndani na neno hilo moja kwa neno hilo moja mbingu na dunia ya sasa yataunguzwa kwa moto. Na neno hilo moja, mbingu mpya mbingu mpya na dunia mpya vitaumbwa. Yote yanafanyika kwa neno moja tu la Mungu, na hiyo ni kitu fulani cha ajabu. Mambo yote yaliyofanyika yalifanyika na neno na bila neno hakuna kitu kinacho kilicho yote yali, yali, yali duniani na yanaonekana na sionekana, yote yalifanyika na neno, na hakuna kitu kilichoko ambacho hakufanyika na neno, na ni hivyo kulingana na Yohana wa kwanza sura moja mstari wa tatu. Yohana Yohana moja mstari wa tatu ho, na maneno asema kwamba wakati pumzi zinatoka kwao, mipango yao noniga katika mavumbi, kulingana na Zaburi 146 Mungu hana mwisho, naye yotegele pana kutagu mwanzo yeye ataitimiza mpaka na kweoka katika matendo. Wakati tunaposoma maneno hayo, tunajiuliza wakati gani tunakuwa karibu ya mambo kama haya. Na tunaelewa ya kwamba kupitia hii alama za wakati yote yatafanyika yao karibu kwa mulango wetu. Kila siku ni siku ya neema, ni kipaji cha Mungu. Kila saa ingelipashwa kutumikishwa kwa namna moja au namna nyingine kwa ajili ya matayarisho ya mtu binafsi na pia kosi, kama inawezekana, kwa ajili ya baraka ya wengine. Mimazaburi alishakasema hapa katika Zaburi 102 mstari wa 26: tangu mwanzo uliweka misingi ya nchi na mbingu ni kazi ya mikono yako. Mstari wa 27, hizi zitaharibika, lakini wewe unadumu. Ndiyo, hizi zote zitachakaa kama nguo na kama vazi utazibadilisha, nazo zitabadilishwa Nane. Lakini wewe ni sawasawa na miaka yako haina mwisho, si kitu cha ajabu mstari wa sita. Tangu mwanzo uliweka msingi ya dunia na mbingu ni kazi ya mikono yako 27 hizi zitapita, hizi zitaharibika, lakini wewe unadumu na kwa hiyo hiyo ilipokwisha kusemeka na Petro ya kwamba mbingu na dunia itapita, lakini neno la Mungu linadumu milele na milele, nasi tunaweza kuyatumainia. Tunaishi katika wakati ambayo watu wanatafuta masala, wanatafuta salama. Watu wanatafuta salama wanatafuta muda ya salama, na hiyo neno la andiko linayosema ya kwamba toka upanga zao watatengeneza kuwa majembe, mashariki kusini, Ulaya na Marekani. Na hapo kuliweza kunijia maneno andiko mbili, na watu wanapita pembeni ya neno la Mungu, wanatafuta neno ambalo linalotembea na kutimilika kwa wakati mwingine, na wanataka ili waweze kuliweka sasa kwa wakati huu. Hapana, na si katika wakati huu, na wasomea kwanza, mahali kunapoandikwa mahali kunaposemeka ya kwamba toka mipanga yao au mikuki yao watatengeza kuwa machembe, na neno hilo leo na leo pia iliweza kuizungumuza andiko linalosema ya kwamba toka mikuki yao watatengeneza kuwa machembe. Hiyo kama vile mambo ya kuchekelea, watu wasiojua Mungu, watu wasioamini wanaleta kama vile mambo ya, ku, ya kuzi haki, wanajipamba na andiko fulani za Biblia, wakati napo ufanyika kana kuanzia katika mipango yao, lakini ndani mwao kama hawana salama. Sasa wanataka walizie ndani salama, kama hawapokee yale kama wapokee yule aliyeleta salama, na hapo sasa nao waona salama, kwa maana inaandikwa ya kwamba hakuna salama kwa mwovu, Bwana anasema ndivyo, ndivyo inaandikwa katika Isaya 48 mstari wa 22. Katika Yoeli sura tatu kwenye mstari wa 10 tunasoma, fueni majembe yenu kuwa panga na miundu yenu kuwa mikuki mdhaifu aseme mwenye nguvu ni mimi. Fanyeni mbio, na kujeni ninyi mataifa ya pande zote, mushikusanye pamoja. Ushushe watu wako hodari kule, E Bwana. Mstari 12 mataifa yaondoke, wapande kwa bonde la Yosafati, kwa maana nita nitakaa pale kuhukumu mataifa yote ambayo yananizunguka. Mstari wa 13, ingisheni mundu kwani mavuno yameiva, kujeni mukanyage, kwa sababu shinikizo la mvinyo limejaa, mashinikizo yamejaa na kufurika. Mstari wa 14: wengi, wengi katika bonde laku ya kukata maneno, kwa maana siku ya Bwana ni karibu, katika bonde la kukata maneno. jua 15 jua na mwezi ni giza, na nyota zinaacha kuangaza ms16 Bwana atanguruma toka Sayuni, atatoa sauti yake toka Yerusalema, na mbingu na dunia zitatemeka, lakini Bwana atakuwa kimbilio kwa watu wake, boma la nguvu kwa wana wa Israeli. Mungu anaweza kuwa wa hatari, anaweza kuwa mhukumu kwa umoja, na kwa wengine anaweza kuwa wa rehema na Mwokozi. Yote inalingana na kwa upande inalingana na upande ambayo watu wanawekwa ndani. Tunasoma hapa kwanza yale inayokuja hapa ya kwamba Mio, miundu ipasha kutengeneza kugeuka kuwa mikuki na mpanga kuwa mishale, lakini ni nyuma ni huko mika ine inatimilika. Ndani ya mika ine inasemeka akose na wasomea tu mstari mustari wa tatu, mika ine mstari mustari wa tatu, naye hata hukumu kati ya mataifa mengi na hatahamakia hata, hata makabila ya nguvu ya mbali. Nao watafua panga zao kuwa majembe na mikuki yao kuwa miundu, taifa halitanyanyua upanga juu ya taifa wala hawatajifundisha kupiga vita tena. in lakini watakaa kila mtu mchi chini ya mzabibu wake na chini ya mtini wake, wala hapana mwenye kuogopesha, kwa maana kinywa cha Bwana wa majeshi kimesema hivi. mtoto tano, kwa maana mataifa yote watakwenda kila mtu kwa nji, kwa jina la Mungu wake na tutakwenda kwa jina la Bwana Mungu wetu kwa milele na milele. Ni neno gani la ajabu! ikilingana na neno hilo iko katika Isaya sura mbili, na unaweza kuona pale wakati ambayo neno hili unapaswa kutimilika. Isaya kwenye sura mbili inasemeka hapa kwanza kwa mstari Takose pia tu kwa sababu ya wakati, kwa sababu ya wakati, kuanza kwa mstari wa 4. Isaya mbili wa waine, waine. Naye atahukumu katikati ya mataifa, naye atahamakia makabila mengi, nao watafua panga zao kuwa majembe na, na mikuki yao kuwa miundo Taifa halitanyanyua upanga juu ya taifa, ikilingana waziwazi -wazi, wala hawatajifunisha ha ha tena kwa kupigana. Hapa inaona waziwazi kama wakati hiyo itatimilika. Hapa mstari wa pili ya Isaya mbili tusombe Isaya mbili mstari wa pili na itakuwa siku za mwisho, mlima wa nyumba ya Bwana utasimamishwa juu ya milima na utanyanyuliwa juu ya vilima, na mataifa yote wataukimbilia. Na makabila mengi watakwenda na kusema, kujeni tupande kwa mulima wa Bwana, kwa nyumba ya Mungu wa Yakobo, na yeye atatufundisha katika njia zake, nasi na tutatembea kwa njia zake, kwa maana katika Sayuni sheria itatoka na neno la Bwana toka Yerusalemu. Ndiyo hivyo Hi, ni hiyo ndiyo hiyo. Hiyo itakuwa wakati ambayo mi, mikupanga litavoka kuwa machembe, wakati shetani atakapo kuwa amefungwa na kutakuwa miaka elfu moja ya salama hapa duniani. Wakati wote shetani anafungwa, kila mtu muvuaji mtu wa kuvua anapasha kugeuza kuwa um, upanga kuwa jembe, ile ndio na wakati fulani, lakini wakati atakapofungwa mambo itakuwa tofauti, na tunashukuru Mungu ya kwa maana tunaweza kupanga mambo kama vile Mungu alivyo yapanga. Tunaona yale ambayo yanapaswa ya kufanyika katika wakati fulani tunaona yale ambayo yatakayofanyika mwanzo wa miaka elfu moja tunaweza kupanga wakati gani, au bahali gani, na namna gani yapasha kufanyika. Na kama tunajua hayo yote na kama hatusonge mbele kama kanisa la Bwana kanisa la Bwana ambalo linapashwa kunyakuliwa, kama tunajua hayo yote na kama tusonge mbele, ni kusema hiyo haina faida kwetu, hata saidia, hata kitu moja. Sasa ina faida gani kujua ya kwamba tuna hayo yote mambo hayo yote, na nami ya kwamba Mungu alifanyia neema ya kuweza kupatia kuona yote kwa ujumla kama vile kuona kwa mitume na manabii mambo haya yote ambayo yaliyeweza kufunua kwetu kwa namna ya kimajabu kupitia ujumbe wa wakati wa mwisho na roho wa Mungu. Lakini hayo yote hayamaanishi, hayamaanishi kumalizika kwako na kwangu, hayamaanishi au kutarishwa kwako na kwangu, hayamaanishi kwamba tumesha kuwa tayari wakati Bwana anapasha kuja. Na katika mahubiri ya mwisho tuliweza kuisikia ikisemeka kuhusu alama kulia huzuni ntabu na hii kushoka katikati, lakini hayo mahubiri yote yanatuingia mara moja kwenye moyo na tunapiga magoti na tunasema, Bwana, uliahidi toka kinywa chako neno ndani ya neno lako mlitoka neno lako ndalo alirudi bure, lakini natimiza yale ambayo Mungu aliolituma, hiyo kinywa moja ambayo iliyosikilizisha sauti toka kinywa cha Bwana ni hilo hilo neno moja alitupatia ili tuweze kusikielewa, na hilo neno aliweza tupatia neno na mahadi kwa ajili ya matayarisho yetu, kwa ajili ya siku ya kurudi kwa Bwana wetu. Na neno hilo moja ndio tunaamini kwa moyo wetu wote, iwe mbingu iwe dunia iwe kubadilishwa kufanya upya iwe kitu chochote iwe mataifa iwe taifa la Israeli iwe sisi binafsi, sisi kama kanisa, na ni hilo neno moja la Bwana, hiyo kinywa moja liyosema ahadi katika wakati huo, yasema kwamba musikate tumaini, muingoje. Na hilo ndivyo nabii Abakuki alivyosema, muingoje mpaka itimiliki. Abakuki mbili mstari wa tatu, kama ikichelewa uingoje, kwa maana yatatimilika kweli kweli. Kwa neno hilo moja, kwa neno hilo moja ndipo nasiweza kuitwa, kuonekana, kutangazaliwa upya kupitia neno la milele la Mungu. Hiyo mbegu moja, hiyo neno moja, hiyo nguvu moja, ndiyo tunaona hapa katika ndani ya mambo yote. Tunapaswa kuwa nalo hiyo nguvu moja ndani yetu ndani ya imani nambayo tunapashwa kuyatamka pia na kuweza kuona hiyo nguvu moja, na hiyo tunapaswa kuitamka pia, na mimi ya kwamba tuliweza kuisema wikendi hii, haitoshe kuweza kuzungumza tu kuhusu ukombozi, inapashwa kufunuliwa. Kwa maana mkombozi alikuja, manabii walizungumza kuhusu ukombozi, lakini pamoja na Kristo ukovu ukakuja ukombozi, msamaha na neema na hapo sasa, sio kwa kuizungumza tu, lakini kuwa, kuwa na mambo ambayo Mungu aliyoahidi. Na hiyo ndiyo inayonikosea kose akose, na kose wa moja katikati yetu iliweza kujiuliza swali hii siku zilizopita. Bwana alihubiri wakati gani kuhusu uponyaji wa wagonjwa? Hakufanya mahubiri juu ya, ya uponyaji wa wagonjwa, lakini aliponya wagonjwa wote. Sijui kama kuna mahali ambapo aliweza kufanya mahubiri juu ya mm, mahubiri juu ya msamaha wa zambi? Haiwezekana, ilawezekana lakini naamini kwamba yale aliambia mtu ya kwamba zambi zako zinasamehewa, hiyo ndio ilikuwa mahubiri yake. Na wafarisayo walikuwa pale wakiwaza wao wenyewe, ee, nani anaweza kusamehe zambi isipokuwa Mungu yeye pekee? Marko 2 mstari wa 5 mpaka wa saba. Wafarisayo hao walikuwa wajua ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu aliyeonekana kwa namna ya kimtu, na yeye alikuwa akijua mawazo ya yao akasema kwa mstari wa kumi ya Marko mbili, ili mjue ya kwamba mwana wa mtu ana mamlaka ya kusamehe dhambi duniani. Mstari wa kumi na moja ninakuagiza, akaambia kilema, simama, kamata kitanda chako, urudi nyumbani. Amina. Nilitafuta sikuweza kuona mahubiri ambayo Paulo au Petro azunguza kuhusu uponyaji wa wagonjwa au pia au kueleza mambo kama hayo na hiiko hivyo hivyo, hizo ni mabarua ambazo pia wanaweza kuleta kwa makanisa, lakini iliyo ya lazima sana ni kwamba tusiweze kuzungumza kuhusu mambo hayo tu, lakini tuweze kuya, tuweze kuishi neno kupitia sisi, neno lililosemwa na hizo ahadi zijege kuwa sehemu ya ujao ya maisha yetu ya imani wale walio wagonjwa waweza kupona, waliopotea waweza kuokolewa. Ni ile neno la Mungu liweza kuwa limetimiza juu yetu yale ambayo tulizo kutumwa. Ni hapo ndio, ni kwa hiyo ndio ndio itaji yetu. Naenda mara moja kwenye kwenye maneno hayo, na tunaona kwamba wakati Bwana alipofufuka akaambia wanafunzi wake kwamba ninawapatia mamlaka, alisema katika Yohana 20:23 ya kwamba kila mtu ambaye mutakayesamehe zambi nao watasamehewa, wale ambao mutakaowacha zambi zao juu yao watabaki nazo. Aliweza kuwapatia mamlaka yake mwenyewe akaipatia walio wake, na kusema yule ambaye anawasikia ananisikia, kwenye sura kumi musari wa kumi na sita. Au Mungu aweze kutenda ndani mwetu tuweze kusahau mambo yetu sisi wenyewe, na tuweze kujua kwamba yeye ni mweza yote, na kwamba hawezi kubadilika, na kwamba anapaswa kushikamana na neno lake. Wakati ninaposema kwamba anapaswa, tunapaswa kuelewa hiyo vizuri vizuri, na sio kwamba tunashurutisha Mungu, haiwezekani. Lakini hawezi yeye mwenyewe kushikana, yeye mwenyewe hawezi kurudisha neno lake, na hiyo ndio nataka kusema hapo sasa. Oh, kama tungeweza kuamini, tutaona utukufu wa Mungu. Yohana 11 mstari wa 14. Jioni hii tunataka tuweze kukaribia uso wa Mungu tukiwa na kusihi, tukiwa na kuomba, tukiwa na matendo ya shukrani, tukiwa na imani na maombi na yote ambayo Mungu anayeweka kwenye moyo wetu, tunataka tuweze kumwambia yote na kuweza kumtumainia. Yule anayeamini anapaswa kuamini ya kwamba Mungu anaye yu Mungu yuko, na kwamba yeye ni mlipaji wa wale wanaomtafuta naye atamupatia yale ambayo anayeomba. Ndani ya ombi, Mungu anataka akutane na sisi, anataka atubariki, anataka awe pamoja na sisi na ajifunue kwetu. Naamini nawaza ya kwamba sauti ya uzuni inapaswa kuwa kubwa na kila Wadui kila e, tofauti yote na kila uvuguvu wote unapaswa kuanguka mbele Mungu aweze kushifunua. Tunapaswa kuingia ndani kwa nguvu na Mungu anapaswa kushionyesha, kama vile yule yule jana, leo na ni yule yule, na yule mile na milele. Tunaweza kuamini hiyo, tunaweza kuamini. Tunaamini kwamba Mungu ni mwaminifu kwa neno lake ni vigumu kuambia hivyo, lakini nawaambia tunapaswa kutumainia Mungu. Ni kitu kigumu kufanya kwa ajili yetu sisi wenyewe, kwa ndugu Branham alikuwa ni vyepesi kwake sana, wakati alipokuwa katika maono, jinsi Mungu alikuwa akimwonyesha mutu ambaye ambaye apashwa kuombea angepashwa kuwa amekwisha kupona na hiyo ilikuwa ikimpatia mara nyingi katika maono, angepata kumpatia imani tena ya nguvu na kumpatia uhakika ya kwamba mtu huyo alikuwa amekwisha kupona. Na anasema tena baadaye ya kwamba kama tunaomba Mungu kwa msingi wa ahadi ya neno lake, naye hawezi kufanya hiyo kitu moja bila sisi kuwa na hitaji ya maono sote kwa manabii lakini sote tunaamini yale ambayo Mungu aliyosema kupitia manabii, yale aliyosema kupitia wametume, yale yaliyoandikwa kwa ujumla. Nasi tuna wingu kubwa ya washuhuda katika Agano la Kale na Agano Jipya ambayo za kushuhudia kuhusu upendo wa Mungu, neema ya Mungu na yote na kama wale wote walioweza kuokolewa na kupona katika kizazi hiki, kama wangeweza kuwekwa na kukusanywa mahali fulani hapa, ili waweze kutoa ushuhuda, lakini hii eneo hii au chumba hiki hakiwezi, kinaweza kuwa kidogo. Mungu alifanya mambo makubwa na ya utukufu kwa ajili ya wengi, naye hawezi tena kuifanya nyingine mara moja kwa wale ambao wanaomlilia usiku na mchana. Mniruhusu niweza kuwasomea zaburi ambayo nitaka kusoma mbele mbele, andiko zingine ziweze kuja na nisiweze kuisahau. Zaburi mia moja na ishirini na tatu Zaburi mia moja na ishirini na tatu msara wa kwanza: nitanyanyua macho yangu kwako e, Mungu kukaa mbinguni. Tazama macho yangu tazama macho watumishi ya watumishi yanaangalia kwa mkono wa bwana yao, kama macho ya kijakazi kwa mkono wa bibi yake, vivyo macho yetu yanaangalia kwa Bwana Mungu wetu, hata atuhurumie, mpaka atuhurumie, hata atuhurumie. Mstari wa tatu. Utuhurumie, E Bwana, utuhurumie, kwa maana tunajaa tunajaa kujaa na kuzarauliwa. Nafsi yetu inajaa na kuzarauliwa kwa wenye kukaa na salama, tena na kazarau kwa wenye kiburi. Hiyo siyo wakati wetu. Hii siyo kilio chetu, hali yetu hii siyo hali ya taifa la Israeli kwa ujumla. Hii siyo hali ya taifa la Mungu kwa ujumla, na tunajua yale yanayofikia taifa la Israeli, na waamini wengi wana, wanaona mambo yekuti kwa ujumla kuna waamini wengi walioweza kuchunguza maandiko matakatifu kwa utafiti wao wenyewe na ijapokuwa si kwa ufunuo wa Roho lakini walifanya utafiti na wakaona wakakusanyisha mambo fulani, lakini hawaoni yale yani ambayo Mungu aliyofanya pamoja na kanisa, na hawakuweza kutambua wakati gani Mungu alikutuma ujumbe na namna wanaweza namna gani wanaweza kuelewa yale ambayo Mungu anataka kufanya kupitia ujumla wa ujumbe. Lakini na wazi ya kwamba Mungu alituruhusu ili tuweze kuona na kutambua mambo kwa neema, katika msimamo iliyo mzuri, sasa katika wakati huu wa mwisho. Na kwa ajili ya hiyo tunataka tuweze kumshukuru na tunapaswa kuleta nia yetu kwa yale inayokuja, kwa kwanza nimsema, unyakuo na ni nyuma ya hayo ndipo wokovu inarudia tena Wayahudi. Tunaona ya kwamba hawanyenyekei, hawashushe mikono au hawa kuregea, wako na bidii, wanajua ya kwamba Mungu iko pamoja nao. Acha Mungu atupatie bidii kama inavyosemeka kuhusu Bwana wetu ya kwamba, tawala katikati ya adui zako kuna siku fulani tulizungumza kwa machache au kwa mafupi kuhusu, tuliweza kuzungumza kwa mafupi pamoja na ndugu yetu Kai Kalaita. Aliweza kusema kwa namna moja kuhusu shetani anazunguka, inasemeka kwa mstari wa pili ya Zaburi 123: tazama macho yetu, tazama macho ya watumishi yanaangalia kwa mkono wa Bwana wao kama vile taifa la Israeli nao wanazungukwa na waadui nyingi, na sio tu watu lakini ni nguvu za waadui. Lakini tunaangalia Bwana wetu, Mungu wetu, naye kuna uwezo wa kutusaidia, na alisema alishaka saidia wengi, atatusaidia pia kwa neema katika tabu yetu. Bwana au mtumishi mtumishi alitoka na kufanya kazi yake, na huyo mchakazi alipotoka akaona binti mama yake wao mkubwa yake, akasema, oh, iko namna gani katika miaka iliyopita. Inasemeka hapa ya kwamba hivyo hivyo macho yetu inatazama Bwana Mungu wetu kwenye mzao wa pili, lakini tuwe wazi, tunaweza tena kupata leo watumishi na wachakazi ndiyo hapa duniani ambao wanaoshikamata kwa namna kama hiyo. Kwa namna kama hiyo unaweza kupata mtakazi wapi ambaye anayeangalia bi mama yake kwa heshima? Leo kila mtu anakuwa bwana wake mwenyewe, na mtumishi anataka kuwa chini ya bwana wake, na hiyo ndio hali ya dunia hii na hali ya dunia hii haiko tena kama vile ilikuwa kwa mwanzo. Na hasa ni kitu gani cha Mungu kubaika kinachobakia? Sasa tunafika hasa katika hali ya roho, iko namna gani kuona kwetu kwa Bwana Mungu wetu, baka waweza kutuhurumia. Kuna mambo ambayo hayakuweza kubadilika au mambo yote imebaki kama vile mbele? Tuko na tafsiri mahubiri inayo kichwa cha maneno eti ni nguvu gani juu ya mlima, na ndugu anaba anaonyesha ya kwamba ni hapo ni hapo hapo mahali pote kulipokuwa kifanyika kitu fulani cha kipekee watu walikuwa kitazama na kulikuwa nguvu, kwa maana Mungu alikuwa akifanya kitu fulani. Namna gani macho yetu yanatazama Bwana kama vile mjakazi anaangalia bwana wake au mama yake, au mtumishi kutazama bwana wake, iko kwa namna kama hiyo, itawazuisha kwa ajili yetu Inaomba hali ya zamani iweze kurudia, omba kungojea Mungu, na hapo sasa naye atajibu. Na hapo sasa macho yetu yanaangalia Bwana, Bwana wetu mpaka aweze kutuhurumia mstari wa tatu. <totitulimia> Utuhurumie, utuhurumie, e Bwana utuhurumie, e Bwana utuhurumie kwani tunajaa kujaa na kadharau na kudharauliwa. Uhurumie, uhurumie. <totitulimia> Haitoshi tu lakini utuhurumie, utuhurumie Bwana tunaweza kuomba kama vile alivyoomba, hatuna haya na tunasema utuhurumie, e Bwana utuhurumie, kwa maana tunachoka na kudharauliwa. musara wa ine, nafsi yetu inajaa na kudharauliwa kwa wenye kukaa na salama, na tena na kudharau kwa wenye kiburi. Hapa tunajua yale tunayosema Tunashiba, tuna tunachoka na, na, na, na kazarau ya wenye kiburi. Leo kuna watu wangapi walio na kazarau? Wangapi leo wako na kiburi? Wako na kiburi na kazarau. Hapa mwimba Zaburi anasema nafsi yetu inachoka. Acha Mungu atufanyie neema, ili tuweze kuamini na maombi yetu yaweze kupanda kwake kwenye kiti, utuhurumie, utuhurumie e Bwana, kwa maana kwani tunajaa kujaa na, na kuzarauliwa. Msarawain, nafsi yetu inajaa na kuzarauliwa kwa wenye kukaa na salama, tena na kazarau kwa wenye kiburi kiburi gani au ukadharau gani? Acha kiburi na madharau, iwe mbali na sisi, madharau na kuchekelea na yene mbali na sisi. Lakini Mungu aweze kuweka ndani ya mioyo yetu tuweze kumuita na tuweze kusema, Bwana ulitoa ahadi, tunakutumainia, unatupatia uaminifu ya kwamba natupatia hiyo tena kwa neema na ni wakati Mungu anapotusaidia ndipo tunasaidiwa, na ni wakati anapoubariki ndipo tunabarikiwa, na hayo yote tunataka tuweze kumuletea leo jioni hii, mahitaji zote. Sio kama tutaweza kupiga magoti au tutaweza kusonga mbele hapa, lakini wanataka nini, ndugu? Tunaweza kuja mbele, tukaribie, tukaribie, tuombe. Baba wa mbinguni, Tuna kushukuru nami pia kwa ajili ya moyo kwa moyo wangu wote. Kwa ajili ya neno lako takatifu la damani. Hapo mwanzo kulikuwa neno na uliita mambo yote kuonekana kupitia neno lako, mbingu na dunia iliyo ya sasa iko kwa neno lako, mbingu mpya na dunia mpya vitakuwa kwa neno lako pia Bwana, tuko sawa sawa kulingana na neno lako, tugeuke kanisa lako, tugeuke bibi arusi neno Bwana, ambaye neno lako linaweza kutimilika ndani yote Bwana, ili watu wazihaka wasiweze kuwa tena Bwana, wasiweze kuzihaki tena Bwana, weze kama vile uliye hai wa kweli, unihurumie utuhudumie Bwana o oh, Mungu bariki kwa wingi wa neema yako. Tunakuabudu na tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Haleluya, nifanyizie yale yani ambayo watumishi wako waliokuwa katika wakati wote, o oh, Bwana Mungu wangu. O Bwana, bariki Mungu wangu, kama vile ulivyoahidi ndani ya taifa lako. Fanya ndani ya taifa lako katika wakati huu yale uliyoahidi. Au haufanye kitu bila kufunua siri zako kwa watumishi wako manabii, na unajulisha siri ya mapenzi yako, unajulisha siri ya mapenzi yako, na sasa unatuongoza katika ma, katika siri ya mapenzi yako kupitia Roho wako yale yote yaliyokuwa yamefichwa tangu ukuweku kwa misingi ya dunia, na sasa unayajulisha kwa taifa lako kupitia kufunua mihuri na ufunuo wa roho wako Bwana, atu ukati tumaini au kuregea, lakini tunawekwa nguvu mbele ya uso wako, tunawekwa nguvu katika imani ya kwamba wewe usitikisike. Uh, unabaki yule yule milele na milele, mbingu na dunia vitapita na watu wote watapotea, lakini wewe unadumu, na mpango wako unatimilika. Ninakushukuru kwa ajili ya hiyo Bwana, nipatie tupatie mwongozo wa roho wako na kama vile watumishi kwa mwanzo na ndani ya wakati wa zamani walivyokuwa kitazama wakitazama nakuangalia kwa heshima Bwana wao wakipokea maagizo na masharti kwa ajili ya kazi, na hivyo na hivyo ndivyo nasi na kuangalia wewe. Wewe ni Bwana wetu na, na mwalimu wetu, tupatie maagizo na tupatie pia nguvu za, kuiti, za kuitimiza. O Mungu tunakuomba tuna utupatie hayo mawili kwa mara moja. O Mungu uliye mbinguni, nigeuze kwa ndani, nipatie niwe moja na neno lako na roho wako. Bwana, acha uweze kunitazama kwa rehema. Bwana, tunasikia ya kwamba uko hapa. Uko hapa kundi kidogo na ijapokuwa tunaonekana ya kwamba ulituita kama vile kuku anashughulikia vifaranga vyake chini ya mabawa zake, na wewe pia umetuweka chini ya mabawa yako. Amina, Bwana wangu, tunakushukuru kwa ajili ya hiyo, na tunakusifu tunakuabudu, kwa maana huko karibu yetu, ulizungumza tumeyapokea unakuwa macho juu ya neno lako ili unitimize. Bwana, fanya ili tuweze kuishi, kurudishiwa kwa ujao ya yote ambayo iliyokuwa imepotea, na ili tuweze kuona kwa macho yetu na tusikie kwa masikio yetu na tuguse kwa mikono yetu kuonekana kwa neno la uzima. Bwana mpendwa, tunakuomba utupatie makusanyiko ya kiungu kama vile ya mwanzo, makusanyiko ya kiungu ambayo ndani yake unaweza kuja na kupokea yale na ukupendeza. Mabudu na utukufu we kwako, tunakupatia wandugu wote, wadada wote, wale wote tunayo wajua. Majamaa zetu walio karibu yetu, tunaweka yote mbele yako. O bwana pia mahitaji. sana sana yale ya ndugu Lois wa Salzburg huko kwenye hospitali bwana mguse tunakuomba o Mungu na wengine wote ambao walio katika hitaji waweze kusikia kwamba mkono wako hauko mfupi na kwamba nguvu zako hazikupunguka lakini ungali yule yule Mungu mwaminifu Bariki taifa lako na utuhurumie kwa rehema yako ya milele na ya kiungu ambayo inayo tuzunguka kwa uchao. O Mungu, na kama tumepata neema mbele yako, sasa ututangulie mbele, O Bwana, na utupatie neema na nguvu ya kufuata Bwana, tunakuomba ngine mara moja kwa ajili walio hapa leo na wale wote ambao wasio hapa leo jioni. O Bwana, o Mungu, unajua walio wako na walio wako wanakujua Bwana, na mahali pote watakaposikia neno lako. Nina kushukuru kwa ajili ya hiyo na ninakusifu, tufanzie pia neema na wote katika wakati wote. Bwana, na juu yangu utunge sote pamoja, na kwa ujao, kwa upendo wako, kama vile ulivyotaka. Mabudu na utukufu iwe kwa jina lako takatifu. Amina.