Oh, tunaweza kuimba wimbo moja baada ya nyingine na kufurahi, kwa maana wimbo huu unatamka yale ambayo kila mmoja wetu aliweza kuishi hapa. Mwimba nyimbo anaimba na kusema, furaha takatifu jaa nafsi yangu, upendo wa Yesu, salama na pumuziko Tunapasha kushuliza kama furaha takatifu imekwisha kujaa ndani yetu, kama tuna upendo wa Yesu Kristo ndani ya mioyo yetu, kama tumekwisha kupata salama, kama tumekwisha kupokea pumziko ndani yake, na chemuchemu ya kila heri yote ni wewe Yesu wangu. Basi kama haijakuwa hivyo, Bwana aweze kuitimiza ndani ya kila moja wetu, tunakuja asubuhi hii ili tuweze kuishi pamoja naye yale aliyotayarisha kwa ajili yetu. Na mwimba nyimbo anaimba tena, oh jua jua nzuri, nuru ya ajabu ya nafsi yangu, acha niweze kuishi kwa furaha umilele wote, uso wa Yesu. Amina. Sifa na shukurani ziwe kwa Bwana wetu. Tunafurahi sana kwa sababu hatuhuzunishwi kama vile wale wengine wote ambao wasiokuwa na matumaini, lakini sisi tuna matumaini ndani ya Bwana wetu, Mungu wetu. Tusome akose neno moja mbele ya kuweza kumpatia utukufu na heshima. Tusome andiko moja la Zaburi mia moja na kumi na mbili. Inasema hapa kwenye musara wa kwanza, haleluya au musifu Bwana. Heri mutu anayeogopa Bwana, anayependezwa sana na maagizo yake. Musara wa pili, wazao wake watakuwa hodari duniani, kizazi cha wenye haki kitabarikiwa. Musara wa tatu utajiri na mali ni nyumbani mwake na haki yake inakaa milele. Mstari wa ine, kwa wenye haki nuru inangaa kizani, ana neema anajaa rehema, ni mwenye haki. Mstari wa tano, heri mtu anayetenda kwa neema na kukopesha atatengeneza mambo yake katika hukumu. Mstari wa sita mbana hataondolewa milele, mwenye haki atakumbukwa milele. Mstari wa saba hata ogopa habari mbaya, moyo wake ni imara, ukitumainia Bwana. Mstari wa nane moyo wake umesimamishwa, hata ogopa hata atakapoona watesi wake wameshindwa. mstari wa tisa, amesambaza amewapa wenye mahitaji haki inakaa haki yake inakaa milele, pembe yake itatukuzwa kwa heshima. Mstari wa kumi, movu ataona na kuhuzunishwa, atasaga meno yake, atayeyuka, tamaa ya waovu itapotea. Sifa na heshima zi kwa Bwana. Ndiyo, ni ajabu sana, inasemeka kwa namna ya kimajabu hapa kwenye mstari wa nane, moyo wake umesimamishwa hata ogopa, hata atakapoona watesi wake wameshindwa. Ndiyo imekusha kusemeka pia huko juu kwenye mstari wa sita, maana hata ondolewa milele mwenye haki. Ndio tunaona yale yanayosemeka hapa kwenye mstari wa nne kwa wenye haki nuru inangaa gizani, ana neema na anajaa rehema, ni mwenye haki. Msala wa tano, heri mutu anayetenda kwa neema na kukopesha, atatengeneza mambo yake katika hukumu. Msala wa sita, maana hata ondolewa milele na mwenye haki atakumbukwa milele. Msala wa saba, Hataogopa habari mbaya, moyo wake ni imara ukitumainia Bwana. Ndiyo, ni hivyo ndugu na dada, nasi pia hatuna hitaji ya kuogopa, iwe kitu chochote. Hapana, lakini tunaweza kuwa na uaminifu hapa. Mwimba Zaburi anasema kwenye mstari wa saba, hataogopa habari mbaya au mashtaka Moyo wake ni imara ukitumainia Bwana. Mtu ambaye anayeweka matumaini yake ndani ya Bwana hana hitaji ya kuogopa, hana hitaji ya kuhuzunishwa, kwa maana Mungu anamshughulikia. Kama tunaweza kufikia hapo, weza kuamini hiyo na kuweza kuweka matumaini yetu ndani ya mikono yake na pia maisha yetu yote, na hapo sasa Bwana atafanya mambo yote vizuri. Jina lake la ajabu lisifiwe na litukuzwe. Mstari wa kwanza, heri mtu anayeogopa Bwana, anayependezwa sana na maagizo yake. Ndiyo neno la Mungu linapashwa kuwa kwetu chemu chemu ya furaha. Ningetaka niweze kuongeza, hatukuwezi kuikambata sisi wenyewe, lakini roho wa Mungu anapasha kutupatia furaha ndani ya Bwana, ndani ya neno lake. Nani aliye na furaha? Nani aliye na furaha hiyo? Tulishaka kuipokea au hatutaipokea bado? Na ni ni wakati tusipopata ndani furaha ndimo ndipo tunadharau neno, lakini wakati tunapopata ndani furaha ndani ya neno, wakati neno linapokuwa siku zote mbele ya macho yetu na hapo sasa, hatuwezi kuishi pasipo neno, hiyo hapana. Tunapashwa kulihesabia siku zote, na linageuka kuwa taa kwa miguu yetu. Ndiyo, hatuwezi kuacha neno. Tunajua ya kwamba hatuishi tu ndani ya ulimwengu huu wa mikate, mikate ya dunia hii, lakini neno ndiyo chakula chetu, na hiyo ndiyo Bwana anatupatia kwa ajili ya mtu wetu wa ndani. Neno lake sifa na shukurani ziwe kwa jina lake la utukufu. Ndiyo, tunafurahi sana kwa sababu tunaweza kutumainia Bwana, kwa sababu tunaweza kumtegemea kwa ujao. Ndiyo, mara nyingi uaminifu wetu ndani yake hakose, haichakuwa ngumu au ngufu, lakini ingepasha kuwa hivyo, kusudi tuweze kuingizwa ndani yake na kuingiza mizizi yetu ndani yake na hapo sasa, tunaweza kutumainia msaada wake. Tunaona wale wote walioweka matumaini yao ndani ya, ya Bwana, wale wote ambao walioamini Bwana walikwenda na walikuwa na furaha ndani ya njia ambazo wangepashwa kutembea pamoja na Bwana, nao wenyewe hawakuweza kuhuzunishwa na yale ambayo iliyokuwa ikiwafikia, lakini siku zote walikuwa wakiweka matumaini yao ndani ya Bwana na walikuwa kijua ya kwamba Bwana angepasha kuongoza mambo yote kwa namna njema na kuongoza mambo yote. Wakati tunaposoma kuhusu Daudi tunaona ya kwamba mtu huyo mara nyingi alikuwa akikata tumaini akisumbuliwa katika mambo yote, lakini angeliweza kusema kwa mwisho ya kwamba Bwana ni msaada wangu, yeye ni nguvu yangu, yeye ni yote kwa ajili yangu. Amina nasi na pia tunaweza kusema hivyo akose hiyo We na, sein. Akose haijakuwa hivyo ndani ya maisha yetu, lakini tunaweza kutumainia Bwana wetu. Yeye amegeuka kuwa yote kwa ajili yetu, nasi tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo. Lange wakati tunaposoma kwa mfano ndani ya Zaburi kumi na tatu Daudi anasema kwenye mstaro wa pili, hata wakati gani it Mstari wa kwanza, Kiswahili: hata wakati gani e Bwana utanisahau hata milele? Hata wakati gani utanifichia uso wako? Mstari wa pili, hata wakati gani nitafanya shauri katika nafsi yangu, nita, nikiwa na huzuni moyoni mwangu mchana kutwa? Hata wakati gani adui yangu ata tukuzwa juu yangu. Msara tatu, E Bwana Mungu wangu, unia uangalie na kunijibu, tia nuru macho yangu nisilale usingizi wa mauti, usingizi wa mauti. Adui yangu asiseme nimemshinda adui zangu wasifurahi wakati ninapoondoshwa. Lakini tazama mstari unaofuata, mstari wa tano, Kiswahili. Lakini ninaamini, nimeamini rehema yako, moyo wangu utafurahi ndani ya wokovu wako. Nitaimba Bwana kwa sababu amenitendea na utukufu Ndiyo, mutu huyo, kama unaweza kuangalia maisha yake, hakufuata njia nyepesi. Ndiyo, kama vile angeliweza kuose kuhitaji, lakini aliendelea kusonga mbele, akiwa na lengo moja mbele yake. Alikuwa akijua ni nani ambaye angeliweza kugeukia ange-alikuwa akijua nani ambaye angeliweza kuambia yote. Alikuwa akijua nani ambaye angepashwa kumtumainia. Aliambia yote kwa Bwana nani. Hiyo ndiyo kitu kizuri ambayo kipasha kufanya, warafiki wapendwa, kusema yote kwa Bwana. Mstari wa sita inasema Zaburi kumi na tatu. <muchas> mwere. akose mwere. Pia siku zote tunaweza kuwa na huzuni ndani ya moyo, mambo tofauti yanaweza kutufikia na and kutuzunguka and na akose kuna wadui wengi kama vile wa hali ya Daudi, lakini sifa na shukurani anasema kwenye msara wa sita Zaburi kumi na tatu msara wa tano, lakini nimeamini rehema yako, moyo wangu unafurahi ndani ya ukovu wangu. Msara wa sita ya Kiswahili, nitaimba Bwana kwa sababu amenitendea na ukarimu. Alikuwa amekwisha kufanya mambo mengi, lakini alikwisha kuanza kusifu na kushangilia Ndiyo, alikuwa amekwisha kuona neema ya Mungu na msaada wa Mungu na akaona mema yote ambayo Mungu alikuwa amemtendea, akaanza kuimba. Na sisi tunataka tufanye hivyo, tuweze kuhesabia mema ya Mungu. Mara nyingi tunao hatuonake mambo hayo kwa sababu adui anataka ayafiche kwetu ili tusiweze kuyaona, lakini Bwana ashakafanya mambo makubwa kwa ajili yetu. Alifanya mambo makubwa kwa ajili yetu, na ndiyo maana tunataka tuweze kumsimbia sifa na kuweza kutukuza jina lake la utukufu na kuweza kumpatia sifa kwa ajili ya yote. Yeye ni mwema kwa ajili yetu. Sifa na shukurani ziko kwa jina lake, ni ajabu sana hapa. Kama vile Daudi anasema hapa kwenye mstara wa sita, lakini niliamini Bwana, niliamini rehema yako. Ndiyo, unajua kwamba kuamini kwa kutumainia watu unaweza kupotea na kuharibika, lakini yeye alikuwa akijiweka katika neema ya Mungu. Warafiki wapendwa na wandugu wapendwa na wadada, nasi na pia tunaweza kujiweka katika neema ya Mungu na kujua ya kwamba atafanya mambo yote vizuri. Na kisha mwendeleo, mstari wa sita: moyo wangu utafurahi ndani ya ukofu wako, nitaimbia Bwana kwa sababu amenitendea na ukarimu. Sifa na shukurani. Sijui akose ya kwamba ma... watu wamoja hawaone yale ambayo Bwana alifanya kwa ajili yao, lakini wakati unapotazama nyuma, ninamona mambo ya ajabu yote ambayo Bwana aliyofanya ndani ya maisha yangu. Unaweza kuyaona pia wewe ndugu, wewe ndugu au wewe dada tunaweza kuona mambo mazuri ambayo Mungu aliyofanya kwa ajili yetu o, oh, ndiyo. Na hapo sasa, moyo wangu utashangilia na usifu jina lako na kuita msaada wako. Nitaimbia Bwana kwa sababu alinitendea mema. Ndiyo, tunafurahi sana kwa sababu tunaweza kuja kwake, anatusaidia kila siku, kila saa asubuhi hii pia tunataka tuweze kumsifu na kumpatia utukufu. Ndiyo, mwimba wimbo huu anasema, ndani ya moyo wangu mnang'aa nuru inaong'aa sana inayong'aa sana kuliko mwanga wa jua. Ndiyo, na iwe hivyo, iwe hivyo kwa ajili ya kila mmoja wetu, kwa ajili ya utukufu wa jina lake, ili tusiweze kuregea tena lakini tuweze kutupa yote inayotuzunguka na tuweze kumpatia utukufu na sifa na heshima. Mnajua, wakati tunaposhaacha kuregezwa hapo, tunateseka tunakuwa kilo na hakosi hatujue yale ambayo tunapasha kufanya tena, na hapo tunakuwa kilo tunachoka -tuna lakini wakati tunapo chitenga na mambo yote hapo, sasa tunaweza kupumuzika woon, ee, pose, na kuweza kufurahi ndani yake in, believe, Alors, in, no, hapo sasa anatupatia tena uzima <tipo> na hiyo ndio tunahitaji asubuhi hii, ni kwamba aweze kutia shimu ndani uzima, ndani ya kazi yake, ndani ya mioyo yetu vijana na wazee, iwe mtu yote. Wakati wote tunapokuja mbele ya uso wake, tusimame kwa ajili ya kuomba. Baba ile mbinguni, tunakushukuru kwa ajili ya neema yako na uaminifu wako Bwana. Bwana, tunafurahi sana kwa sababu tunaweza kuwa hapa asubuhi hii Uncle, tena kwa ajili ya kusifu sisi sote jina lako takatifu na la damani na kwa ajili ya kuweza kukupatia nyimbo za sifa Bwana, kwa maana ulifanya mambo makubwa pia kwa ajili yetu, na uliweza kutupatia na, ku, na kutukubali ukatukubali Bwana, ukatupatia neema yako, na ndiyo maana tunataka tukuimbie na tunakusifu tukuimbie sifa na tunataka tukushangilie na kusifu kama vile Daudi alivyofanya Bwana, ijapokuwa masumbuko yote, ijapokuwa hali yote ambayo aliyokuwa ndani, lakini aliyanyoa macho yake kwako ku Bwana, na alikuwa kijua ya kwamba msaada wake unatoka kwako wewe, Mungu aliye hai, Mungu Bwana msaada wetu, nasi unatoka kwako Bwana, Mungu wa mbingu na dunia uwe pamoja nasi asubuhi hii, endelea kutubariki Bwana. Bariki wa ndugu zangu, Bwana bariki wa dada zangu, bariki wale wote ambao waliokuja ili waweze kuwa katika ushirika pamoja nasi na pamoja na wewe Bwana. Ndiyo, kuwa pamoja nasi Bwana. Bwana, tunataka tuweze kuona utukufu wako asubuhi hii na tuweze kuona wema wako Bwana. Bwana, tunataka tuweze kuweka yote chini ya msalaba. Bwana, tunataka tuweze kushitakasia wewe kutoka kilindi cha mioyo yetu, tuweze kushukuru na kusifu kutoka kilindi cha mioyo yetu. Haleluya, kwa jina lako la utukufu Bwana, acha mapenzi yako mema yaweze kuwa juu yetu asubuhi hii na utubariki Bwana. Hilo ndilo hitaji yetu ya kilindi ya haki Haleluya. Jina lako la utukufu lisifiwe, amina, amina. Ndugu Frank, sifa na shukurani kwa Bwana kwa hiyo hakuna kitu cha kuongezea kwa yale ambayo imekwisha kusemeka. Tumekwisha kusikia maneno ya damani ambayo imetoka katika neno la Mungu, nasi tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo, ila njia ya imani ndiyo njia ya kweli na haiwezi kufikiwa na adui na ila mutu ambaye Mungu aliyepatia ahadi ndiye anayeweza kuamini. Mutu ambaye anayeweza kuamini ni mutu ambaye moyo wake uko wazi, mutu ambaye anayeweza kuhakikisha mwito wake na kuisimamisha imara mwito wake na uchaguzi wake. Ni sehemu ya wachaguliwa tumekwisha kusikia, sio ukundi ya watu, lakini sehemu ya wachaguliwa ndio waweza kuipokea, na sio kwa matendo ya haki, lakini kwa neema. Wakati ndugu Rusi aliposoma andiko, inawaza kwamba ilikuwa ndani ya Zaburi kumi na tatu Akisema ya kwamba Daudi alisifu neema ndani ya Agano la Kale la neema la ilikuwa, ilikuwa ndiyo iliyokuwa ikisaidia taifa la na la, siyo sheria, lakini la neema la na maandiko matakatifu yanasema, kwa maana sheria ilitolewa na Musa, lakini neema na kweli ilikuja kupitia Yesu Kristo, kulingana na Yohana sura moja mstari wa kumi na saba. Wakati Mungu alipokuwa kwa kiwango cha kuweza kupatia sheria kwa Musa, akapita mbele yake katika utukufu wake wote, hakusema ya kwamba unataka sasa kusikia ukali wa wa, wa, wa, wa, wa, wa ghadhabu ya sheria lakini, Mas, Bwana Mungu alipita mbele ya Musa wakati wa muda wa sheria, akamwambia nina murehemu yeye ambaye nitamurehemu, na ninafanizia neema yule ambaye ninamfanizia neema, Kutoka makumi tatu na tatu mstari wa kumi na tisa. Mweka sheria angeliweza kuwa na haki ya kuweza kumwelezea waziwazi wazi ugumu au ukali wa sheria na kukazilia kwa Musa yale ambayo ingepashwa kuwafikia, yale ambayo ilikuwa ikingojea taifa la Israeli na mashurti ambazo zilikuwa zikikuwa ndani, lakini mweka sheria akakumbuka rehema yake, rehema yake son amour kwa taifa lake, upendo wake ukafunuliwa. Angepashwa kutoa sheria kwa sababu sheria ilikuwa ya lazima, na ni sasa sa ni kwa huruma wake ndioweza kuweka sasa neema yake, ni kwa rehema yake ndioweza re re so kuonyesha upendo wake mpaka sasa sheria iweze kutimiza na kufanya yale ambayo ilikuwa imetayarishiwa, kusudi neema iweze sasa kuonekana ndani ya ujao wake na kufanyika katika ujao wake na kuzaa yale iliyokuwa imetumwa, na naamini ya kwamba nani hivyo di, hiyo ndiyo inayotushika, na siyo kwamba kazi za sheria ili mtu asiweze kujisifu, yule anayetaka kujisifu ajisifu ndani ya Bwana. Yeremia 9 mstari ishirini na tatu tu. Tunaweza kuzunguka agano la kale lote na gano jipya, na ilikuwa ni yule mungu moja, hiyo neema moja na huo upendo moja ambao uliokuwa umepewa kwa wale ambao waliokuwa wameweka matumaini yao ndani ya, ya Bwana. Wakati mwimba nyimbo anapoimba kuhusu neema, hapo tunajua ni kitu gani kinachohusika, au kitu gani anachozungumza. Neema inashinda hukumu, hamina. Ndiyo neema ya Mungu itafanya yote kwa namna njema itafanya yote vizuri, ndani ya maisha yetu, ndani ya imani, ndani ya imani yote ilishakatimilika. Na wakati unaposoma andiko hizo zote za andiko sehemu ya wachaguliwa ndio walioweza kuipokea. wa Roma sura 11 mstari wa 7. Hapo tunakumbuka Ufunuo sura 2 na sura 3, tunakumbuka hizo barua saba kwa makanisa. Ujumbe wa Mungu ulikuwa ukiambiwa kwa kusanyiko lote nzima au kwa kanisa lote nzima, lakini sasa kuna kuja ahadi inayopewa kwa washindi inayosema kwamba yule atakayeshinda ata riti mambo yote atariti mambo haya yote. Washindi ndiyo wana ahadi, washindi ndiyo wachaguliwa, ni wao ndiyo Mungu anataka ashughulikie, kwa maana wao wana mwamini na wanamutumainia. iwe namna gani tunaweza kuwa wazuri au wabaya, lakini ya lazima ni kwamba tuweze kuamini Mungu. Aihusu kuweza kuamini tu ndani ya Mungu, lakini shetani naye anaamini ndani ya Mungu. Inaandikwa ndani ya barua ya Yakobo, Yakobo sura 2 mstari 19 wengi wanaamini ndani ya Mungu lakini pia hata pia hata wale wauwaji wabaya wanaamini. Wakati napoandikwa kuhusu Abrahamu, imesemeka ya kwamba aliamini Mungu, hayaandikwe ya kwamba aliamini ndani ya Mungu, lakini imeandikwa ya kwamba aliamini Mungu, alikuwa akiamini Mungu. Na katika mahali hapa tangu mwanzo tangu mwanzo tuliweza kuweka umuhimu kubwa ni kwamba isiwe watu ndio wanaozungumza lakini Mungu, ili imani yetu iweze kuwekwa juu ya nguvu za Mungu, imani yetu iweze kuingizwa katika maneno ya Mungu kama vile tulivyosikia ndani ya barua kwa Waibrania ya kwamba nanga ya imani yetu iweze kuingia huko nyuma ya pazia katika mahali patakatifu sana mbele ya uso wa Mungu, wa Ibrania sura 6 mustari, mustari wa kumi na tisa. Na iwe hivyo ndani ya mioyo yetu. Kama iza kuwa hivyo kwa neema ndani ya mioyo yetu haiwezi kuwa sasa tofauti. Ndiyo basi Mungu aweze kuwa macho juu ya neno lake kwa ajili ya kulitimiza, na hata kama tunajisikia kama vile Daudi kwa kiwango ya kuweza kusema ndani ya kukata tumaini kwa kiwango ya kuua katika hali ya kukata tumaini, ya kwamba Bwana, hii itakabaza tena mpaka muda gani au mpaka wakati gani? Mbona hatuwezi tena kuvumilia? Na hapo sasa Bwana anatuambia muvumilie, na muo wavumilivu, na muvumilie ndani ya imani. Amina, tumeisikia na uvumilivu na imani inatembea pamoja. Kutovumilia na kutokuamini nayo inatembea pamoja. Mtu ambaye asiyeweza kuvumilia kwa mwisho sasa, anakuwa mfungwa wa kutokuamini. Mtu ambaye aliye mvumilivu anaamini. Abrahamu aliweza kuvumilia ndani ya uvumilivu akusumbua mambo yote karibu yake, lakini wote walikuwa wakibarikiwa kwa sababu alikuwa na ahadi. Kama tunaweza kuwa wapumbavu, kama kugeuza wapumbavu watu walio karibu yetu, pamoja na hai hii na hile, kama tunaweza kuwa watu wasioweza kuvumilia, kama tunaweza kupoteza hali yetu njema, na hapo hapo mambo yote yataepuka yatatuponyoka, lakini mtu anayeamini anavumilia, anavumilia anatumainia Mungu wake, amina. Mara nyingi na kwaka, ni mambo madogo madogo ndiyo yanayotusumbua sisi kama vile wanadamu. Niliweza kuwa na mazungumzo Dupose, na swali ilikuwa ni hii: tunaweza tena kwenda kwa waganga? Tunaweza tena kutunziwa? Tunaweza kukamata tena madawa? Tunaweza kufanya hiki na kile? Nitaka kusema hiki kila mwanadamu anapashwa kufuata njia yake mwenyewe pamoja na Mungu. Hakuna mtu anayeweza kusema au kuamua kwa ajili ya nafasi ya mwingine. Mmoja ana imani ya kwamba ataweza kupona pasipo mganga, bila mganga. Na wakati wote unapokuwa katika afya njema, mambo yote inakuwa vizuri, sivyo? Ndiyo, yote inakuwa vizuri, hatuna hitaji ya kushisumbua. Lakini hakuna mutu ambaye angepashwa kuhukumu wale ambao wanaongozwa kwa namna tofauti. Tuheshimu, kama utaanza kutoa kofia, kama tunaivaa tutoe kofia tutoe kofia zetu kwa wale wote ambao wanaofuata njia ya imani katika mambo yote. Na hapo sasa utaona ikifika hii nafsi inaumia, kama tunaweza kuisema kwa namna hii, mnisamehe, lakini si sote tuna viungo tofauti kwenye mili, kwenye mili zetu, moja anaweza kusema ya kwamba nukucha iliota katika kidole changu, sasa napaswa kwenda kwa muganga. Hapo sasa hawezi kucheka, sio ugonjwa hiyo, ni kitu fulani ambacho kinaweza kufika na ambayo inapashwa kutengenezwa. Mara nyingi wakati unapokuwa na mafua au kikohozi, tunaogopaka kwamba kikohozi naeza kuwa kugeuka kuwa wagonjwa, lakini sijui mahali tunapotoa mawazo kama hayo, wakati tunaposoma ndani ya Biblia ya kwamba wagonjwa walikuwa wakiletwa kwa Yesu, na hapo sasa ninasoma ya kwamba kulikuwa vilema, kulikuwa vipofu, kulikuwa kuchechemea, kulikuwa viziwi na wabubu na sio mtu ambaye alikuwa na, na mafua au kikohozi tu. Na mnawaza na kwamba mnaelewa yale ambayo ninayosema. Mara nyingi tunapotezaka haraka haraka msimamo wetu, na tunasema o oh, Mungu wangu la, lakini Mungu wa haki angali iko kati. Wanasema oh, Mungu mzuri amekwisha kunikasirikia kuona gisi wanaweza kutoa kucha wangu kwa kidole changu, au nimekwisha kupoteza imani? Hapana, mnataka muweze kuchechemea. Ni vema kubaki watu wa kawaida wa akili. Watoto wangu, hatupashwi kujiacha kuchukuliwa mbali na kuweza kupoteza msimamo wetu wa kuweza kuwaza na kuweza kuwaza kwa namna iliyo njema, lakini tuheshimu heshima kwa wale wote ambao walio na imani, lakini pia kuna mambo ambayo yanapasha kuendelea nasi hatupashe kuyazungumzia, tunayafanya na ni basi. Kama mutu fulani ana waza ya kwamba anapasha kuingia ndani ya duka ya kununua mambo fulani, kama vile dawa, ili aweze kujisikia kwamba iko na nguvu tena zaidi, hana malipo au hesabu ya kuweza kupatia mutu fulani au ripoti ya kupatia mutu mwengine, ila kwa Mungu peke yake, hiyo ni maamuzi yake mwenyewe. Munaelewa yale ambayo nataka kusema. Tunataka tuishie wapi? Kama tunawaza kuweza kuanza kutewaza au kutenda kwa namna kama hiyo, mtu yoyote ambaye anayamini hapashi kutafuta uponyaji wa mwili au wa nafsi. Mara nyingi tunakuwaka na hitaji ya uponyaji ndani ya uwezo wetu sisi wenyewe, wa mawazo yetu, ili tuweze kuwaza kwa namna njema, ili tuweze kupanga yote kwa namna njema na tusigeuke kuwa mzigo kwa ajili ya sisi wenyewe na kwa ajili ya wengine. Imani ni kitu cha haki, inatenda kama vile unavyoamini, na tulishaka kuisema pia na nimekwisha kuionyesha magonjwa ambayo Biblia inazungumuza Okay. Uh, inakwaka ni magonjwa ambayo inayoonekana waziwazi kama mutu fulani, na tunaweza kuisoma, nimekwisha kuifungua hapa ndani ya Matayo sura kumi na tano. Kulikuwa vilema, kulikuwa vipofu, kulikuwa kuchechemea kulikuwa mateso, mateso ya mwili ya kuonekana. Mathayo sura 15, Mathayo 15 mstari wa makumi tatu naweza kuisoma mahali pote. Wakati watu walipokuwa wakiletwa kwa Yesu haikukuwa tu kwa sababu walikuwa wamekula kitu fulani ambayo ilikuwa imewaletea shida ndani ya tumbo zao au walikuwa wakiumwa ndani ya tumbo. Hapana, sio hivyo Mind. ilikuwa ikihusu watu waliokuwa wagonjwa vipofu, vipofu, wa kuchechemea, vilema, viziwi, mabubu, waliokuwa wameupooza, watu ambao walikuwa wamekwisha kupigwa ndani ya mili zao, na kwa ajili yao kulikuwa hakuna hata tena tumaini. Si on walikuwa wakiwaleta kwa Yesu, e naye alikuwa akiwasaidia wote e, e, na kupitia hiyo kulikuwa kikitimilika e, andiko so, inayosema kwamba alichukua magonjwa yao naye alibeba mateso yao na kupitia kumizwa kwake nasi tulipona na wakati mutu fulani nataka kuisema ya kwamba tusiweze kuji tu si tusiweze kujiacha sisi wenyewe, na tusiweze kujionya sisi wenyewe, na kusema kosi Shetani ametushinda, na kwamba kosi tumekwisha kupoteza imani yetu na kwamba tumekisha kuacha imani na kwamba kozi tumekisha kuzunisha Bwana, hiyo yote haitembe yake vizuri. Kama mtu fulani anaweza kugonjwa mafua au kikohozi, na sio kwamba amekisha kuzunisha Mungu. Hiyo ni kitu ambacho kinachotufikia sisi sote na ambayo iliyofika bila sisi kuweza kuwa na kuweza kusema kitu fulani au kusema neno fulani. Mara nyingi tunawekaka umuhimu nyingi kwa mambo madogo madogo, kwa kiwangu tunafikia kwa, kwa kupoteza msimamo wetu. Mafua kama vile tumekusha kusema inaweza kumaliza juma moja pasipo mganga, siku nane pamoja na mugo na mganga na kisha baadaye inapita, ndiyo inakuwa imesumbua nani? Hakuna mtu. Mambo hayo yanakuja na yanakwenda, lakini sasa tunashukuru Bwana. Baadaye wamoja wanakwaka na zamiri mbaya, wakati mganga anapowaandikia ma madawa ndiyo wakati unapokuwa kujipatia madawa fulani wakati wa ugonjwa ungo, wa mimi yakosi naweza kuzunishwa na kujisumbua, lakini si lazima, na hiyo ni lazima pia. Kama weza kupona pasipo madawa ni vema, lakini tuwe watu ambao walio na akili, ambao wasiokujifanya kuwa bure mbele ya wengine, ambao wasioweza kuingizana wao kwa wao katika hali iliyo ngumu Mais, lakini Jesus kila mtu aweze kufuata njia yake pamoja na Mungu. Narudia tena wale ambao wanaoweza kuepuka mambo hayo au kuipona waweze kushukuru Mungu siku zote lakini watu ambao hapa na huko wanaongozwa ndani ya imani yao kwenye njia ambayo hawajaweza kuelewa wao wenyewe. Na hapo sasa, hatuwezi kujionya sisi wenyewe, hatuwezi kuonya wengine na kuweza kusema kose, tumekwisha kuacha imani yetu. Hiyo haifanyikake haraka, lakini siku zote adui anakuja na hapo sasa, tunahuzunishwa kwa ndani na tunavunjika kwa, kwa ndani tunaregea, tunaanza kuugua na kuanza kunungunika pasipo kuwa ya lazima. Tutembee katika imani iwe njia yetu yote, na hapo sasa Bwana katika neema yake atakuwa pamoja nasi sisi sote na atatubariki. Sehemu ya wachaguliwa ndiyo itakayofika kwenye lengo. Wale ambao walioitwa na kubarikiwa na Mungu watasikia neno lake, wataogopa na wataamini ahadi zake na watasimamishwa imara ndani ya imani na watasonga mbele. Ndiyo, hiyo nayo ilikuwa Vaat... imesemeka pia asubuhi hii. Iwe yoyote ambayo tunayoweza kusikia kwa wakati huu, hayo haibadilishe hata kitu moja kwenye ahadi ambazo Mungu alizotupatia. Amina. Mara nyingi mtu fulani anaweza kuwa na ajali kidogo, iwe ndani ya gari au mahali pengine, na hapo hapo adui anakuja na anasema: sasa unaona sivyo? Sasa imani yako iko wapi? Wandugu watasema nini na wadada watasema nini kuhusu haya? Hiyo ni mawazo mbaya Mtu ambaye anayeamini hawezi kuzungumzia hayo, na anafurahi kwa sababu aliweza kupona na kuona jinsi hali mbaya iliyokuwa imefanyika inaweza kutegemana na hapo. Sasa tena tunaweza kusonga mbele pamoja na mungu wetu. Hiyo mambo yote ina maana gani ndani ya ufalme wa Mungu? Tunataka tuweze kuwa izi kisha tuweze kumeza tembo, lakini tuweze kusonga mbele ndani ya imani na tuweze kutukuza Mungu wetu katika mambo yote na katika hali yote ndani. Daudi ndiye ambaye aliyeweza kupokea mahali fulani, kama vile aliweza kupokea konde On. na kosa ya kuweza kuisema pia ndani ya Zaburi, lakini kuifanyika nini angeliweza kufanya namna yote ili aweze kunyosha mkono wake, na au kuweza kuambia mtu mwingine aweze kuisema, lakini aliweza kusema mumwache afanye hivyo. Ni Bwana ndiye ambaye amemruhusu ili aifanye. Nalikuwa ni basi, akubaki akikaa kwa siku nyingi, ili aweze kujulisa hasa kwa sababu gani mambo haya amenifikia. Oh, nimefanya tena nini? Kwa sababu gani? Kwa sababu gani? Mungu uliye mbinguni, uwe wa rehema kwangu. Naona gisi mambo haya yote yananiletea mahuzuni nyingi yanakuletea huzuni nyingi, sijui kwa sababu gani. Mungu wetu, kama Mungu wetu anaweza kuhusika na mambo hayo madogo madogo ambayo mara nyingi tunakuwaka nayo, inakuwaka kosi, inaweza kuwa vigumu kama tunaweza kuhusika nayo. Kama ye mwenyewe angeliweza kuyahusika nayo, sijui namna gani angeliweza tena kufanya baadaye, lakini ayeye ana mambo mengi ya kufanya. Nasi sasa tunaipasha kuelewa ya kwamba kama vile imekwisha kuambiwa kwetu, tunapaswa kushukuru Mungu katika mambo yote, kwa maana yote ambayo yanayofika inakwaka ya kutuletea mema. Kama hatuoni mambo kwa namna ya kibiblia tutaweza siku zote kuwa katika vita tukipingana na sisi na tukikuwa ndani ya vita pamoja na Mungu na pamoja na wengine wote, tunatafuta kuweza kukosoa wao. Oh, kwa sababu hiki na hiki, au oh, kwa sababu gani hiki kiko kwa namna hii? Na mambo yanafika, yanapita, tunazeheka, tunaharibika, na sisi wenyewe hatuna kitu cha kubadilisha juu ya mambo hayo yote. Mutu anayeamini yeye, anapendeza, anakubaliwa, anakuwa mwema, ndiyo kupitia wema wa Mungu, yes, na anasonga mbele ndani ya imani. Si siwaze ya kwamba Abrahamu aliweza kuvuta nia ya mtu fulani au kwamba aliweza kunungunika kuona jinsi Mungu hakuwa anatenda kwa, kwa haraka na kwamba mambo yalikuwa hayafanyiki kama vile alikuwa akihitaji kuyafanya o, alikuwa akihitaji ili yafanyike. Lakini tunasoma kuhusu Abrahamu ya kwamba alikuwa akiamini Mungu na yeye hakuanguka katika kutoamini, kutokuamini. Na wale ambao wanaoanguka wao wenyewe wanaweza kuangusha pia wengine. Tunajua sisi sote hiyo vizuri. Wakati mtu fulani anapotereza na anapoanguka na kukamatia kwa wengine, anaweza pia kuangusha wengine hapana. Lakini mtu anayeamini anasonga mbele, mtu ambaye anayeamini atatukuza Mungu. Nanga ya imani inakuwa ngumu ndani ya ahadi ambayo inayotoka katika mahali patakatifu pa Mungu, na ni hapo ndipo imani yetu imejengwa, na sio katika mania, na sio mambo ya kujisikia, na sio ndani ya yale ambayo tunayoweza kusikia kwa wakati fulani, na sio ndani ya kwamba miguu yetu inaweza kuwa katika hali njema au imeregea tuwe na kazi au hapana, tuwe na pesa au hapana, imani yetu haiwezi kufuatana au kulingana na mambo hayo. Imani ni kitu fulani cha kiroho. Imani ni ya sehemu ya kimahajabu ya kitu cha kiungu, nasi tuliipewa na Mungu kama vile zawadi ndani ya mioyo yetu nani, pamoja na imani hiyo, ndiyo tunalala na tunaamka. Imani ni kipaji cha Mungu, na pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu na ndiyo maana tunataka tuweze kufuata njia hiyo ya imani, tusiweze kuhesabia mambo fulani kwa namna ya juju, lakini tuweze kuongoza nia yetu kwa Mungu na kwa neno lake na hadi zake, tusiweze kuanguka sisi wenyewe, na tusigekwe kuwa mawe ya kukwaza wengine, lakini tuweze kuheshimisha Mungu kupitia imani, na tuweze kusonga mbele sisi sote pamoja mpaka tuweze kuishi na kupokea mambo yote ambayo Mungu aliyotuahidi ndani ya neno lake. Amina. Abrahamu angeliweza kuwa na haki Kumbi. Baada ya miaka hiyo na kusema Bwana, iko namna gani kuhusu imani? Lakini yeah, kama vile tulivyosikia Mungu angeliweza kuapa kwa, kwa mtu mwingine lakini aliyeapa kwa ajili yake mwenyewe, kulingana na Hebrewia sura 6 mstari wa 13, akaapa kwake mwenyewe ili aweze kuelewesha Abrahamu ya kwamba nimesema na yale ambayo nimesema, haiwezi kuvunjika. Ndiyo unapaswa kuyatumainia na ni kweli. Mungu hakuweza kumpatia wakati au muda na kumwelezea muda ambayo ahadi atupasha kutimilika, lakini nasi tunapaswa kuelewa ya kwamba neno la Mungu ni kamilifu, ni la la mwisho, na ahadi ambazo Mungu alizo ahidi nazo haziwezi kuvunjika, lakini hatupashi kupanga wakati na muda, naye hakutupatia au kutuambia muda pia, lakini kama ingekuwa hivyo haingekuwa tena imani. Mungu anafanya mambo yote kwa namna njema na kwa namna ya haki, kama tu tunaweza kumutumainia kwa moyo wetu wote, kama tunaweza kumutumainia kwa ujao, kama tunaweza kulinda ahadi zake ndani ya mioyo yetu, na kama tunaweza kumshukuru katika mambo yote kuona jinsi aliweza kuyatupatia. Inaweza kufika ya kwamba hatumshukuru kwa ajili ya ahadi, lakini tunaanza kujisumbua kwa sababu hazitimiza au hazitimize, na hapo sasa, naye hawezi zitimiza kwa maana, katika wakati ule katika hali kama hiyo, hatuko katika kipimo cha kuweza kuzipokea. Tunaelewa yale inamaanisha nini? Ahadi za Mungu haziko hapa, ili ziweze kuletewa ndani mawabishano, ili iweze kusema oh, ndiyo, mbona kwa sababu gani hii haijatimilika? Oh, kwa sababu gani iko hivi, au kwa sababu gani iko hivi na si kwa namna hii? Ahadi za Mungu zinadumu. Mbingu na dunia vinaweza kuungua milima midogo na vilima kubwa vinaweza kupotea, lakini yule anayeamini ataona. Oh, ahadi zote. Sisi kama vile wanadamu mara nyingi tunakuaka na haraka haraka ya kuweza kuua, na pia hata ndugu Frangi mara nyingi tunakuwaka na haraka ya kuweza kushughuliza maswali. Oh, hii itafika wakati gani? Oh, namna gani hii yatafanyika? Oh, itakuwa namna gani? Lakini hiyo haipashwi kuwa ndani ya kichwa changu, hiyo haiko ndani ya moyo wangu, lakini kama ninaweza kutoa kose matamshi ambayo isiyoweza isiyotoka ndani ya moyo akose, inaweza kuwa ikitokea katika mawazo ya kiakili, na sana sana kama haifanyike kwa ajili ya utukufu wa Mungu na kama haiko kwa ajili ya kujenga waamini au kujenga imani ya waamini. Wakati napozungumuza ndani ya moyo wangu, hapo kunakuwa muziki wa mbinguni, hapo kuna sauti ya ajabu, ahadi za Mungu, na ni ndiyo na niamina kupitia Yesu Kristo Bwana wetu. Wakati napowacha moyo wangu kuzungumuza, hapo sasa ninaona mambo mengi ambayo macho hayawezi kuona bado Amen. Amina, tunaweza kufikia ili tuweze kuona imani, tupate imani ya haki, na mbele ya hata ya kuzungumuza mbele, tuzungumuze tuweze kwanza kuweza kuwa kimya muda kidogo, ili tuweze kujua kama tunazungumuza kwa wakati ule kutoka moyo kutoka imani, au kupitia imani au tunataka tuweze kuzungumuza kitu fulani tukiwa na kuelewa kwetu baada ya mawazo. <cum> <cum> Si sote hatukwake tumekwisha kushangazwa tunapofanya mambo hayo, au mimi peke yangu ambaye ni shaka weza kufanya kosa kama hiyo? <cum> Isakus... wahi kuwafikia yeah. ni nyote ninaweza kuwauliza, weza kunyosha mkono, nani aliweza kuishi hiyo? Ndio nyote nyote, ndio nyote. Na ni kweli na ni vema kweli, tunapasha sasa kufanya tofauti katikati ya yale ambayo iliyotuletea baraka na yale ambayo iliyotuletea au yale ambayo haikutuletea baraka. Kila wakati tunapotaka kuelewa kuelewa kwetu na mawazo yetu kuweza kuleta mambo na kuweza kuipanga kwa akili yetu, hapo sisi wote tunakuwa tumekwisha kushindwa na mambo hayo na kuangushwa nayo, na hapo tunakuwa tumesumbua imani ya wengine wote lakini wakati wote tunapokuwa tumeacha Roho wa Mungu atuzungumzie huku ndani ya mioyo yetu, na ilikuwa kwa namna tofauti. Sasa na wengine wote walikuwa wakiwekwa nguvu ndani ya imani yao. Kama hatukujifunza kitu fulani kama tukijifunza kitu kingine asubuhi hii, basi Mungu atupatie tangu sasa tufanye tofauti ya kwamba mbele ya kuzungumuza, tuweze kujua ni nani anayezungumuza kupitia sisi kama ni Roho wa Mungu ambaye anayezungumuza ndani ya mioyo yetu, ikijengwa juu ya ahadi za Mungu au, sasa tuko katika hatua ya kuweza kuacha kuelewa kwetu kuweza kuzungumuza ndani yetu, tungepasha kushuliza swali hiyo kila wakati kwa maana yale inayotoka katika akili haitawahi hata siku moja kuleta matunda ya Roho, lakini itakuwa ikifuatana na kuelekea kuelewa na italeta shida kubwa. Lakini kama vile Abrahamu tunaweza kutoa ushuhuda ndani ya imani na kama tunatazama yale isiyoonekana kama vile tunayaona. Hello. Hapo sasa ndiyo tumekwisha kusikia kupitia ndugu Branamu, anasema ya kwamba ninaweza kuona. Abrahamu anasema ya kwamba Sara, kuja tayarisha vitambaa, tayarisha mavazi, tutayarishe yote kwa sababu Mungu alisema ya kwa kwamba tutakuwa na mwana. mm -hmm. Sara naye angeliweza kusema Abrahamu, mbona imekusha kukamata miaka mingi, mbona tushaka tayarisha mambo mengi kwa ajili ya mtoto kama vile ulivyosema ya kwamba Mungu aliweza kutuahidi. Sasa ni kitu gani kinachofanyika, ndugu na dada? Kunafanyika nini kwa wadada, kwa wandugu? Au inafanyika namna gani kwa wadada, kwa wamama? Hatupashi kupinga wanawake wana, kwa sababu hawakuwa na imani na kwamba hii haitoshi, lakini wangapi wanaoweza kusema oh, mbona hii itakabaa tena muda gani? lakini nasikia Abrahamu akisema ya kwamba mimi sijua itakamata tena muda gani, lakini najua kitu moja ya kwamba yule ambaye aliyenizungumzia neno laki ni la kweli na la haki, na sasa na hata mili mire na milile na itakuwa kama vile alivyosema. Amina nasi na sasa, tunafika kwa mwanzo tena wa Agano Jipya basi itendewe kwangu sawasawa na neno lako. O oh, heri wewe ambaye uliamini ahadi, kulingana na Luka moja mustari wa makumi tatu na nane mpaka makumi ine na tano na ni mahali ambapo ahadi za Mungu zinapoaminiwa na mahali wanapongoja utimilifu wake, ni hapo ndipo Roho wa Mungu analeta uzima kwa wakati unaofaa, na atatimiza neno la neema. Amina. Sehemu ya wachaguliwa wa Israeli ndio walioipokea katika wakati ule. Sehemu ya wachaguliwa wa mataifa <d Micazine> nao wataipokea kwa neema ya Mungu, nasi pia katika wakati huu, na ninatumaini ya kwamba hakuna mtu ambaye atajiambia ya, ya kwamba sasa ya yeah, anajiruhusu kusema mambo mengi. Hakuna mtu anayejiruhusu kitu fulani hapa, lakini tunashukuru Mungu tu kuona jisi alituzungumzia kupitia neno lake na kupitia roho wake, kama vile alivyokuwa akizungumza katika wakati ule kwa Abrahamu na kwa watumishi wake na manabii wake na pamoja na taifa lake kupitia vizazi vyote. Ila mtu ambaye Mungu aliyezungumzia ndiye anayeweza kuamini. Ila yule ambaye Mungu aliyepatia ahadi ndiye anayeweza kuamini. hawezi kuamini, haiwezekani. Ndiyo, unaweza kuamini, lakini unaamini nini? Mtu ambaye anayetaka kuamini, kama vile andiko linavyosema, anapashwa kwanza kupokea ahadi ya ahadi ahadi ya neno ahadi ya neno la Mungu ndani ya moyo ulio safi na mwema, na hapo sasa Mungu naye atafanya yanayobaki ndani yetu kwa neema. Amina. Tusimame na tuombe. Bwana, kwa moyo wote tunakushukuru kwa ajili ya uaminifu wako kama, et, kama vile ulivyolinda taifa lako lote tangu mwanzo. Amen. Amina. Tunakushukuru kwa ajili ya neema yako, kwa ajili ya upendo wako, kwa ajili ya yote, na tunakuomba, Mungu mwaminifu, tufanye watu ambao wanaotembea katika njia zako, watu ambao wanaokuamini na wanaokutumainia Parole, wanao acha na kulinda neno lako ndani ya mioyo yao comment. Wanao acha roho wako aweze kuwazungumzia na kutamka kupitia vinywa vyao. Mungu mwaminifu, ndiyo tukamate sisi sote o Bwana ili tuweze kujengana sisi kwa sisi katika upendo wako O Bwana, tunakushukuru kwa ajili ya taifa lako liyochaguliwa, kwa ajili ya kundi lako lilokombolewa kupitia damu yako, kwa ajili ya wale wote ambao uliotayarisha katika wakati huu ili waweze kusikia na kuamini neno lako na ahadi zako. Hacha baraka yako na iwe juu yetu sote kwa neema. Tunakushukuru kwa ajili ya hiyo. Amen. Katika jina la Yesu amina. Amen. Amen. Amina.