Kwanza kwa mstari mstari wa wa tisa, ole wake anayeshindana na mumba wake, kigai kimoja katikati ya vigai vya dunia. Udongo utamwambia mfinyanzi wake unafanya nini au kazi yako hana mikono. musara kumi. Ole wake ambaye anamwambia baba yake unazaa nini? au mama yake una uchungu wa nini? musara kumi na moja Bwana, mtakatifu wa Israeli na mumba wake, anasema hivi, uniulize habari za maneno yatakayokuja, maneno ya wana wangu na habari za kazi ya mikono yangu, muniagize. kumi na mbili. Mimi nimefanya dunia na kumba mtu juu yake, mimi mikono yangu imetandika mbingu, na jeshi lake lote nimeliagiza nimemwamsha katika haki na nitanyosha njia zake zote, atajenga mji wangu na ataacha huru wafungwa wangu. Um, si kwa um, bei um, wala zawadi, Bwana um wa majeshi anasema. Mpaka hapa ili neno takatifu na la damani la Mungu na waza ya kwamba hatukukuja hapa jioni hii, kama vile tumesoma hapa kwenye musara wa tisa, ole wake anayeshindana na muumba wake. Hatukukuja hapa ili tuweze kushindana au kuweza kuubishana na mungu itu, lakini tuliweza kuja hapa jioni hii ili tuweze kupatia Muumba wetu utukufu, Bwana wetu ambaye aliyetuumba kwa ajili ya kumwabudu, kwa ajili ya kumpatia heshima. Hatuwezi kushindana na yeye, kwa maana hiyo haina faida. Imeandikwa kama vile tumesoma, udongo unaweza kumwambia mfinyazi wake unafanya nini? Tunaweza kuambia Mungu aliyetumba unatufanyizia nini? Hapana, tunaweza tu kusema ya kwamba yote ambayo Mungu aliyofanya na namna ambayo aliyotumba ilifanyika vizuri, ilitendeka vema. Nasi tunamshukuru um, tena jioni hii hadan, na ndiyo maana tunakusanyika um, na sio kwa kushindana na yeye, lakini tuweze kumpatia utukufu and thank, and na sifa na vitendo vya shukurani na maabudu. Kwa maana tunajua kama vile inavyoandikwa ya kwamba mkono wake ulifanya vitu vyote, inayoonekana na isiyoonekana, kama vile Petro anasema ndani ya barua zake. Nasi pia alituumba, ndugu na dada wapendwa, katika lengo gani? Ili tuweze kuishi tu? Hapana, lakini kwa ajili ya kuweza kusifu jina lake takatifu. Hiyo ndiyo lengo Nasi na tuko hapa kwa ajili ya hiyo, na sio kama vile wanadamu wengine wanaoishi bila kujua kitu fulani kuhusu yeye, lakini akose. Hivyo ndivyo aliweza kutayarishiwa, lakini sisi kama wana wa Mungu tulitayarishwa ili tuweze kupatia utukufu kwa mumba wetu. Na mwimba nyimbo moja naimba ya na kwamba maua yanamsifu kwa rangi zake, na mimi ninaweza kumsifu na kumshukuru na kumtukuza tena zaidi kama vinavyoweza. Ndiyo, hiyo ndiyo inayohusika. Hakuna kitu kizuri kama vile kukusanyika na kuweza kuimba sifa kwa Bwana wetu, nyuma ya sifa zingine. Na wakati tunapopandisha sauti, unampatia utukufu kwa mema yote aliyotutendea. Hatuna hata haki ya kuweza kusema wali, hata katika hali yote kama iliyoandikwa kwenye mstari wa kumi ole wake mtu anaye mwambia baba yake unazaa nini? Hatuna haki ya kuweza kusema kwa sababu gani hii au kwa sababu gani kile. Hapana, hiyo siyo kitu nzuri mbele ya Mungu. Lakini tunajua ya kwamba yote iliumbwa kwa neno lake lenye uwezo, na yeye kwake kunatoka na kunaenda utukufu na mabudu tena John hii hatuwezi kukosa kumusifu na kumpatia utukufu. Alitupatia pumzi, alitupatia kinywa, alitupatia vyote. Sasa hayo mambo yote aliyotupatia, ina faida gani kuweza kufanya tu mambo mabaya, kuweza kusema mabaya tu? Hapana, naweza kusema hapana. Sisi kama wana wa Mungu tunapashwa kumuletea iliyo mema, na hiyo ni sifa kwa jina lake takatifu. Tunasimama sasa na wale wanaojisikia kwamba wanasukuma waweze kushukuru Bwana. Bwana, ninakushukuru kwa ajili ya neno lako takatifu na la damani, tunaweza kuwazia mbele ya kutenda mbele ya kuzungumza, Bwana, kwa maana inaandikwa ole kwa yeye anayepingana na mumba wake. Bwana Mungu wangu, hatutaki kushindana na wewe, lakini tunataka tuweze kukamata siku zote za maisha yetu kama vi inavyotufikia. Mungu wangu, na tuweze kushukuru kwa ajili ya kila siku njema na hata pia kwa ajili ya siku mbaya inayotufikia, kwa maana wewe unatupatia yote na unataka utuone kama vile tulivyo. O Bwana, tupatie nipatie neema yako, tupatie sisi sote neema yako jioni hii, ili tuweze kusikia neno lako na tuweze kusifu jina lako Bwana. Nakuabudu na nakusifu na Bwana, kwa maana wewe peke yako ndiyo unastahili utukufu wote, heshima yote na mabudu yote. Wewe ambaye uliyetandika mbingu, uliumba vyote, yote litoka katika mkono wako na kwa neno lako lenye uwezo wewe peke yako unastahili utukufu. U Mungu, pokea shukurani ya mioyo yetu na ya vinywa vyetu sisi sote. Haleluya! Kwa maana wewe ni Mungu wetu, nasi ni taifa lako, kundi la mkono wako. Haleluya! utukufu kwako Bwana. Unatuongoza kwenye majani mabichi, unatunywesha Bwana kwenye chemchemi ya maji ya uzima. Haleluya! utukufu kwako, kwa maana tena jioni hii tunaweza kushota kwa bure kwenye maji ya uzima. Utukufu wewe kwa jina lako la ajabu. Bariki wa ndugu wetu watakaoleta neno lako, tubariki sisi sote ambao tunasikia neno lako, na usituache kuweza kuwa watu wa kusikiliza tu, wa kusahau. Lakini Bwana, utufanye watu wanaoweza kuweka mate... neno lako katika matendo. Utukufu iwe kwa jina lako la ajabu haleluya. Amina. Des wir solch ein wunderbares wort schon Sifa na shukurani iyo kwa Bwana wetu kwa ajili ya neno ambayo tumekwisha kusikia la ajabu sana. In tunaingia katika kilindi ya yale ambayo tumekuisha kusikia, kusikia na yale ambayo umekwisha kuimbwa. Hatuimbe tu kwa midomo yetu, lakini tunayawazia na tunaishika kwenye moyo. Tunashaacha Mungu atuzungumzie kupitia neno lake na kupitia Roho wake watu wengi waliweza kutuma salamu kutoka Zirich. Ningetaka sasa niweze kuwaletea salamu hizo. Tuliweza kuwa na makusanyiko ya kiungu nzuri sana, ambayo iliweza kukamata saa mbili na nusu kwa mara yangu ya kwanza, kitu ambacho kilikuwa bado kulifikia. Na kisha tuliweza kuwa na ubatizo ndani ya anga iliyo njema sana. Wandugu na wadada kumi na nane waliweza kubatizwa, ilikuwa ni kitu cha ajabu na ndugu Kupfer aliweza kuniita siku ya kwanza asubuhi, na tunawasalimu kwa furaha kubwa. Tunawashukuru pia kwa ajili ya maombi yenu inayopanda mpaka kwenye kiti cha Mungu na Mungu anajibu, akose anajibu kwa namna tofauti kuliko jinsi tunavyowaza lakini Mungu anajibu. Mungu anasikia na anajibu maneno ambayo tumekwisha kusikia jioni hii Direkt... inaingia mara moja kwenye moyo de... na iliweza kunigusa hapo hapo as... ole kwa mtu ndiyo, Bwana anaonekana. and hapa kwetu kama vile sa... Mungu anayeshambulia hapa na kutwambia mstari wa tisa sa... ele... ole wake anayeshindana na mumba wake, kigai kimoja katikati ya vigai vya dunia, katikati ya vigai vingi, sisi tu ni kigai hatuna haki ya kuweza kushindana na Mungu wetu na, na hiyo ndiyo neno linataka kutuambia jioni hii wewe na mimi. Mimi kama sisi ni vigai katikati ya vigai, hatuna haki ya kuweza kushindana na Mungu wetu. Ni neno gani so hapa la hatari? Na hiyo ndiyo Mungu anatuambia wewe na mimi, sisi sote jioni hii, kwanza ole ole kwa mtu anayeshindana na mumba wake, na kisha sasa, heri mtu asiyeweza kushindana na mumba wake, mtu ambaye anaweza kusema kama vile Ayubu, kama tulikubali mema sasa, kwa sababu gani hatuwezi kukubali mabaya? Na ndani ya Mhubiri, Mhubiri naandikwa mahali fulani, furahi katika siku ya ustawi na katika siku ya mateso fikiri, fikiri kwa upole na ubaki kimya Mhubiri saba mstari wa kumi na ine. Na hiyo ndiyo tunapashwa kufanya wewe na mimi mimi na si sote, na hilo neno ambayo umekwisha kusikia akoso akosoondiza kucheka, lakini no sio lengo la neno hili. Inaandikwa yote ni ya bure, Mhubiri moja mstari wa pili. Na kisha tena yote ni ya bure kabisa, mstari wa tatu: mtu anapata faida gani kwa kazi yake yote ambayo anatumika chini ya dunia au chini ya jua. Msaa wa tano inasema jua linapanda vile vile na jua linashuka na kufanya haraka kwenda kwa pahali pake, pake panapopanda. Msaa wa sita upepo unavuma kwa upande wa kusini ya kwamba bahari inavuma ina... mito inamwanga katika bahari lakini maji ya bahari haijai. Upepo unavuma mahali pote, lakini bahari haizo kuvuma haizo kujaa, na inaweza ku, unaweza kuwaza ina kama inamwangika mpaka saa gani, lakini yote inaanguka katika bahari, lakini bahari haizo kujaa, na yote inabaki kama hivyo kuwa mbele, na anaweza kuelewa hiyo. Upepo unavuma kwa kushoto, kwa kuume, kusini, kaskazini na magharibi, yote hawezi kujua kwa mbali inatokea, lakini tunajua kitu moja ya kwamba wakati unaposhikwa na roho wa Mungu mambo haiko tena ndani ya masikio yetu, lakini inaingia ndani ya nyoyo yetu, na hapo sasa moyo haubaki wazi moyo unabaki wazi wakati watu wanazungumuza na sisi, tunapokuwa tukiangalia tu na macho ya kimwili, lakini moyo unajaa wakati unaposikia ikisemeka kuhusu Mungu, na wakati unaposikia mambo ikisemeka na tukiwa na macho iliyopakaliwa kama inakwaka na tabia kuifanya katika andiko hii. Mawazo mawili yaweza kunijia katika neno hili moja iliyo katika barua kwa Waroma ningio katika Yeremia. Mbele ya kuendelea, tazama hili neno inayosema hapa kwa neno Isaya sura kumi na tano mstari kumi na moja uniulize habari za maneno yatakayo kuja, maneno ya wana wangu na habari za kazi ya mikono yangu, muniagize watoto wangu, muniulize mimi, muniulize na si mgeni na sio wageni, na sio wageni, lakini wale wa Mungu, watoto wa Mungu wanauliza na kusema, Bwana, wewe ni baba yetu, iko namna gani kuhusu kazi yako? Lakini msishindane na mimi, lakini muniulize, muniulize kuhusu mambo yatakayo kuja. Hatuwezi kuulizana sisi kwa sisi. Kama mnakuja kwangu, mtaweza kupokea jibu yangu. Kama mtaenda kwa ndugu Shimiti, mtapokea jibu ya ndugu Shimiti, lakini kama mnaenda kwa Mungu, mtapokea neno la Mungu nasi tunapasha kwenda kwa Mungu, lakini watoto wangu mniulize kwa maneno yatakayo kuja wana wangu. Na hiyo ndio tunakuja hapa kwa ajili ya hiyo, ndugu yangu. Na pia hii neno inaweza kunigusa sana, la mfinyanzi msoa tisa isama kumi ine na tano, ole wake anaye shindana na mumba wake. Ndiyo, na kama unaweza kufanya hiyo siku yote mbili, kunafanyika nini sasa? Kunafanyika nini sasa hasa? Ole wetu, ole wetu. Oh Mungu, utusamehe sana. Nataka kuwasomea neno, ndiyo neno ambalo nalohusu neema ili tusiweze kupoteza tumaini kwenye mstari wa tisa inasema: ole wake anayeshinda na mumba wake, kigai kimoja katikati ya vigai vya dunia. Mtu huyu aliweza kuona hapa ukundi kubwa la vigai hasi zaidi na kidogo, lakini anasema kwenye mstari wa tisa, ole wake anayeshinda na mumba wake, kigai kimoja katikati ya vigai vya dunia, udongo utamwambia mfinyazi wake unafanya nini? tunasoma hiyo kitu moja au kitu ya kufanana hicho kwenye barua kwa Waroma kwenye mstari wa tisa, Paulo a kusukuma Roho Mtakatifu anazungumza kwanza kuhusu ahadi za Mungu, Isaka na watoto wa ahadi na kisha uchaguliwa. Anamaliza kwenye mstari wa kumi na tatu pamoja na maneno haya na kwenye mstari wa kumi na nne wa Tuseme nini basi? ku- una uzalimu kwa Mungu hapana hata kidogo. Mstari wa kumi na tano. Kwa sababu anamwambia Musa nitarehemu yeye ambaye ninamrehemu na nitamurehemia au mtamhurumia yeye ambaye namhurumia. Mstari wa kumi na sita. Basi kama ni hivi si katika uwezo wa mwenye kutaka wala mwenye kupiga mbio lakini kwa Mungu anaye rehemu. Mstari wa kumi na saba. Kwa maana maandiko yanasema na Farao kwa kusudi hili nilikusimamisha hata nionyeshe nguvu zangu kwako, na jina langu litangazwe kwa katika dunia yote. kumi na nane. Basi kama ni hivi, yeye anataka kumrehemu yeye atamrehemu, na ata, ana anayetaka kumfanya ugumu anamfanya mgumu. 19. Basi utasema utaniambia kwa nini angali analaumu? Kwa maana nina... kwa maana nani anayeshindana na kusudi lake? mstari wa ishirini, sivyo? E mtu, wewe ni nani unayeshindana na Mungu? Kitu kilichoumbwa kilicho kitawambia yeye ambaye aliyekiumba kwa nini ulinifanya hivi? mstari wa ishiri na mmoja Ao mfinyanzi hana nguvu juu ya udongo, kwa fungu moja udongo kufanya chombo kimoja kiwe cha heshima na kingine pasipo heshima? Nini basi, kama Mungu akitaka kuonyesha ghadhabu yake na kujiulisha uwezo wake, uvumilivu kwa kwa saburi nyingi, vyombo vya ghadhabu vinavyo vilivyofanywa tayari kwa kuangamia. Ishirini na moja, nasema kwamba mfinyanzi hana uwezo juu ya udongo katika kif, kasika fungu moja kuweza kutengeneza chombo cha heshima na kingine chombo kisi kisichokuwa na heshima, katika katika udongo mmoja, katika chombo kimoja, katika udongo mmoja, katika udongo mmoja na sio udongo wingine, lakini udongo mmoja iliyo katika mkono wake na wazia wazo ilioza kuulizwa kwa ndugu Branamu inayosema kuhusu bibi ya arusi, na yule ambaye kuhusu wale watakaobaki walio sehemu ya kanisa. Anakasema kwamba maosho, kuwazia kitu hichi, kuna mshonaji mzuri iko na kitambaa kizuri kikubwa, na kisha anauliza mwenye pesa yake kumuliza, anamuliza sasa aina ya vazi atamshonea na akasema kwamba mambo yote nakatwa na yote iliyo sehemu ya hiyo kitu ambayo unakata kulingana na mwenye au tajiri anayotaka kutengenezewa, kuweza kufanyiziwa kitu fulani, na un anaitengeneza ndani vazi au kitu kingine, lakini ingine mabaki yote nayo ilitengenezwa na hiyo, na hiyo ma, ma, vyombo vimoja itengeneza na vyombo vimoja, lakini hiyo nyingine yote ni mabaki, hiyo ni mabaki inayotupwa, hiyo ni mabaki inayotupwa haiwezi kutumikishwa na hiyo, lakini vazi moja na kitambaa kimoja, lakini hiyo mtajiri alikuwa akiangalia tu vazi lake ambayo pake kuvaa. Na ye Mungu ni mtajiri, ana watu hapa wa duniani ambayo niweza kuweka hapa, lakini aweza kukatwa pia iwe mfano ambayo ndugu branao niweza kupata hapa, au mfano wa huyu mfinyanzi hapa, lakini yeye iko na uwezo ya kuweza kutengeneza katika hiyo kitu anayotaka katika hiyo chombo kimoja katika udongo mmoja, na wezi kuambia Bwana unafanya nini hapa? Inaomba kuweza kumshukuru kwa yote aliyofanya. Ndiyo wakati ipo, wakati takapofika hapo, itakuwa ni msaada kubwa sana. Tumaini ni kwa ajili ya sisi sote. Yeremia kumi na nane ni neno la mfinyanzi pia au mahali ambapo nabii alitumwa ndani ya nyumba ya mtu fulani, ili aweze kupata kitu fulani. Unajua, nabii walikuwa wakipata mambo ya kimwili au mambo ya kiroho, iwe waone katika mafung, maf maoni, maono au kitu kingine, au kupitia uvuvio, walikuwa wakipokea yale ambayo pasha kusema. Yeremia 18, kuanza kwa mstari wa kwanza. Yeremia 18 mstari wa kwanza. Na neno lilifikia Yeremia kutoka kwa Bwana na kusema neno lifikia Yeremia kutoka kwa Bwana na kusema: Ondoka ushuke pa, mpaka nyumba ya mfinyanzi, na kule nitakusikilizisha maneno yangu. Hii kitu cha ajabu sana, cha ajabu ndani, dani ya nyumba ya mfinyanzi. Ndani ya nyumba ya mfinyanzi, Mungu akasema, pale nitakuonyesha maagizo yao, maneno yangu, na sio katika seminari na sio katika funzo la katika shule la kufundisha, lakini mahali ambapo mfinyanzi anatumikia kwa mikono yake. Na nishaka ona hiyo, wakati uliopita mahali fulani ndio tulikuwa. Wakati uliopita akose, kuna mwaka moja au si mwaka moja, lakini muda unapita haraka na sikumbuke tena, lakini tulikuwa mahali fulani ndani ya pori fulani, na karibu ya kutoka kulikuwa mtu moja akose, alikuwa ni mtu wa kutokea Haiti, mtu mweusi alikuwa ni mfinyanzi naye, naweza kusema nini? Ilikuwa ni ajabu sana, ilikuwa ni wakati njema sana iliyokuwa nimeona katika katika safari niliyofanya huko, katika mahali pa kuonea kwa kuona wanyama, lakini simba ilikuwa akiruruka katika gari ilikuwa haiko kitu cha kupendeza kama vile hiyo kazi ya mfinyanzi. Tuliweza kutoka kwenye mlango, ilikuwa ni nini pale mahali fulani, iwe mahali fulani hapa Ujerumani, si mahali mbali na hapa, naweza kusema nini hapo hapo kwa mahali pa kutokea kwa kume, kulikuwa mwanaume huyo, mwanaume mweusi, mikono yake ilikuwa ikijaa udongo, na hapo hapo akakamata udongo, akaitupa kwenye disk, na nenda kusema nini, kwa kidole chake aka hiyo cho hiyo disk ikazunguka mbele ya kuweza mbele, hata kuweza kukaribia na kumuza kitu fulani, alikuwa amekwisha kutengeneza hiyo chombo chake, alikuwa akitengeneza na hiyo monogram na hapo hapo, hapo naweza kupata mambo mengi fulani, lakini hiyo njema ilikuwa pale kuweza kutoka hapo. Nani katikati yenu alishakaona mambo hayo? Oh, naweza kufurahisha sana kwa sababu najua kitu ninachosema. Msifurahi, msifurahi kuweza kwenda huko siku ya kwanza ya juma, sivyo? Hapana, tuko hapa siku ya kwanza hii, lakini ilikuwa ya kupendeza sana. Alikuwa akamata udongo, ilikuwa ni kundi kubwa ya matope ya udongo, na alikuwa akiipa kwenye diski hiyo bila hata kufanya kitu fulani, ilikuwa kitu cha kufurahisha sana. Alikuwa akiongoza mambo yote ie, ikienda katika hali njema, ikipanda, ikishuka, alikuwa akifuatilia hiyo mwenendo hiyo. Naweza kusema nini, katika kufumba na kufumbua, alikuwa amekwisha kutengeneza chombo kizuri, chombo kizuri sana. Kama mimi nikiweza kufanya kitu fulani cha, udo, cha mfinyanzi lakini sijui, mnajua yale inaweza kuwa kose, lakini kama kila mtu anaweza kubaki kwa nafasi yake, huyo mtu alikuwa akijua vizuri vizuri kazi yake, na hiyo inaweza kunipendeza sana. Kama tunaweza kuyazungumzia hapa, inasemeka kwa Nabii Yeremia mstari wa pili, ondoka ushuke kwa mpaka nyumba ya mfinyanzi ni, kule nitakusikilizisha maneno, maneno yangu asema nasiyo kwamba uweze kutenda kulingana na mapenzi yako, lakini huko nitakuonyesha nitakupatia maneno yangu, nitakuonyesha namna ya kufanya na kisha nimesema. Na kwenye msara wa tatu, basi nikashuka mpaka nyumba ya mfinyanzi mufinyanzi, natazama anafanya, anafanya, anafanya yake kwa magurudumu, ndiyo msara wa ine na wakati chombo kile alichokuwa akifanya kilipoharibika katika mikono yake yule mfinyanzi alifanyiza tena kwa chombo kingine. Naona hii matamshi hapa hapa, siyo? Mfinyanzi ndiye alikuwa akionekana kama vile msimamizi, lakini ni udongo kama vile anafikia udongo. U, u, mfinyanzi hana uwezo juu ya kitu fulani, lakini u, udongo au matope ilikuwa ilikuwa haiko ya uwezo sana, lakini kwa mpasho kuwa pale kwa ajili ya kutengenezwa, ili waweze kutengenezwa kwa damu na njema, na hivyo hivyo kwa neno la Mungu, na haiwezi kuwa mapenzi makosa yako au makosa yangu, lakini anapewa kwa msari wa nne. Na wakati chombo kile alichokifanya, alichokuwa akifanya kilipokuwa kilipo kikiharibika katika mkono yake, yule mfinyanzi alifanya tena kwa chombo kingine kama ilivyo kama ilivyo ilivyo, ilivyo ona vema yule mfinyanzi kufanya tano. Basi neno la Bwana likafikia li, lika likanifikia kwa kusema lika e nyumba ya, isa, ya Israeli si vema, siwezi mimi kuwatendea nyinyi vile, vile kama mfinyanzi huyu anavyotenda? Bwana anasema, angalieni kama udongo ulivyo katika mkono wa mfinyanzi, ndivyo mlivyo katika mikono mkono wangu eh, Bwana Mungu wa Israeli, eh nyumba ya Israeli, kama kuna ki, kiungo kiko kwa kimeharibika ha, ni Bwana ndiye kwenda uwezo wa kutengeneza. Narudia tena, ni udongo ambayo ilikuwa msimamizi, ni, ni udongo ndiye ilikuwa ipasha kupatia usimamizi na sio mfinyanzi kama hiyo udongo ilikuwa inatengenezwa vizuri. Niliweza kuiona pia wakati hiyo chombo ilikuwa ikiko, tena tayari kuweza kutupa kwenye chombo hicho, diski hiyo iliweza kutengenezwa tena baadaye. Na hapo sasa haikuwa tena hiyo chombo kine kimefanyika, lakini ilikuwa ni kingine kipya. Na pamoja na sisi kunaweza tu kubaki kigae, lakini pamoja na Bwana kutakuwa tena chombo kipya naye ataweza ya kuitengeneza tena upya. E, nyumba ya Israeli, nanyi muko kama vile udongo katika mkono wa mfinyanzi. Nami sina uwezo ya kuweza kutengeneza, sina uwezo ya kuweza kufanya yale anayotaka. Itakuwa namna gani kuweza kufanyizia wewe na mimi, kutufanya vyombo vya utukufu. Hapa Mungu alizungumza na mtu huyu, na kwa neno la kwanza nasi alituzungumzia ole kwa yule anayeshindana na mumba wake. Ndiyo. tunajua Mnajua kwamba hiyo iliweza kwenda haraka haraka, nasi tuko wanadamu, na inaandikwa nini? Heri mtu ambaye asiye tenda zambi kwa midomo yake, na sio kuweza kupingana na Mungu na kupingana na kitu kingine, na hiyo mawili haileti hata kilengo kwa fulani. Lakini katika imani tunapandisha macho yetu kwa Mungu wetu tunashika neno lake kwa kazi yake, hatuwezi kuanza kupingana na yeye au kushindana naye, lakini pamoja naye tunataka tuweze kunyenyekea kwake na kuweza kumtumainia kama vile Israeli naye alikuwa udongo katika mikono yake, na kanisa, nake, kanisa nalo ni udongo katika mikono yake. Na kama hiyo udongo haikuwa haiwezekane kuweza kutengeneza kwa chombo fulani, angepashwa kutengeneza tena chombo kingine kwa ajili ya utukufu wake na mapenzi yake. Hacha Mungu aweze kubariki kwa wingi neno hili katika mioyo yetu, na aweze kutimiza kama vile alivyotaka. Amina, amina. kuwa mwaminifu kwa Yesu siku zote kuwa mwaminifu siku zote kwake kuwa mwaminifu kwa msalaba wake mpaka tuweze kurudi nyumbani siku zote kuwa mwaminifu kwa Yesu kuwa mwaminifu kwa msalaba wake mpaka tuweze kurudi nyumbani kwetu sifa na shukrani ndugu rusi tunashukuru Mungu kwa ajili ya maneno haya yote ya ada, ya ajabu na ya damani na mawazo yote ya dhambi ambayo ya dhambi ambayo tumekwisha kupewa. Sana sana shahidi moja ndiyo kunigusa sana kwenye mstari wa 29 wa Roma sura 9, wa Roma sura wa sur, Roma sura 9 mstari wa 24, na kisha baadaye tutaweza kupatia utukufu kwa Mungu wetu. Mstari wa 24 wa Roma sura 9 ndio sisi ambao tulioitwa si toka Wayuda tu, lakini toka mataifa vile vile. Hiyo ni kitu fulani cha ki ajabu sana, ndugu na dada wapendwa tunaweza kujiunga kwa yale ambayo neno linasema hapa, kwa maana andiko haitowake maneno ya bure. Paulo kwa wakati wake angeliweza kusema tunajua, tuliweza kuisoma ya kwamba hiyo haitoki kwetu, lakini kwa Mungu anayefanya ninayotaka, anayefanyizia rehema yule anayetaka, na hiyo ndiyo inaandikwa hapa kwa namna ya kimaajabu, na kwenye musara ishirini na ine wa Roma sura tisa. Juden, ndiyo sisi ambao tulioitwa toka, si toka Wayuda tu lakini toka mataifa vilevile vile. Si kitu cha ajabu sana ndugu na dada, naniweza kusema hiyo, ila tu yule ambayo iliweza kuipewa yule aliyeweza kuitwa ndio za kusema hiyo, hatukuwa taifa lake, lakini sasa tumekuwa taifa lake. Alitufanya taifa lake, alitufanya vyombo kama hivyo. Unajua kwa sababu gani? kama alitufanya vyombo hivyo, na sasa vyombo hivyo haviko hapa kwa ajili ya kubaki kuwa wazi, lakini anataka vijaze. oh ora gisi ni ajabu sana, si kitu chizuri, sio kitu cha ajabu. Hiyo ni mumba wetu, huyo ni mumba wetu. Alifanya vyombo nasi tunayaona tangu mwanzo Alichagua yule alikuwa akitaka. Hakuchagua vyombo, alichagua vyombo kulingana, hakuchagua vyombo kulingana mapenzi ya watu, lakini kulingana mapenzi yake. Na alifanya nini tangu mwanzo? Aliwajaza na pamoja na maji? Hapana, lakini awajaza kwa Roho Mtakatifu. Ndugu na dada wapendwa A chake taifa lake na vyombo vyake wazi, lakini anavijaza mpaka viweze kujaza sana. Na hii ndio anataka kufanya jioni hii, anataka atujaze ili tuweze kujaa kwa nguvu ya Roho Mtakatifu. Jina lake la ajabu la Yesu wez kusifiwa. Ndugu na dada wapendwa, hatupashi kubaki hapa hapa tukikata tumaini, lakini tunapashwa kujazwa na furaha kuona jinsi Mungu alitukubali katikati ya wa mataifa na anataka tujaze kwa nguvu za kutoka juu. Jioni hii tunaweza kuiamini hiyo kwa moyo wetu wote, angali tena yule yule anafanya hiyo kitu moja tena leo. Nasi tunafurahi sana, kwa maana tunaweza kunyanyua macho yetu kwake na kuweza kujaa uaminifu sana. Ndugu na dada wapendwa, tusiache mioyo yetu kukata tumaini. Tusiache kitu fulani ndani ya mioyo yetu. Tuache yote nyuma yetu na tunyanyue macho yetu kwa yule aliyetuita. Sisi ni yeye ndiye aliyetuchagua na aliyetuumba kwa ajili ya utukufu wa jina lake. Na sio sisi ambao tunaweza kujiita sisi wenyewe. Sio sisi ambao tuliojiumba sisi wenyewe. Hapana. Ni yeye ndiye alifanya hivyo. Si kitu cha ajabu, utukufu na heshima iko kwa jina lake la ajabu. Tuna sababu yote ya kuweza kufungua vinywa vyetu kwa mioyo yetu yote. Unajua, kama watu wanafurahi ndani ya ulimwengu huu, nawaambia ya kwamba si kitu, kwa maana furaha hiyo ya dunia hii ni ya muda mfupi. Lakini sisi ambao tulioweza kuwa na kitu fulani cha kufurahia, nawaambia sasa, kwa sababu gani hatuwezi kujaa furaha? Namna gani vinywa vyetu na mioyo yetu haingepaswa kujaa sifa na shukurani? Sivyo ndiyo? Tuwazie kuhusu mema ambayo Mungu aliweza kutufanzia M bila kitu fulani, sisi aliweza kutufanya wachaguliwa wake wa taifa lake, atufanya watu fulani wake na wasichana wake, tunaweza kukuwa wa upendwa wake. Na hiyo sasa, tunaweza kumfazia hivyo na kupatia utukufu na sifa. Tusimame sasa kwa ajili ya kumwabudu. Tunakushukuru o Mungu kwa ajili ya saa hii ya neema. O Bwana tunakushukuru kwa sababu tunakushukuru kwa sababu uliweza kutukubali oh Bwana, kwa sababu uliweza kutukubali kwa maana uliweza kutufadhilia neema. Sifa yote utukufu wote na heshima yote iweza kuwa yako Bwana, kwa sababu wewe ni mfinyanzi na sisi ni udongo, vigae katikati ya vigae vingine, lakini Bwana Mungu uliweza kutukubali. Jina lako ni la ajabu na la utukufu, Bwana wewe unayetawala ndani ya utukufu. Wewe si mbali Bwana. Wewe uko katikati pia taifa lako. Huko hapa Bwana. Haleluya. Mahali wanapoweza kuweka jina lako juu. Haleluya. Wewe ni katikati ya walio wako Bwana, wanaokusifu. Wanaoweka jina lako juu Bwana. Wewe ni Mungu wetu. Haleluya. Bwana, unatupatia nguvu mpya. Unatupatia bidii mpya. Bwana, kwa ajili ya kusifu na kutukuza Bwana. Haleluya. Kama atufanye hivyo. Kama atufanye hivyo Bwana, utafanya hivyo. Kama tufanye kama tufanye hivyo bwana tafanye hivyo bwana. Unataka utufanye taifa inaweza kupatia sifa na utukufu bwana. Haleluya. Bwana unajua, ninakwambia nataka nikusifu wakati wote ninapoweza kupata pumzi ndani mwangu ya kuweza kuimba jina lako wakati wote ninapokuwa hapa duniani, nipatie neema yako ya kufanya hivyo bwana. Haleluya. Haleluya. Sifa utukufu na heshima iwe kwako bwana. Bariki taifa lako lote mahali pote duniani pote nzima Bwana. Mahali pote watoto wako wanaposambazwa Bwana. O Mungu, tunayakuomba. Bariki pia Bwana weekend wakati tukapokusanyika. Bariki mahali pote o, oh Mungu, pia hata uko Zurich. Bariki pia taifa lako la Israeli Bwana o, oh Mungu. Ma, mahali pote Bwana bariki, mahali pote taifa lako lipo Bwana. Ilo ndio ombi letu nakusii kwetu katika jina la damani la Yesu, uwe pamoja nasi wakati tunapotengana. Bariki nyumba zetu Bwana, jamaa zetu Bwana, o Mungu unaweza kugeuza yeah, yote yote inawezekana. O Bwana, tunakusifu tunakupatia utukufu wewe peke yako, katika jina la damani la Yesu. Haleluya, amina.