Gott hat Großes an uns allen getan. Er hat uns geholfen. Ndugu Frank. Mungu ashaka fanya mambo mengi kwa ajili ya sisi sote. Alitusaidia kwa namna ya kimaajabu. Nasi na tunaweza tu kumsifu na kumtukuza. Wir haben eine ganze Anzahl Gebetsanliegen, dann haben wir hapa tuna hesabu nyingi za mahitaji za maombi, tuna pia maswali na salamu. Kwanza ningetaka niweze kuwatangazia nini nyote, habari njema ni kwamba vipindi vya lugha ya Kirusi viko nasikilikana vizuri huko Urusi, na si sote tulikuwa tukihuzunishwa sana kwa sababu ya wakati, na dada Flek ambaye tunayejua sisi sote mama ya Singfried alituandikia kutoka Urusi ili atuambie ya kwamba vipindi viko nasikilikana vizuri huko. Kwa hiyo sasa tunafurahi sana kwa ajili ya hiyo, na tunashukuru Mungu kwa ajili ya uwezo ambao aliyotupatia kwa neema yake. Tunashukuru sana kwa ajili ya ndugu Schmidt. Sifa na shukurani zio kwa Bwana. Ndugu Branamu anasema ya kwamba ni vema sana kuweza kupatia mutu maua wakati angali, pu, angali hai kuliko kuleta taji kubwa wakati mutu anapokuwa akizikwa. Na kama tunaweza kuleta hiyo katika wakati wetu, ni vema sana kuweza kuleta maua mengi kwa mwaka. Basi Mungu atusaidie ili tuweze kupendana ili tuweze kuheshimiana, tuweze kuheshimiana na kutambuana sisi kwa sisi, kwa moyo ulio wazi, katika kazi, katika huduma na kazi ambayo Bwana anapatia kila mtu. Mimi binafsi hiyo hainihuzunishe, ningeliweza kufurahi kwa ajili ya wote kama Bwana anaweza kuleta hapa wandugu wote mmoja baada ya wengine, kwa kiwango, kunaweza akose kubaki wa dada tu, na kama unaweza kuwapatia wote kazi, inaweza kufurahi kwa ajili ya hiyo, kwa maana nitajua ya kwamba hiyo itaruhusu, ili iweze kutimiza mambo mengi katika ufalme wa Mungu na kuweza kusambaza baraka nyingi na mnajua maneno yangu inayosema ya kwamba yule anayetaka kubarikiwa na Mungu aweze kufurahi kwa ajili ya wale ambao Mungu alibariki, na hapo sasa nasi tutafikia wakati wetu tunaweza kubarikiwa, na hapo sasa tunaweza kufurahi kwa ajili ya yote inayofika kwa neema. Hapa kuna hesabu nyingi za mahitaji za maombi. Naamini ya kwamba hivi ni vipindi vya mwisho vya redio ambavyo viliweza kuzungumzia kuhusu maneno hayo. Na kuna huzuni nyingi nyingi sana katikati ya watu, zaidi ya huzuni nyingi kuliko ambayo tunayowazia au kama vile tunavyoona mara nyingi, iwe katika majamaa zetu au katika mambo inayotuzunguka au kama vile tunavyoikisikia ikisemeka. Na watu wanatumainia ya kwamba tunaomba mahali hapa na kwamba Mungu atajibu maombi yetu, tuombe na tuombe. Tusimame na tuombe. Tusimame na tuombe. Tusimame, tusimame na na tuombe. Baba uliye mbinguni, tunasimama pamoja mbele ya uso wako takatifu. O Mungu, ulishaka jibu maombi mengi na utaendelea kufanya hivyo nasi hatupandishe tu sauti yetu, lakini tunakuita, tunakuita kutoka kili cha moyo wetu tunakuita aneche. Unajua, unajua wale wote ambao hawana kwa kukimbilia. Unajua wale wote ambao waliosambaziwa, unajua hakuna mtu anaweza kuweza kuwasaidia si. Nasi pia hatuna mwingine wa kuweza kugeukia lakini tunatafuta msaada wako, o Mungu uliye mbinguni. Basi uwe karibu nao wote wanaokutumainia na uweze pia nao kujisikia kwamba wana tunawaombea, na uweze kugeuza hali yao, o Mungu. Uwafungue, uokoe, uponye na uonyeshe nguvu za jina lako la utukufu. Tunakupatia sifa na tunakushukuru o Mungu, utafanya hivyo katika jina la Yesu. Amina. Leo tuna maswali mafupi na kisha tutaweza kuingia katika kilindi gehen. Ndani ya neno tuliweza pia kupokea salamu kutoka Hongri Toka wandugu na wadada ambao walioweza kubarikiwa sana katika siku zetu tulipokuwa huko. Wandugu hao na wadada wote waliweza kutuzungumzia kuhusu yale ambayo alieza kuishi huko, na wanatoomba ili tuweze kuwaombea, na wote wanatakia baraka sisi sote. Naamini ya kwamba ilikuwa ni dada ambaye katika wakati huo aliyeweza kupokea kuzungumza kwa lugha na waliweza kutoa tafsiri ya lugha hiyo, na kuliko ambayo hawezi hata kuisikia kwa mara nyingi, na hapo tuliweza kusikia upako wa roho Mtakatifu. Ilikuwa ni kitendo cha nguvu sana, namna aliweza kushikwa na Roho wa Mungu, na kisha nikasema ya kwamba pia hata viti vilivyokuwa pale ambavyo vilikuwa havina ndani uzima ungeweza kushikwa nayo ambaye, na ungeweza kushikwa na yale kuliko ikifanyika pale, na ilikuwa ni ndefu sana, na pia siyo kuwa ya kawaida, na nawazia kwa namna yetu ya kutenda na wakati wote naweza kukumbuka iliweza kufanyika pia hapa. Kulikuwa maneno katika lugha fulani, na kisha ukakuja tafsiri ya lugha ya Kihongri, na kisha ukakuja tena lugha nyingine, kisha tena kukakuja tafsiri ya Kihongri, na kisha pia kwa daga fulani, sijui, lakini pia hiyo unabii iliweza kuandikwa kwa karatasi, iliweza kuandikwa pia kwa mashini na kisha ikawaweza kuletwa hapa, na yale nayo nigusa sana hapa ni kwamba mwanamke huyo au dada huyo alikuwa amekwisha kutabiri katika maneno hayo mwendeleo na kitendo cha kazi ambayo chafanyika huko ongrais na kisha kuna mambo ambayo naenihusu hapa na sikuweza kuelewa hiyo, lakini iweza kutafsiriwa inasemeka hapa na kwamba, nitaweka katika kazi yangu katika kitendo ndani ya mioyo yenu, nanyi mutaona utukufu wangu. Lakini munapashwa kutembea kwenye njia hii kama vile Roho wangu atawaongoza. Na wewe mwana wangu, Frank, ninakwambia ilikuwa ni kitu cha ajabu sana. Inaandikwa hapa nitaendelea kukushuhudia ndani ya huduma yako, na milango ya kuzimu haitaweza kushinda, na nitabomoa kazi ya adui karibu na wewe kwa mkono wangu uliyonyoshwa. Ninakuzunguka kwa nguzo ya moto na ninatangaza neno langu kwa maana niliweka neno langu ndani ya kichwa chako. Usiogope wanadamu, kwa sababu uwezo wangu juu yako ni nguvu sana, ni kubwa sana. Lakini mara nyingi hii ni mepesi, lakini hili ni neno linaweza kupokea siku moja, kutoka nabii Isaya. Ndani ya wakati wa giza na matamshi, ilikuwa kama vile haya mamoja, siku hatukuweza kuelewa yale ambayo imekwisha kusemeka, lakini tulikuwa tulikuwa tukijua ya kwamba Roho wa Mungu alikuwa katika kitendo kwa namna ya nguvu sana na kwamba huyo dada alikuwa na siku zote akipewa sana makarama na aliweza kuona mambo fulani ambayo wandugu na wadada wengine, au pia waongozi au wandugu ambao wanaofanya kazi ya uongozi hawezi kuona na ambao hawezi kutambua. Lakini Mungu apatie neema yake kwa sehemu inayobaki baki ya taifa lake. Na ni katika maneno haya ndimo mnakuwa swali inayohusu matendo ambayo yaliyofanyika katika juma hizi zilizopita katika mahali hapa. Kama naweza kuelewa vizuri ujumla wa swali au maswali hayo mawili ambayo inayo mhusu karibu tatu kumine ya karatasi zenye kuwa hapa, na hayo maneno iliyo kwenye karatasi hii inaweza kusemeka kwa na maneno haya na kose kusiwe mtu ambaye anaweza kushughuliza kwamba kuna mtu anapasha kufanya kitu fulani mpaka iweze kutimiliki au kufuniliwa kwa namna iliyo ya kimaajabu. Lakini hiyo ni vile, ni vile hapana, sio hivyo. Kama ingekuwa hivyo, kila mtu angeliweza kukaa na hakutaweza tena kufanya hata au kufanyika kitu fulani ndani ya ufalme wa Mungu na siyo hivyo, si vizuri hapa. Nawazia kwa matamshi ya ndugu Branamu, alikuwa akingoja ili Mungu aweze kumupatia agizo na o, na mwongozo, kisha akasema Bwana, nitarudi sasa ili niweze kutimiza huduma ya uinjilisti, mpaka ili uweze kunipatia tena mwongozo au agizo, na kisha sasa nitafanya hivyo na sio kwamba uweze kujua kwamba mahubiri ilikuwa imetayarishwa na kwamba ilikuwa na ma, maana iliyo ya kipekee, lakini hiyo haimaanishi ya kwamba kila mtu anapashwa kupumuzika. Si vizuri kama kitu fulani ambacho kisicholingana na mapenzi ya Mungu kinafanyika naye atatujulisha hiyo nicht immer sein. Si lazima siku zote, ninajua hivyo, na narudia tena, siku zote na hiyo akose, inaweza kukatika, akose hapa. Lakini wakati uliposema, wakati ulipohubiri, pia ya kwamba katika wakati huu wa mwisho Bwana antaweza kutoa miongozo na maagizo hapo hapo na hapo sasa, hakuna mtu aliyeweza kusema hapa ya kwamba katika wakati wa kungoja, ya kwamba kila mtu angepasha kubaki akikaa na kungoja mikono, sivyo? Sikusema hivyo, sijui kama kuna mtu anaweza kusikia hiyo. Sijui, sikuisema na sikuweza hata kuwazia hiyo. Lakini ndugu Ruth anasema na hiyo ndiyo ninawaza, hilo ndilo kukubalisha yangu ya wazi, kama ninaweza kuambia yote, inatafsiriwa mahali pote katika malugha ngapi na katika malugha za, za chini sana huko, na hiyo isi iko kitu cha kigeni sana, na hiyo inapasha kufanyika. Ninafurahi sana kwa ajili ya ndugu Lightman na aliweza kukamata wakati wake wa kutafsiri na kuweza kutangaza, na ningiliweza kumwambia kwamba anapashwa kutakasia kila dakika ya kazi ya wakati wake usiku na mchana, ili aweze kutangazia watu wa lugha yake hiyo mema ya damani ambayo tuliyoweza kupokea katika mahali hapa kupitia ufunuo wa neno iwe hiyo inafanyika katika maneno ya, ya kuandika kwa karatasi au kwa maneno ya sauti, hiyo haina lazima, lakini ifanyiki kama vile ndivyo fanyika au kuwezekana. Lakini kuna neno moja ndani ya nabii, muniambie haraka, iko katika Amosi, iko kwenye sura tatu, ndani ya maneno nayo yandikwa ya kwamba Bwana alizungumza nani ambaye asiyeweza kutabiri au nani ambaye angi hawezi kuonekana kama vile nabii? Lakini sasa kama Bwana amesema ni kweli, sasa na sisi nasi weze kutangaza yale yaliyosema. Na kama sasa kila mtu angeliweza kungoja agizo au kutumwa kwa hapo kwa, kwa hapo kwa kiungu, kunaweza kufanyika nini sasa hivyo? Hapana, kunaweza kufanyika nini wakati ule? Hapana na ni hivyo sasa, si vyema kuweza kuelewa na kusikia mahubiri yanaweza kutangazwa hapa kupitia neno la Bwana. Na hapo sasa wandugu wanawekwa pembeni kwa ajili ya huduma. Na sasa ningeweza kuwauliza swali hii wandugu wawili ambao walioweza kutamkwa hapa, walioweza kusemeka hapa, waliweza kusemeka hapa, hawakukuwa kwa nafasi ya kwanza hapa katika miaka mingi hawakuweza kupata sehemu, hawakuweza kutumikia Bwana katika kusanyiko, hawakuweza kusoma neno la Mungu, hawakuweza kupata sehemu kwa yale ambayo inaweza kupata sisi sote sehemu ndani. Ni kweli na ni hivyo sasa, inaweza kufika ya kwamba pia ndugu mmoja ambaye anayetumika katika ufalme wa Mungu bila hata kutumwa kwa kipekee, anaweza pia kulipiwa na Mungu wakati anapokuifanya katika mape, katika uaminifu wote. Wamama wangapi kulingana na ninyi wanaotangaza neno hili au kulisambaza mahali pote, na wanashuhudia mahali hapo fulani na fulani, katika hali fulani, hasa hawa wamama wako na kutumwa kwa kipekee? Mnaweza kuniambia kwamba wamama mnaweza kuniambia, wakati huo mama alipoenda katika muji wa Samaria, alipoweza kutangazia hao wa ndugu huko, aliweza kuwa na kutuma kwa kipekee. Unaweza kuniambia wakati mm -hmm wakati mama huyo alipoenda katika mji wa Samaria na kusema kwamba niliona huyo Musa alikuwa sema kwamba hii si hii, hiyo si Masia, mkuje mniambie, nanyi mtaweza kuniambia hiyo kweli, atawaambia pia. Na hapo hapo huyo mama akaweza kutoa ushuhuda, na hakuna mtu anaweza kusema kwamba alifanya vibaya. Na wakati tunaposoma maandiko matakatifu, tunatambua kwamba wale wote ambao walioweza kupokea neema ya Mungu, walioweza kubarikiwa na Bwana, walikuwa wakitoa ushuhuda, iwe mwanamke au mwanamume kijana au mzee wote waliweza kutangaza yale ambayo Bwana Yesu alikuwa amefanya kwa ajili yao, na ningeweza hata kuwaonyesha mahali ambapo Bwana aliweza kupatia kazi kwa wa, kwa, kwa, kwa dada kwa wadada. Mwishaka soma hiyo katika Biblia. Nani anajua hiyo? Nani katikati yenu anajua hiyo ya kwamba Bwana Yesu alipatia kazi kwa wadada? Naweza kuona mikono yenu? Ndiyo, ni kweli. Aliambia Maria eti nenda uambie wanafunzi wangu ya kwamba nilifu, nimefufuka. Hakumwambia ili aweze kusimama nyuma ya madhabahu, lakini ili aweze kwenda kushuhudia yale ambayo alikuwa ameona na kusikia na sio nyuma ya mazabahu. Na kila mtu anaweza kufanya hivyo, na wandugu ambao wanaojiteza wanao sana, wanaotoa wakati wao na pesa zao, wanaofanya yote kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Hatuna kingine kinaeza kufanya ili tukuweza kuwaunga mkono kwa maombi yetu, ili waweze kujua ya kwamba tuko pamoja nao na kwamba tunawaunga mkono. Ni kweli kutafika ya kwamba kwa mwanzo wa kazi kutakuwa makosa yanaweza kufanyika hapa na huko, na hiyo haijawahi kuwafikia ninyi. Sasa inaomba hasa kuweza kuacha yote chini, haiwezekani. Mtu anajifunzaka kwa makosa yake na kisha unaendelea. Na ndugu Lightman akose kama Bwana Mungu anaweza kuwa ameamua kwa namna tofauti na kutoonyesha ya kwamba na kuifunua kupitia malama tunahitaji sote kwa moyo wote baraka ya Mungu katika kazi ambayo uliyoweza kupokea ndani ya moyo wako hiyo ya kuweza kutafsiria taifa lako na kuweza kuwatangazia yale ambayo iliyokuwa ya damani na ya, ya heri kubwa kwa ajili ya sisi sote, na hivyo hivyo sasa tunakumbuka pia wandugu na wadada wa huko Czech, wandugu na wadada wa huko Polonia, na wandugu na wadada wa, po, wa, wa, wa Urusi. Na ninyi nyote hatuna hitaji ya kuweza kuiwafunulia hapa la kwa maana hapa wanatafsiri katika lugha ya Kirusi au katika lugha ya Kipolonia, na yote itaweza kuandikwa muda mfupi na kisha itaweza kusambazwa na kugawanyiwa kwa watu kwa maandiko. Kunafanyika mambo fulani, na hapa wadada ambao wanaopata sehemu katika kazi ya kutafsiri, na tunashukuru sana kwa ajili ya hiyo. Mahali pote mnaweza kufanya hivyo ninyi, kama vile wandugu mnaweza kufanya hivyo. Msijisumbue au msishakie, mnaweza kuifanya, inaomba tu kuweza kuionyesha, nanyi mweneweza kuifanya pia katika lugha ya kirusi katika lugha ya kipolonye munaweza kutafsiri na mweza kuandika, na kama hamuwezi kufanya hivyo, mweze kushukuru Bwana, kwa sababu naeza kuwa na wadada aweza kufanya hivyo. Mahali pote mungu aliweza kuagiza, na kila mtu anapashwa kujua, anapashwa kufanyika, nasi tunashukuru sana na yote iliweza kufika, tunashukuru Bwana. Na katika hali hiyo munaweza kose kupenda ili nyote, na kama munaweza kuwa wazi joni hii, hakuna mtu mwingine anaweza kuielewa, lakini hiyo itabaki pamoja na sisi na pamoja na sisi sote. Nani katikati yenu ambaye aliyeweza kusikia kitu fulani cha kipekee wakati unabii ulipoweza kutamka? Ndugu na dada Schmidt, mnyoshe mkono. Hakuna mtu? Ndiyo, namna gani hiyo inafanyika? <coughs> namna gani hiyo inafanyika? Hiyo ilifanyika hapa wasi kwa urahisi kwa ajili yetu sisi sote hapa. Kweli mnataka kuwa wazi na wenye haki, au mtaweza kuniambia hiyo baadaye, kama kuna kitu fulani kiliweza kuwasumbua? Mnaona Roho wa Mungu hafanyake makosa, anajua namna gani mambo yanapasha kufanyika. Lakini kama mnatambua namna gani nayazungumuzia hapa, nazungumuza tu kuhusu ndugu Schmidt, mliweza kuitambua pia hapa. Ndiyo, kuna mambo fulani ambayo yanapasha kutambulikana, kama unaweza kuiwazia. Na najua kwa sababu gani, najua kwa sababu gani Bwana alifanya hivyo, na najua kwa sababu gani nami nafanya kitu kingine Mungu anaongozaka mambo hata kama hatuyazungumuziake hapa. Ninawambia, Bwana alikamata usimamizi kwa ajili yetu, naye anakuwa macho juu yetu, juu ya yale ambayo inasemeka na yale inayofanyika kwa namna mmoja ambayo tunaweza kushisikia sisi zote vizuri, kushisikia vizuri Bwana Mungu ni wa ajabu, ni wa utukufu. Yeye anafanya mambo yote vizuri katikati ya taifa lake, kwa ajili ya utukufu wa jina lake. Nilikuwa na andiko mingine iliyo katika Matendo ya Mitume, mahali kunaposemeka na mahali kunapoonyesha ya kwamba wandugu walikuwa pia wamechaguliwa na kusanyiko. Ni kusema sasa, kuna kwaka uwezo tofauti ndani ya kanisa la Mungu aliye hai. Kitu moja kicho cha lazima ni kwamba Bwana aweze aweze ndiye aweze kuwa ndiye anayepokea yale nompendeza katika mambo yote, na ili mapenzi yake yaweze kufanyika na kila mtu aweze kupata nafasi yake. Nasoma katika Matendo ya Mitume sura 15, inasemeka hapa naweza kusoma maneno hayo mbele, lakini inasemeka hapa kwanza kwa mstari wa 25, Matendo ya Mitume sura 15 mstari wa 25. Basi tumeona vizuri, tukiwa tumepatana kwa moyo mmoja kuchagua watu na kuwatuma kwenu pamoja na wapendwa wetu Barnaba na Paulo. Kama tunaweza kusoma tu shahiri hii, na yote inapasha kuonekana katika maneno yake. Hawa walikuwa watu wa Mungu ambao walikuwa wamekwisha kuwa tayari ndani ya kusanyiko wakitumika na kadhalika na kadhalika, na kose wanaweza kuitwa kose manabii kwa namna moja au namna nyingine katika maneno haya. Lakini inasemeka hapa ya kwamba basi tumeona vizuri tukiwa tumepatana kwa moyo mmoja kuchagua watu, watu, watu na kuwatuma kwenu pamoja na wapendwa wetu Barnaba na, na Paulo. sijui kama ilikuwa sijuo kamba ilikuwa ni Roho Mtakatifu aliweza kupanga hiyo, lakini watu wa ndugu walikuwa pale katika kusanyiko waliweza kuamua, ili wandugu hao waweze kuwasindikiza na kusindikiza hao wapi, wawili wa kwanza na kisha baadaye tunasoma ya kwamba kukakuwa mabishano ambayo iliweza kufanyika katikati yao, hao wa ndugu ambao walikuwa wamechaguliwa na Bwana. Na kisha niliweza kushangazwa sana kuweza kusoma hapa ya kwamba kukakuwa mabishano makali, na natambua kwamba hapa, wakati alipokuwa akihubiri, alikuwa akihubiri Paulo, wakati akihubiri, alikuwa akihubiri alikuwa kwa nguvu, na wakati alikuwa fanya mabishano kifanya kwa mabishano pia kwa nguvu na hapa naisoma hapa si iseme tu kwa kichwa nasema, hapa nasoma hapo kwenye mstari wa kum, makumi tatu na tano. makumi tatu na saba. makumi tatu na saba. Matendo ya Mitume sura kumi na tano. Basi Barnaba alitaka kuchukua Yohana aliyeitwa Marko pamoja nao. makumi tatu na nane. Lakini Paulo hakuona vizuri kupeleka nao yule ambaye aliwacha katika Pamfilia pasipo kwenda nao kutenda kazi. Basi makumi tatu na tisa, basi wakabishana kwa ukali hata wakatengana. Hii si kitu cha ajabu pia. Hii inayo iliweza kuandikwa katika Biblia ni kweli, ni kitu cha ajabu na mnawaza ya kwamba hii iliweza kuharibisha huduma ya wamitume? Hapana lakini hapa inaonyesha kwamba nao walikuwa ni watu alikuwa ni mtu wa kweli, ambaye naye alikuwa akionyesha maoni yake na kuileta Barnaba. Hange aliweza kuelewa kwamba Paulo alikuwa hakupendi ili huyo ndugu aweze kutembea pamoja nao, na halipashwa kufanya yale ambayo huyo kimpendeza wakati nampendeza, na akasema, na huyu mtu angepasha kwenda naye na kwenda nao. Na hange aliweza kutumikishwa, hakutaki hakutaka iliweze kuenda pamoja nasi na kisha aliweza kuwa na maoni mazuri na kuweza kuelewa vizuri, na alitaka aweze kubaki mikono ikigunjwa. Hapana, lakini kama unaweza kukamata hiyo, kama unataka kwenda pamoja naye usiende pamoja nasi. Na hapo hapo kukakuwa kuwa mabishano makubwa makali sana. Paulo alikuwa ni mtu ambaye alikuwa hafurahishwa na, na, ku, na, na, kufurahishwa na mambo ya bure bure, lakini alipashwa kuingia katika mabishano makali sana, na hapo kulikuwa sasa mambo ilikuwa kama vile haieleweki, na hiyo haikuweza kumpendeza na hiyo hatuwezi kuimaliza vizuri, hatuwezi kushipinganisha au kujilinganisha na Paulo, lakini tunapashwa kukamata hiyo, na kwamba hatusiwezi kukamata hiyo kwa namna hiyo, wakati unaopendeza. Lakini hiyo ina maana, lakini sio kwamba mtu anaweza kukamata wakati unaopendeza, na kisha anaweza kusema jambo na rudi sasa. Lakini hai sio hivyo. Paulo hakuweza kutimiza mambo fulani kubwa kwa ajili yake mwenyewe, lakini sasa alirudi baadaye, na kwamba anapashwa kwenda pamoja na wamitume na kwamba sasa na mimi nitakuwa na neno langu la kusema, na kwamba nitaweza na mimi nitaweza kupata sehemu katika yale inayofanyika katika katika safari. Lakini Paulo yeye aliweza kuelewa mambo hayo kuliko Barnaba, na mambo yote yalikuwa yamepangwa na Roho wa Mungu ili aweze kutimiza kazi ya Mungu, ni sivyo? na iko hivyo hivyo pia, ndugu na dada, nasi wakati wote tunapokuwa hapa duniani, na mambo yanaweza kufanyika kwa namna ambayo tunaweza kuwa na maoni iliyo tofauti, inayokuwa tofauti. Na katika siku hii sijawahi kusikia kisemeka ya kwamba kulikuwa mabishano lishaka lamuka katikati yetu. Tunaweza kuwa na maoni iliyo tofauti ni kweli kushaka kuwa mabishano, uh, hata moja iliweza kufanyika wapi? Sijawahi kusikia ikisemeka kuhusu hiyo, na sikuwa kuwa mshuda wa hiyo, so lakini inawezekana ya kwamba kunaweza kuwa na maoni hiyo tofauti kuhusu maneno fulani na maneno fulani, um, nasi na, hatuna hatuna mtume hapa kwa kiwango ambayo tunaweza kupanga mambo yote na kuweza kukabata maamuzi yote ili tuweze kujua nani aliye na haki lakini tunaamini ya kwamba Bwana Mungu anaongoza mambo yote vizuri na hapaza. Sasa hii nayo ilikuwa imepangwa na Mungu ili watu hawa wa Mungu tena hapa, moja anaweza kutembelea eneo fulani na kuweza kuweza kuenda kufika waamini, kuweza kuona kwa waamini huko ili aweze kuwajenga katika Bwana, lakini hakuweza kuiamua na kuweza kuona vibaya hapa, lakini kama vile Paulo na Petro waliweza kusalimiana kwa mkono na wakasema, wewe utaenda kwa Wayahudi na mimi nitaenda kwa mataifa. Na hivyo hivyo barubar, njini kahubiriwa mahali pote na baraka ya Mungu ikakuwa pamoja na wale wote ambao waliokuwa wakichunga neno lake, waliokuwa wakifungama na neno lake na kufungwa kwa neno lake. Lakini mtu aliye wazi ndani ya moyo wake anaweza kutamka hiyo bila hata kusumbuliwa, na hata kama inaweza kufanyika katika mabishano makali, na hapo pia tunaweza kusaidiwa, lakini mtu huyo aliweza kusaidiwa na watu hao wakamaliza hiyo shida yao, na mmoja akamata, wakaenda na Barnaba, na mwingine akaenda pamoja na Paulo, na kisha tena baadaye wote wakaenda, na mmoja akaenda katika njia yake, na mwingine akamata njia yake, na wote wakasaidiwa. Na hivyo ndivyo tunapaswa kutumia. Hivyo nitaka tu kusoma hiyo ili iweze kuonyesha kwamba inawezekana ya kwamba kusanyika inaweza kusema ya kwamba mtu ndugu huyo na ndugu fulani iko tayari kuweza kufanya kazi fulani, lakini sasa roho wa Mungu naye anapasha kusema na kusema ya kwamba muniweke pembeni ya wale ambayo niweza kutayarisha kazi ambayo niweza kuwatayarishia na hiyo uwezo inakuwaka. Yale ambayo nitaka kusema tu ni hiyo, inaweza kose kuwa kwa ajili ya weekend iliyopita, ni kwamba hiyo haihusu sisi tu hapa lakini inahusu kwa kazi ya Mungu kwenye dunia yote nzima, nasi hatuwezi kuingia katika maelezo ya mambo hayo, lakini mahali pote kuna watu ambao wanaowaza ya kwamba yale ambayo wanayofanya na wanakubalishwa kwamba inafanyika vizuri. Lakini sasa saa itakuja ambayo wale wote ambao walio na kazi ya kutimiza ndani ya ufalme wa Mungu na katika hali hiyo wakati inapohusu kazi ya kiungu, wakati inapohusu kutuma kutumwa kwa kiungu, hapo maagizo ya kiungu itakuja kwa wakati uliopangiliwa, ili yale ambayo inayopashwa kufika iweze kufika, ikiwa chini ya ongozi ya hapo hapo Roho Mtakatifu. Na hiyo haimaanishi ya kwamba kila mtu ataweza kupokea ufunuo au agizo, lakini Bwana ataonyesha mwongozo ya kufuata na ya kukamata na yale ambayo pasha kutendeka. Nasi tuliweza kusoma ya kwamba Bwana Yesu alisema kwa mwanzo kwa wale wote na kupitia wote yale ambayo pasha kufanya na kutenda, na inapasha kuwa hivyo sasa kwa mwisho. Na tunapongoja sasa, katika wakati huu tutaweza kufanya yote ambayo tunayoweza kwa ajili ya Bwana. Kama tunaweza kurudi tena nyuma kidogo, na hapa tuko hapa katikati yetu leo na tunaona tunaweza kusikia mara nyingi, namna gani ndugu Branham aliweza kuweka waziwazi kwanza hizi hatua tatu. Alizungumza kuhusu wakati wa uamsho, alizungumza kuhusu kizazi cha Wesley, kuhusu utakaso, na kisha sasa kizazi cha Pentekosti, na kisha kwenye mwanzo wa karne na tuliweza kuona ya kwamba kila wakati watu walikuwa wakisimama, na wakati walipokuwa wakisimama wakageuka kuwa wakifungwa na kuwa ugumu kwa namna ya kiroho, na hapo hakuweza kupata katika kupata sehemu katika kitendo cha Mungu kwa namna ya ndani na, na hasa kama tunaweza kuangalia huduma ya ndugu Branham alikuwa na hatua tatu, kama tunaweza kusema, kama tunaweza kusema kwa namna hii. Kwanza, huduma ya uinjilisti na yote ambayo iliyokuwa na, na wale wote waliokuwa na pumzi ya hiyo waliweza kukusanyika, na wote walikuwa wakifurahia kwa kazi ya Mungu, na wama, ma, na magazeti ikatangaza makaratasi nyingi sana kwa ajili ya yote ambayo Mungu alikuwa akifanya na hapo sasa, na huwazia sasa kuhusu matafsiri. Wale wote ambao wanaotumika kwa ajili ya kutafsiri, muwe macho, ili kusiwe matamshi inayoweza kutumikishwa kama vile maneno ya ngufu sana iliyo kama vile maneno ya ki mash, mash, masomo ya hajabu ya kubwa sana lakini kuwe matamshi iliyo mazuri lakini isikuwe matamshi iliyo ya watu waliosoma sana na sio ambayo manakuwa maneno ya juju, lakini iweze kuwa ni maneno ya, ya watu wa chini sana. Mfanye angalisho kwa yale inayosemeka, lakini kama unaweza kusema hivi, kama naweza kukamata wakati wa kuweza kusoma unabii, mutaweza kutambua kwamba ilikuwa ikiandikwa siku zote katika lugha ya Kijerimani nyepesi, na ambayo kila mtu anaweza kuelewa na kusoma. Mnajua kwamba hiyo ndiyo njia ya Mungu, nasi hatupashwi kwenda mbali na hiyo. Na hiyo inapashwa kuwa ya kweli, na haipashwi kuwa ni matamshi ambayo inakuwa ya juujuu, lakini iweze kuwa ni kitu fulani ambayo kila mtu anaweza kusoma na kuelewa, na wasi na siyo maneno ya kima somo ya juju au ya university, lakini iweze kuwa ni matamshi iliyo wazi ambayo inaweza kueleweka katika nchi kwa kila mtu, kwa kila mwanamke na watu wote ambao unaweza kuisikia. Mnajua yale ambayo, ambayo nataka nata kusema, kwa maana ni hapo ndipo kuna kwa karoa Mungu, na mara ngapi nishaka isema hapa na kuisikia. Bwana anajifunuaka katika unyenyekevu, anajifunua katika unyenyekevu, na hiyo napasha kuwa kweli, napasha kuwa wazi na kwa manamna inayosikilikana wazi. Na kama unaweza kusema kwamba hata kama mtu anaweza kusema kwamba yeye maneno yangu haiko vizuri, ya kwamba siseme vizuri, lakini haiko, haiko vibaya na, mimi sielewe mambo, mambo yote vizuri, lakini tuweze kusema kwamba yale ambayo tunayoleta kusikilikana na tusiweze kuwa mambo ambayo tunayosema kwamba iweze kuhukumiwa, lakini tunataka iweze kusomewa na wote waweze kubarikiwa, lakini tuweze kukubali tu tuweze kukubali kitu kingine kama kinaweza kuwa cha kupinga, lakini turudi sasa kwa neno. Ni wazo gani ambayo tuliweza kuwacha? Ilikuwa ni wazo inayohusu huduma ya ndugu Branamu na mwendeleo katika huduma yake. Wakati alipokuwa mwinjilisti walikuwa wengi. Ndugu Branamu aliweza kusema siku moja kwenye kanda kwamba aliweza kukutanana na watu mamilioni ya watu katika ulimwengu mzima, na sio kwamba ilikuwa maelfu, lakini walikuwa mamilioni ambao walioweza kusikia ikisemeka kuhusu huduma yake ya nguvu, walioweza kuguswa na nayo na kubarikiwa na kuchukuliwa na hiyo. Na kisha sasa baadaye kukakuja wakati wa mafundisho, na wakati sasa hiyo ilipofika, wengi wakasimama na wakasema eti ya kwamba mpaka hapa, hapa tuliweza kumfuata na tazama sasa, hatutaweza kumfuata tena. Na hapo wakasimama na wakabaki huko mahali walipokuwa kwa wakati ule, na wakaendelea kuzunguruka mahali pamoja mpaka leo. Wale wote waliofungua mioyo yao kwa mafundisho na kupangwa kwa Biblia wa mafundisho na yote iliyo sehemu ya hiyo, wote walioweza kubatizwa. Na mnajua yale mpaye nitaka kusema, na wale wakakuwa wadogo sana kuliko wale wale waliokuwa wa kwanza, au wakakuwa kidogo sana kuliko wale wa mbele, wakati wa sehemu yake ya injilisti. Na kisha sasa hiyo sehemu ya pili ya mwendeleo, kwanza kulikuwa wakati, na kisha kukakuwa tena hatua ya kusonga mbele, na kisha sasa ikakuwa ni ufunuo wa unabii wa mambo yote ambayo iliyokuwa imefichwa na ambayo sasa iliweza kufunuliwa leo, na sio tu katika Wamarekani lakini pia katika nchi zingine, kuna makusanyiko nyingi zinazobatiza katika jina Yesu Kristo wanaoamini uungu kama vile inavyostahili, ambao walioweza kusikia na kuona na kukubali mambo fulani, lakini ambao wasioamini sehemu inayobaki ya neno la Mungu inayotembea pamoja na hiyo lakini walibakia nyuma, wakasimama na wakasema, wengine wako na makosa na sisi tuko na haki, na kisha sasa wakaweza kujitengenezea mpaka kwa yale yote ambayo walikuwa wamekwisha kusikia, na kisha wakabaki bila kutingizika. Na kisha kuna wale ambao walioweza kusonga mbele, wakaendelea katika hiyo huduma iliyopewa na Mungu mpaka kwa mwisho wa mwaka elfu moja mia kenda makumi sita na tano. Lakini sasa tazama, shida na kuna kuja kitu, na mnaweza kukamata mambo ugisi mnavyotaka. Mimi siko nabii, mnajua hiyo kwa namna yote, lakini kama vinavyostahili kusabio haki, utakaso na ubatizo do Mtakatifu. Na kisha ndugu, nasema ya kwamba tuliweza kuvuka hiyo wakati na kisha tuliweza kuingia sasa katika sehemu sehemu ya bibi harusi katika wakati wa bibi harusi, tuliweza kuona pia katika huduma ndugu, namu ya kwamba wale ambao walioweza kwenda hata kwa hatua ya pili hawakuweza pia hata kupata hata baraka moja, kama hawakuweza kuingia kwa hatua ya tatu. Kama nawambia hiyo leo jioni hii Nawamini ya kwamba Mungu hataweza kunihukumu kwa ajili ya hiyo, kwa sababu naisema kwa nia njema. Kuna watu ambao waliweza kufuata huduma mpaka katika hiyo hatua ya tatu, kupitia hii sehemu ya uinjilisti, sehemu ya mafundisho na kisha sehemu ya unabii ya huduma ambayo Mungu alitoa. Na hapo sasa naweza kuambia, kisha nao wakabaki pale na kisha leo wangali wanazunguruka mahali pamoja kama vile Mungu alikuwa amekwisha kulala tangu wakati huo, na kwamba hangeliweza kuwa na kitu cha kusema na kutenda na kutimiza. Lakini sasa kuna kitu moja ambacho ambacho kisichotupendeza kwangu akose na dunia yote mzima. Wale wote ambao waliobaki kwa nafasi moja waliweza kose kushambulia wale ambao waliweza kusonga mbele waliweza kuwashambulia, na mnajua yale ambayo ninataka kusema. Hii shirika la kizehebu la Katolika waliweza kuhukumu Waluteri, waliweza kusema yote ambayo waliweza kufanya, wengi waliweza kuwaua na waliweza kushambulia wale waliweza kubaki nyuma. Wanani waliobaki? Walibaki wanani? Waluteri waliweza kufanya hiyo kitu moja, waliweza kutoka wale walioingia katika shi, waliweza kuwinda wale waliotoka katika shirika lao, lakini wengine waliweza kuendelea na ukini. Anawaambia kama itaweza kufai kutufikia hiyo, kuona gisi watu ambao walio chini ya huduma iliyobarikiwa ya nabii aliyetumwa na Mungu ndani ya kizazi chetu na katika wakati wetu, watu ambao waliweza kubarikiwa kupitia hii utangazaji wa injili wa injili, na yale ambayo Mungu aliyofanya kupitia hiyo utangazaji, na yale ambayo Mungu alifanya kupitia hii mafundisho, na yale ambayo Mungu alifanya kupitia hii huduma ya unabii leo sasa, wako naingia katika shida ya kuweza kukataa Kategorii, yale ambayo Mungu anaendelea kufanya leo, inishaka na nishaka kuisema, so hapa baby. Siku ya kwanza ya juma iliyopita kuna watu ambao wanaosema ya kwamba kazi ya Mungu ilishakamalizika na kwamba kila mtu anayeweza kuwazia kwamba anafanya kitu fulani na kwamba Mungu anafanya kitu fulani ya kwamba yeye ni Balamu na yote ililaye kuwa ndani na kose hamuwezi hata kuwazia kuhusu majina ambayo nishakopokea katika hii miaka yote. Balamu akose angali ni jina ambayo ingali nyepesi sana ambayo niweza kupewa, na ingine yote iko katikati ya shetani na mambo yote. Kwa sababu gani? Sioni mtu mutu vibaya, ninaweza kuwakumbatia wote na kuambia ndugu zangu mukuje, kungali dawa na munaweza kuipakaa kwenye macho yenu ili muweze kuona. Inamaanisha nini sasa? Niweza kuionyesha pia katika barua ya mzunguko katika wakati ule sasa. Ni faida gani kuweza kukaa kwenye kiti cha nabii kama huyo, Mungu wa nabii huyo haiko pale, ili kufunua neno ndani ya mioyo iliyoweza kupewa kwa nabii? Lakini nashukuru Mungu kwa sababu ya kitendo hicho, na nashukuru pia na nafurahi sana wakati naposimama hapa mbele ninyi, na pia mawazo yanayosemeka hapa na kufuniwa na Roho yote iko wazi na kuweza kutangazwa na Roho Mtakatifu na kufunuliwa na Roho Mtakatifu kwa wale wote waliosikia hapa, sivyo? Baada ya mahubiri, wote wanajua kitu moja na wanakuwa na kuangaziwa na wanafundishwa na Mungu, na wote wanaweza kuchukuliwa mbele na Mungu na hakuna mtu anaweza kuwazuiza wanasikia wanapokea, wana, wanaelewa na kupokea hiyo ufunuo mmoja ya neno, wanajua alama njema ambayo Roho mtakatifu anatuongoza ndani ya kweli yote. Mnajua ya kwamba nasi sisi wenyewe tulikuwa hatujue namna gani ya kuendelea na tulikuwa hatujue njia, lakini pia hatuijue pia mpaka sasa. Lakini mutu ni nani ili Mungu aweze kumhurumia sisi ni nani ili Mungu aweze kuwa alituhurumia na kuweza kutuongoza kwa hatua kwa hatua inawezekana ya kwamba tunaweza kurudilia manukuu na ni vyepesi kuweza kutangaza pia. Inawezekana pia kuweza kutangaza pia mpango wote wa Mungu, na sio kuweza kufanya kuwa washabiki, lakini kuweza kufanya wana ambao wanaweza kuja katika upendo wa kwanza, na ili waweze kutimiza mapenzi yake na kuweza kupata kazi zake za Mungu na Mungu aweze kupata kupendezwa nao. Mnajua kwamba tuko watu ambao wanaweza kuwa una uwezo ya kuweza kuzungumzia wasioamini wa na bila kuweza kuleta mawazo yetu wenyewe na kuweza kuwaza kwamba tunaweza kuwa tunajua mambo yote, lakini naomba kuweza kujiweka kwa nafasi ya wasioamini wa mbele ya kuweza kuwasaidia na kuwatumikia. Ni vyepesi, ni vigumu sana, ni vigumu sana, lakini mtukumbushane ya kwamba ni katika unyenyekevu na ni katika neema ndio tunaweza kupokea Bwana na kuweza kupata Bwana katika wakati huu na pia aliweza kutusaidia mpaka katika siku hii, na pia ataendelea kutusaidia. Tunaona hizi hatua tatu, tunaziona tena na kisha atuliambiwa ya kwamba tutaona kwa mwisho wa mambo yote, matayarisho kumalizika kwa bibi harusi, na tutaona jiwe la kufunika na yote iliyo sehemu ya hiyo, tutaona hayo yote. Ninayamini kwa moyo wote, ninawambia akose tuko, nasikia hatua za bwana akitembea hapa. Uwepo wake huko hapa hakuwa namna ya kimaajabu, naye anajifunua katika unyenyekevu wote. Kama tu sisi wanadamu tungeliweza kuelewa ya kwamba Bwana iko hapa, na siyo tu kwa maneno, lakini kwa matendo pia na katika kweli si hatufanyaki mambo ingine yoyote ya kushifurahisha, lakini tunafurahi kwa furaha isiyoweza kuhesabilika na ya ajabu, na tunaona bila kuchoka upako wa Roho Mtakatifu ukishuka na Bwana anatuzungumzia na anatuonyesha njia ya kumfuata na anatupatia bidii anatujulisha kwa neema yake yale ambayo tunayohitaji. Tunashukuru sana kwa ajili ya yote ambayo iliyofanyika katika wakati uliopita, lakini pia tunashukuru Mungu kwa sababu hatukubaki bila kutembea, hata hatukuwata kwa hatua ya kwanza, ya pili au ya tatu, lakini pia tulisonga mbele kama vile anavyotuongoza, na hivyo sasa ninataka kumfuata hiyo ndiyo itaji yangu na ombi langu ya sisi sote pia, naye atatuongoza mpaka tuweze kutoka katika imani. Tukiona tuliamini hatusimame, lakini hatusimame pamoja na waleo nao baki kusimama, lakini kama nachoka, ananisimamisha kama na, ma, nasimama ananiweka nguvu na neno lake naniita mpaka niweze kufika kwenye utajiri wake sio mabishano juu ya mambo ambayo ndio ya lazima, lakini ufunuo am, um, ufunuo wa Roho ambao tunapesha kupokea katika wakati huu. Kuna watu wengi ambao unaweza kuleta mabishano nao na kuweza kuzungumza kuhusu ma, ma, manuguu fulani, lakini kuna watu kidogo ambao unaweza kuzungumza nao kupitia uongozi wa Roho Mtakatifu, ambayo ndio ya lazima sasa leo ya lazima sana kuliko ilivyokuwa mbele. Kwa maana kama nabii wa Mungu angekuwa hapa, tuningeliweza kose kuwa na nia ya, ya, ya ulinzi ya usalama, lakini tunawaza ya kwamba pia mambo ingiliweza kutembea vizuri, lakini leo hatuna hata, hatuna hata msaada mmoja, lakini Yesu Kristo ndiye msaada mm, wetu na ni Bwana wetu na yote yetu na tunahitaji tu uongozi wa Roho Mtakatifu wake na tutaona ya kwamba anafanya mambo yote vizuri kwa ajili ya sifa na utukufu wa jina lake. Hatuwezi kuambia mtu yale ambayo Roho wa Mungu aliyotimiza hapa, muniamini, ili watu wengine wasiweze kufanya zambi juu ya hiyo. Ninashurutisha nisiweze ku, kusema kitu fulani kwa sababu naoga kwa yale ambayo weza kuniambia siku moja ya kwamba Ndugu Frank, kama unabii naweza kutolewa na kama hata taweza kutimi, kutimilika sitaweza kuiamini, kwa sababu hakuna mtu mwingine aliye na nabii aliye na Bwana anasema ile na nabii watu wanasema kwamba hawezi kuyamini hata kama inaweza kutibidika kwa sababu hakuna mwingine anaweza kuona Bwana anasema ile nabii. Kuna nabii mwingine anaweza kusema hivyo katika Bwana anasema. Na huyo wa dada wa, wa Filipi wasema nini? Waliweza kutambiria mtume mm, na mtume Paulo wakati alipokuwa katika njia yakienda y Yerusalemu nani anaweza kuagiza Mungu yale ampasha kufanya? Lakini Bwana Mungu wetu aweze kutubariki sisi wote, na tusaidie sisi wote tuweze kuwa na sisi wote um, um, kuelewa vizuri na tuweze kufurahi, ili Roho wake aweze kutawala katikati yetu, na upako wake uweze kuwa kwa nguvu sana katikati yetu, na uweze kufikia kwa haki yake pamoja na sisi na ndani yetu sisi sote, jina lake liweze kusifiwa. Amina, tusimame na tuombe. Baba wa mbinguni tunakushukuru kwa moyo wote, kwa ajili ya jioni hii, kwa ajili ya neno lako takatifu la ladamani, hauja acha kutenda mwalimu mpendwa. Tunahuzunishaka, tunahuzunikaka sana wakati tunapoona nyuma na kuona jinsi wanjilisi wengi waliweza kusimama na kusimamia kwenye huduma ya uinjilisti na hawakuweza kuendelea katika hii miaka yote, tunaona walimu wengi wangapi walioweza kusimama wakati mafundisho ilipokuja, O Mungu, na hawakuweza kuendelea. Na kisha sasa tunaona wale, O Bwana, ambao walioweza kusimama kwenye ufunuo wa neno lako na kwenye andiko bila hata kuweza kujiacha kuongozwa na Roho wa Mungu. Mwalimu mpendwa, tunaelewa tena zaidi na zaidi ya kwamba ni kikundi kidogo tu ndiyo itakayoingia katika utukufu wako. Basi acha nasi tuweze kuwa sehemu ya hao. Bwana, sisi sote tunaosikia neno lako, tunaokuamini, tunaotaka ii tuweze kuongozwa na Roho Mtakatifu wako, o Bwana, tukubali basi tena na utubariki Bwana, tunakusii kwa ajili ya hiyo. Usituache, usituache hata kamwe kusimama, na kama aa si, na kama hivi, kama tunasimama tukigeuka kuwa nguzo ya chumvi, lakini utongozwe kupitia nguzo ya moto na tusiweze kuwa nguzo ya ya chumvi, lakini nguzo ya moto ilikuwa ikisimama kila wakati bila kuchoka, na tuweze kusimama, na tuweze kusonga mbele. Haleluya, katika jina lako la ajabu na takatifu, unatugeukia pia kwa utukufu wako na kwa nuru yako na mawazo yako na maneno yako na baraka zako. Tunakusifu na tunakuabudu. Haleluya, kwa jina lako la utukufu Amen.